บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: โดนจับครับ ระวังกันด้วยที่อยู่ในจันทบุรี  (อ่าน 3671 ครั้ง)

vhahaha

• บุคคลทั่วไป
มาจับเกมส์ Yuri อ่ะคับ มีหมายค้นระบุที่อยู่เสร็จสับ พนักงานมาตรวจ พร้อมด้วยคนที่บอกว่าเปงกองปราบ ไงก็ระวังกันด้วยนะคับ

คนที่เปิดร้านอยู่ในจันทบุรี

ออฟไลน์ karakorn

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
Re: โดนจับครับ ระวังกันด้วยที่อยู่ในจันทบุรี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 11:15:37 am »
ครับขอบคุณครับ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ hotgrizzly

• นักเรียนประถม
Re: โดนจับครับ ระวังกันด้วยที่อยู่ในจันทบุรี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 03:21:18 pm »
ขอบคุณที่มาบอกกันครับ

clack

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 05:24:05 pm »
 :wow: :wow: :wow: ใกล้ปีใหม่แล้วครับ ช่วงนี้ทำยอด ระวังตัวกันเองครับงานนี้  :wow: :wow: :wow:

mangosorbet

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 04:57:52 pm »
ล่าสุดมาแล้วครับ แถวชลบุรี แหลมฉบัง
ลิขสิทธิ์ เกมส์ของ EA ระวังด้วยนะครับ
ส่งสัยชุดเดียวกานกะที่ไปจันทบุรีอ่ะครับ มีตำรวจจากกองปราบคนนึงเหมือนกาน หมายค้น บ้านเลขที่ พร้อมสรรพ เถียงไม่ออกเลยล่ะครับ
ตอนนี้ภาคตะวันออกระวังกานหน่อยนะครับ เห็นมานบอกเดินสายต่อแถวๆๆ นี้แหละครับ ลิขสิทธิ์เกมส์ของ EA อ่ะ ครับ

ออฟไลน์ Killer-G

• มหาลัยรัฐบาล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 06:22:40 pm »
แสดงว่าให้คนมาเล่นก่อน พอแน่ใจว่ามีก็ขอหมายศาลเลย
ทำให้เรากระดิกไม่ได้ อืม..ยังงี้ต้องระวังตัว EA ใช่มะ

...ขอบคุณมากครับที่บอก

ออฟไลน์ Escudo

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 07:58:56 pm »
ขอบคุณสำหรับข่าวคราวครับ

ลิขสิทธิ์เพลงก็ต้องระวังนะ คราวก่อนเพื่อนผมโดน ชุดของ ตxx ออดิโอ  คนจันท์คงรู้จักนะ   ถ้าเห็นหน้าตานี่ ปิดร้านเลย อย่าให้เข้าร้าน เด๋วจะงานเข้าไม่รู้ตัว

ออฟไลน์ aoddy2

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 10:25:10 pm »
ขอรายละเอียดด้วยครับ โดนไปเท่าไรพอดีที่ร้านก็ลงYuri แต่เห็นเกมส์มันเก่าแล้วไม่นึกว่าจะมาจับกัน แล้วจะหาซื้อให้ถูกต้องที่ไหนครับ จริงๆถ้ามีปัญหาคงเอาออกดีกว่าเพราะเกมส์เดียวไม่กระทบกับยอดรับอยู่แล้ว

ออฟไลน์ sittichai

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 06:08:42 am »
ขอบคุญนะคับที่บอกข่าวผมเปิดที่ ชลบุรี  :kiki: :mad:

mangosorbet

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 08:43:19 am »
ครับ มีเด็กในชุดจับนั้นแหละครับ มาเล่นก่อนคนนึง
แล้วอีกประมาณ 1-2 ชัวโมงมานก็มาครับ ครบชุดเลยครับ หมายจับ พร้อมบ้านเลขที่ ถูกต้องทุกประการ
กล้องวิดีโอ กล้องถ่ายรูป พร้อมสรรพ สารวัตรกองปราบ ยศ พตท. เครื่องแบบพร้อม
ถ่ายรูปบันทึกวิดีโอเป็นหลักฐานทุกขั้นตอน ดีนะไม่สัมภาษณ์ความรู้สึกเราด้วย เหอะๆๆ เค้าบอกว่าบริษัทฝรั่ง เค้าเอาจริงอ่ะครับ
Yuri เกมส์หลักเลยล่ะครับ ไม่มีก็ไปซื้อซะนะครับ ไม่อยากซื้อก็เอาออกเหอะๆ ครับ มีคนเล่นไม่ค่อยเยอะหรอกครับ
เกมส์อื่นก็ใน เครือ EA ทั้งหมดแหละครับ
เห็นว่าซื้อแผ่นแท้ประมาณแผ่นละ 800-1000 ครับ แต่ต่อเครื่องและต่อปีด้วยนะครับ (คุ้มไม่คุ้ม แล้วแต่ร้านท่านครับ)
ค่าปรับมานเรียกที่ หมื่นห้า ต่อเครื่อง ก็คูณเอาครับ ท่านลงเกมส์กี่เครื่อง
ที่เหลือ ต่อรองเอาครับ แล้วแต่ความสามารถของแต่ล่ะท่าน อาจลดได้มากหรือน้อยแล้วแต่วาสนา และบารมี เหอะๆๆๆ
ขอบอกว่าค่าปรับที่เสียไป หานานทีเดียวกว่าจะได้คืน น่าเสียดายทีเดียว

ส่วนตัวที่ร้านเอาออกหมดเลยครับเกมส์ Offline ของ EA ไม่ต้องมีไม่ต้องเล่นครับ เพราะนานๆๆ มานจาเล่นกานที ไงพี่น้องภาคตะวันออกช่วงนี้ระหวังหน่อยนะครับ
เห็นมานบอกว่าไม่ได้กลับ กทม หลายวันล่ะ เดินสายแถวนี้แหละ เห่อๆๆ กรำแท้ ถ้าแถวนี้แตกตื่น จับไม่ได้แล้วก็จะข้ามไปเขตอื่น ภาคอื่นต่อ ช่วงนี้เค้าแรงจริงๆๆ ครับ EA เห่อๆๆๆๆ