เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: คนที่ยังไม่ได้รับหนังสือ มาเช็คที่นี่ด้วยครับ  (อ่าน 17278 ครั้ง)

Mr.X

• บุคคลทั่วไป
ชื่อ-นามสกุล
พงษ์พีระ วนิชาชีวะ
ประเสริฐ
 อชิตะวีร์   วชิระพิภัทร์กุล
โสฬส สกุลธัญญลักษณ์
ชลกร วัขรปรีชานนท์
เถลิงศักดิ์ หวังรุ่งเรืองกิจ
กนก   ตั้งกาญจนยืนยง
คณิน แสนกล้า
เบญจพล  กิตติลักขณา (หยก)
กิจชัย แซ่หลี
ปิติเขต วัฒนอินทโรจน์
ธวัชชัย เจริญชัยไพบูลย์
จักรกฤษณ์ สินชัยวุฒิวงศ์
ศักดิ์ชัย  รัตนคงวิพุธ
ชโนธิป ตู้บรรเทิง
รุ่งโรจน์     เสมอสมัย
มนตรี ภวัตเผ่าภาคิน
romo_554
ศุภกิจ อึงรัตนากร 
สังกาศ รุ่งคุณานนท์ (มิกซ์) 
อภิวัต   เนาวกิติเวทย์
วรัญญู วุฒิจันทร์
วิจิตร โพธิ์งาม
คุณ วิวรณ์ ระวิเวช
คมสันต์  ท้าวคำ
 ศุภกิตติ์ ตั้งจิรังนิพัทธ์
ยอดชาย สัตยารัฐ
สมศักดิ์ อังกุลคุปต์
 ณัฐพล
บุญชัย บุญโสภณ
 พิจิตร จันทนฤมาน (เต้)
ประมวล ยิ่งยง
พงศ์ภวัน  ลายละเอียดชูโชค
อำนาจ ธรรมวรานุรักษ์
ธำรงค์  นิธิพิมานมาศ 
ชัชวาล    อ่วมอ่อง
" เสฏฐวุฒิ     โคตะโน
"
ณัฐพล คนซื่อ
ธนวัฒน์ ขันโท
วุฒิชัย  จินดาศรี
Sitichai
Pattana kanfifa
"กนกศักดิ์ เลิศงามเกียรติ
"
อภิวัฒน์  ศรีใส
ผระจักร จันทร์สวาท
สมเกียรติ  วณิชชานุกร
ธุวานันท์ บุญมี
ศิริชัย พัฒนมาศ
O2mini111
ธนพล กุลทนันท์
อนุชิต    เหล่าศิริ   
ณัฐพงศ์  สินศุภเศวต
ไกรศร  รัตนฤทธิ์
วรรณนพ ภิญโญยิ่ง
พยูร ปานนาคทองเจริญ
กุลสว่าง  สว่างกุล
อิสระ  วินัยเรือง
กลศ  อุทัยธรรม

