เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากทำเซิฟเวอร์เอง มีคอมฯอยู่ 5 เครื่อง ต่อเน็ตเล่นเกมส์ กลัวเรื่องจราจรคอมฯ  (อ่าน 3512 ครั้ง)

ออฟไลน์ thachai107

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
เรียน พี่ ๆ ที่เคารพ
                คือ ผมกับเพื่อนผม ซื้อคอมฯมือสองมา จำนวน 5 เครื่อง เปิดให้เด็กแถวหมู่บ้านเล่นเกมส์ออนไลน์ และอินเตอร์เน็ต  ผมอยากทำเซิฟเวอร์เองเพื่อควบคุมการใช้งานเพราะกลัวเรื่องกฎหมายจราจรคอมฯ ครับ  อีกอย่างอยากเรียกความสนใจกับเด็ก ๆ ที่เห็นบอกว่าต้องซื้อคูปองแล้วนำไปเล่นได้ ดูดีนะครับ
กกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ผมขอรบกวนพี่ ๆ ช่วยแนะนำด้วยครับ ถ้าไปซื้อหรือจ้างคงไม่คุ้มแน่ เห็นว่าต้องใช้เงินเยอะด้วย  ผมมีความรู้ด้านนี้บ้างครับ จึงอยากทำเองที่ดูง่าย ๆ นะครับ รบกวนพี่ ๆ ช่วยแนะนำด้วยครับ

ผมขอขอบพระคุณล่วงหน้ามา ณ  ที่นี้ด้วยครับ
ด้วยความนับถือ
thachai107
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ thachai107

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
อยากทำเครื่องเซิฟเวอร์เองนะครับพี่ ไม่ทราบว่าสเป็คเครื่องสักเท่าไร โปรแกรมที่ใช้ และวิธีเซ็ตค่าต่าง ๆ นะครับ
ขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ siam

• Hi !!! ... ??? %~~//--๓$$#2 มีก็จะแจก ไม่มีก็จะพยายามหามาแจก...
  • มหาลัยรัฐบาล
อยากทำเครื่องเซิฟเวอร์เองนะครับพี่ ไม่ทราบว่าสเป็คเครื่องสักเท่าไร โปรแกรมที่ใช้ และวิธีเซ็ตค่าต่าง ๆ นะครับ
ขอบพระคุณครับ

มิยากครับไปที่นี่เลยยย www.linuxthai.org มีอะไรก็โพสถามเลยครับทั้งเว็บนั้นและเว็บนี้ผมว่า

มีคนช่วยตอบแน่ ๆ ครับ