บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: เว็บจีนเด้งรัวๆ  (อ่าน 3484 ครั้ง)

ออฟไลน์ เหล้าย้อมใจ

• นักเรียนประถม
เว็บจีนเด้งรัวๆ
« เมื่อ: ธันวาคม 13, 2008, 11:37:47 am »
โดนเข้าแล้วเว็บจีนเด้งรัวๆ บางทีก็ไม่ขึ้นมา บางทีก็ขึ้นมา Undo ยังเอาไม่อยู่ ใครมีวิธีแก้ไข ช่วยบอกทีครับ เป็นพระคุณอย่างสูง เอาแบบ ลาขาดเลยก็ดีนะครับ  wah
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ tunjame

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
  • Hello !!!
Re: เว็บจีนเด้งรัวๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2008, 12:17:17 pm »
คุณโดนไวรัสเล่นงานแล้วละคับน่าจะเป็น black dog ยิ่งคุณได้แชร์ไฟล์ไว้ที่ร้านทุกเครื่อง ยิ่งติดเร็วมากไม่เกิน 10นาที ติดหมดร้าน เพราะ ร้านผมก็เคยโดนเวปโป๊จีนเด้งรัวๆทุกเครื่องเลยในร้าน นั่งหาวิธีแก้อยู่นานก็แก้ไม่ได้เสียเวลาเปล่าเลยต้องลงใหม่หมดทั้งร้าน ทำเอาผมปิดร้านไปหลายวันเลยแล้วตอนทำควรถอดสาย lan ที่เครื่องด้วยแล้วค่อยGhost ไม่งั้นมันจะติดอีก และหา AntiVirus+Spyware และกันพวกhandydrive ดีๆสักตัว (อย่าเอา Nod32 เพราะผมว่ามันหาอะไรไม่เคยจะเจอเลยส่วนกันhandy driveใช้ CPE17)ถ้าหากคุณไม่รีบแก้ยังเปิดบริการต่อรับรอง Harddisk จะพังเยอะแน่นอน ต่อให้ลงใหม่ มันก็จะอืด ไม่เหมือนก่อนโชคดีนะคับ แนะนำได้แค่นี้ bye bye...

สนใจสมัครฟรี ระบบ ชำระค่าน้ำ ไฟ มือถือ แรงสุดๆ คลิ๊กhttp://www.internetcafe.in.th/showthread.php?t=31054
สนใจสมัครฟรี ระบบ เติมเกมออนไลน์ มือถือ สุดฮิต คลิ๊ก http://www.internetcafe.in.th/showthread.php?t=31044

ออฟไลน์ darffyplanet

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
  • ประเทศไทย ไชโย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2008, 06:58:30 pm »
คุณโดนไวรัสเล่นงานแล้วละคับน่าจะเป็น black dog ยิ่งคุณได้แชร์ไฟล์ไว้ที่ร้านทุกเครื่อง ยิ่งติดเร็วมากไม่เกิน 10นาที ติดหมดร้าน เพราะ ร้านผมก็เคยโดนเวปโป๊จีนเด้งรัวๆทุกเครื่องเลยในร้าน นั่งหาวิธีแก้อยู่นานก็แก้ไม่ได้เสียเวลาเปล่าเลยต้องลงใหม่หมดทั้งร้าน ทำเอาผมปิดร้านไปหลายวันเลยแล้วตอนทำควรถอดสาย lan ที่เครื่องด้วยแล้วค่อยGhost ไม่งั้นมันจะติดอีก และหา AntiVirus+Spyware และกันพวกhandydrive ดีๆสักตัว (อย่าเอา Nod32 เพราะผมว่ามันหาอะไรไม่เคยจะเจอเลยส่วนกันhandy driveใช้ CPE17)ถ้าหากคุณไม่รีบแก้ยังเปิดบริการต่อรับรอง Harddisk จะพังเยอะแน่นอน ต่อให้ลงใหม่ มันก็จะอืด ไม่เหมือนก่อนโชคดีนะคับ แนะนำได้แค่นี้ bye bye...

ขอบคุณคร้าบเพ่  pray

ออฟไลน์ nakri

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2008, 11:50:37 pm »
555.. ผมก็โดนสแกนยังไงก็ไม่หายเสียเวลา..ลงใหม่เลยครับทั้งร้านเลยที่โดนยกเว้นเครื่องที่ไม่ใช้IE ไม่ว่าจะใช้IE โดนตรงหรือใช้ตอนที่เข้าเกมส์ผ่านหน้าเว็ป....แต่ที่ร้านมี2เครื่องที่ไม่ติด..เครื่องคิดเงิน+เครื่องที่รันกล้องวงจรปิดทั้ง2เครื่องผมแขวนติดผนังเอาไว้แค่รันเฉยๆไม่ได้เข้าใช้งานโปรแกรมอื่นๆเลยไม่ติด.......ระยะหลังมาโดนไวรัสบ่อยขนาดUNDOไว้แล้วอาศัยโปรแกรมแอนตี้ไวร้สก็ใช้ไม่ค่อยเป็นเลยหันมาทำHDมาสเตอร์เอาไว้โกส...ติดมากลางคืนปิดร้านโกสใหม่ทั้งร้านเช้ามาเปิดร้านต่อเร็วกว่า ตอนนี่หาวิธีโกสแบบที่ใช้เมนบอร์ดไม่เหมือนกันจะได้สะดวกขึ้น