เกียรติ์อนันต์ เจียรไนยรัตน์
คุณาณัชญ์ รอดคืน
สุวิจักขณ์ เมฆะศรีวัฒน์

ชลิต สันติธรารักษ์
ทรงชัย วะดีศิริศักดิ์
นางสาวจันทร์จิรา  บุษยา
 ครรชิต  อภิบาลพลธรรม 
รัฐพล  อินทิพย์
"เจษฎา  ดวงแก้ว
   "
รุ่งโรจน์  วงศ์จันทร์
"สืบศักดิ์ วุฒิภัทราภิวัฒน์
"
พิจิตร จันทนฤมาน
พงศ์เทพ  จันทสิทธิ์
ครรชิต  อภิบาลพลธรรม 
อาจารย์พลเดช  พิชญ์ประเสริฐ
สุริยะ จันทร์สายทอง
วิทยา เพ็ญพรรณศิริ
พิศุทธิ์ สุขัมศรี
ชัยรัตน์ เลาหกลินทรัตน์
อาทิตย์ อรุณโรจน์
กฤช ทองชำนาญ
ยศพันธ์    พินธุ
ภัทธนะพงศ์  ธรรมวิจารณ์
Hangman
คมสันติ์  มณฑาสุวรรณ
กรกร พรหมตั้ง
ธงชัย ไพศาลฉันทะศิริ
ประเวศ เจียตระกูล
ร้าน VinzeCafe ~*
ปรานนิล  เรือนเพ็ชร 
"ดิเรก  เหง้าพรมนิล
"
จักรพันธ์  พุ่มพยอม
สุรพงศ์
ธีรวุฒิ รัตนคช
วัชรา  พรหมจันทร์
 สัญญา   ธรรมสุทธิ์
 สิธิชัย ศรีหงษ์ทอง
กีรติ เหลืองดิลกรัตน์
สุรชาติ บัวตูม
กฤษกร ปรัชญคุปต์
เอกชัย    ศรีเลา
วิวัฒน์ ชาวโพงพาง
สัญญา  ธรรมสุทธิ์
"
ธุวานันท์ บุญมี "
"พลทหาร ทศพล เลาหะกุลธรรม
 "
สรศักดิ์ อุตมะศรี
มานพ อินทรธนู
รัชพงศ์ ถนอมวำ
จตุวิทย์  ไชยสังข์
"ปฏิวัติ บุญธิคำ (โป้ย)
"
ศิพงศ์ ปิยวรากุล
ไพรัตน์ กชกรจารุพงศ์ 
อภิยศ
พงศ์พิทักษ์ หมั่นพลศรี
กฤษดา  จามรพิพัฒน์
เฉลิมศักดิ์ ขำภิรัฐ
"นิกร  สิงห์สุวรรณ 
"
วีรวิชญ์  จันทร์เที่ยง
ลัดดาวัลย์ กาญจนบัตร
 ปัญญา ภูมิผิว
คุณเป้ สามารถ
อมร ทิณกร
นพฤทธิ์  รัสมีทอง
กีรติ เหลืองดิลกรัตน์
ธีรวัฒน์    อภิวัฒนาธรรม
ร้าน T4NET (ประจวบฯ)
เกษมสันต์ เจริญพานนท์
SAK
ศุภชัย สมบัติหา
สุรศักดิ์ รินคำ
บุญอนันท์ สินธุวงษ์
สรศักดิ์  เขียวหวาน   
พิพัฒน์พล ลิขิตตนมงคล
นาย สุรนาท  อุดมบุญถาวร
นาย ธงชัย  ไพศาลฉันทะศิริ
เศรษฐวัฒน์ คำภาษี
นาย พชรพล
วิทวัช เสยยงคะ
นาย เมธี  เสรีกิตติกุล
ลิขิต สุขโขใจ
สิทธิศักดิ์ กาสิทธิ์
นาย อาทิตย์ อรุณโรจน์
นายพลอธิป  เงินทอง
นายวัชรธร ภูวุฒิ ([email protected])
คุณธนัญกรณ์ จงการ
นายอนุชิต วิชาเป็ง
นาย วิทยา เพ็พรรณศิริ
นาย ภุชงค์  ไชยชิน
นาย ศรัทธา ดาวช่วย
นายทรงศักดิ์  กะตารัตน์
นาย สิริชัย  ชัยชนะ
คุณ นิสัย  รามไชย
เอกลักษณ์  ตั้งสุขเกษมสันต์
นาย  สิริชัย  ชัยชนะ
สุรศักดิ์ น้ำเยื้อง
สกาวรัตน์ 
นาย รุจ  ไชยะบุรินทร์

นี่คือรายชื่อคนที่ผมรับผิดชอบในการส่ง

ใครยังไม่ได้รับช่วยส่งเมล์เข้ามาที่ [email protected] ถ้าไม่ส่งมาผมก็ไม่ทราบว่าคุณได้โอนมาจริงหรือเปล่า

ส่วนคนที่โอนเข้ามาใหม่แล้วไม่มีชื่อ ช่วยไปเช็คที่ อาจารย์บอมได้เลยจ้า เพราะผมรับผิดชอบการส่งถึงแค่ 157

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
158   นายพิชิตชัย  ปรีชานุกูล    ที่อยู่ 56-57 หมู่1 ต.พระพุทธบาท อ.พระพุทธบาท จ.สระบุรี 18120
159    ขจร เตียวทรัพย์เจริญ (ร้าน พีซี เทพ)   เลขที่ 587 ถ.เทพคุณากร ต.หน้าเมือง อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000
160    วิภาพร  เปรมศิริ   ร้าน SPG INTERNET อาคารพาณิชย์หมู่บ้านคู่ไท เลขที่ 48/119 หมู่ที่6 ถนนนาวงประชาพัฒนา แขวงสีกัน เขตดอนเมือง กรุงเทพฯ 10210
161   นายอานนท์  อ่อนน้อม   74  ถ.ไทพิพัฒน์  ต.เหมือง  อ.เมือง  จ.ชลบุรี  20130
162   อุกฤษฏ์ บัวเฟื่อง   2/48 ถ.รักศักดิ์ชมูล ซอย 1 หมู่ 9 ต.ท่าช้าง อ. เมือง จ.จันทบุรี 22000

ของผมมีเท่านี้จ้าส่งไปแล้วจ้า.. :shout:

ออฟไลน์ lxlutCom

• ~~ lxl u T C o n n e c T ~~
  • ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
    • HUT COMPUTER
เป็นการรอคอยที่ยาวนานมากๆ
ได้รับเมล์ยืนยัน มาหลายรอบ
แต่ยังไม่ถึงมือผมซะทีเลย
ยังรออยู่ครับครับ เมื่อไหร่จะถึงซะที  :sob:
ทรมารจริงๆ  :(
Signature cleanned by Admin

xstreet

รอๆกันไปก่อนครับได้แน่ ๆ เพราะว่าผมได้แล้วครับได้ตั้งแต่วันที่17แล้วครับแต่โอนไปตั้งแต่วันที่26เดือนที่แล้วครับรอกันก่อนนะครับใจเย็น ๆ :gum:

ออฟไลน์ hamoyteam

• สยามคาเฟ่ TeamWork!
  • ตอนนี้เรากำลังเป็นโรคไต ไตหาหัวจาม (ตามหาหัวใจ)
 :gbye: รอตอไป

TahTaelCom2007

ตอนนี้ก็ยังไม่ส่งหนังสือใช่มั้ยครับ......

คือตอนนี้ผมยังไม่ได้รับหนังสือนะครับ

ไม่ทราบว่าด้วยเหตุผลใดๆ ก็ตาม ระยะเวลาเกือบ 1 เดือนแล้ว ที่ผมโอนเงินไปให้

แต่ยังไม่ได้รับหนังสือเลย....และก็ไม่เคยได้รับการติดต่อทางโทรศัพท์ หรือทางเมลล์เลย ว่าได้จัดส่งหนังสือไปให้แล้ว

ส่งเมลล์ก็แล้ว โทรก็แล้ว ข้อความก็แล้ว บ่นก็แล้ว รอหลายครั้งก็แล้ว

และถ้าขณะนี้  วันนี้ ตอนนี้ หากคุณยังไม่ได้ส่งหนังสือให้ผมอีก....ผมรบกวนขอเงินคืนด้วยนะครับ 3990 บ. + ค่าจัดส่ง 100 บ. ครับ = 4090 บ. ครับ

แต่ถ้าส่งมาแล้ว..ก่อนวันนี้ รบกวนแจ้งให้ผมทราบด้วยครับว่าจัดส่งมาวันไหน เวลาอะไร ส่งแบบไหน...ผมยินดีรับหนังสือไว้

************************************************************************************************************************************

260 ม.22 ต.แตล อ.ศีขรภูมิ จ.สุรินทร์

โทร 08-1065-8192

***********************************************************************************************************************************
เลขที่บัญชีสำหรับโอนเงินคืน

ธ.กรุงไทย บัญชีออมทรัพย์ บัญชีเลขที่ 331-0-09481-2

************************************************************************************************************************************
ขอความกรุณาโอนเงินคืนให้ผมภายในวันนี้นะครับ เพราะมีความจำเป็นต้องใช้เงินจริงๆ....เงินหมุนไม่ทัน

ถ้าโอนเงินแล้วรบกวนโทรแจ้ง หรือส่งข้อความแจ้งด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ racingboy

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
 :nvm: :nvm: ยังไม่ได้เลย  :(เฮ้อแต่ต้องรอต่อไป

ออฟไลน์ Lamborghini``

• อดีตมีไว้ให้เราคิดถึง แต่..ไม่ได้มีไว้ให้เราเดินย้อนกลับไป
  • สยามคาเฟ่ TeamWork!
  • ผมเป็นคนเดินช้า แต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
อุอุ ผมไม่เกี่ยวครับ :ieie:

ออฟไลน์ akenet SKP CM

• To be Administrator
  • นักเรียนมัธยม
    • akenet
ตอนนี้ก็ยังไม่ส่งหนังสือใช่มั้ยครับ......

คือตอนนี้ผมยังไม่ได้รับหนังสือนะครับ

ไม่ทราบว่าด้วยเหตุผลใดๆ ก็ตาม ระยะเวลาเกือบ 1 เดือนแล้ว ที่ผมโอนเงินไปให้

แต่ยังไม่ได้รับหนังสือเลย....และก็ไม่เคยได้รับการติดต่อทางโทรศัพท์ หรือทางเมลล์เลย ว่าได้จัดส่งหนังสือไปให้แล้ว

ส่งเมลล์ก็แล้ว โทรก็แล้ว ข้อความก็แล้ว บ่นก็แล้ว รอหลายครั้งก็แล้ว

และถ้าขณะนี้  วันนี้ ตอนนี้ หากคุณยังไม่ได้ส่งหนังสือให้ผมอีก....ผมรบกวนขอเงินคืนด้วยนะครับ 3990 บ. + ค่าจัดส่ง 100 บ. ครับ = 4090 บ. ครับ

แต่ถ้าส่งมาแล้ว..ก่อนวันนี้ รบกวนแจ้งให้ผมทราบด้วยครับว่าจัดส่งมาวันไหน เวลาอะไร ส่งแบบไหน...ผมยินดีรับหนังสือไว้

260 ม.22 ต.แตล อ.ศีขรภูมิ จ.สุรินทร์

***********************************************************************************************************************************

ธ.กรุงไทย บัญชีออมทรัพย์ บัญชีเลขที่ 331-0-09481-2

ขอความกรุณาโอนเงินคืนให้ผมภายในวันนี้นะครับ เพราะมีความจำเป็นต้องใช้เงินจริงๆ....เงินหมุนไม่ทัน

ถ้าโอนเงินแล้วรบกวนโทรแจ้ง หรือส่งข้อความแจ้งด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

พี่บอมครับ.. เสียเลยดิงี้..  :gum:

ออฟไลน์ Lord_the_pooh

• นักเรียนประถม
มีชื่อแล้วครับ แต่ยังไม่ได้รับหนังสือเลย....

จะ mail หลักฐานไปให้อีกนะครับ....

ช่วยตรวจสอบด้วยว่าส่งมาหรือยัง... :teary:  :teary:

Mr.X

Re: คนที่ยังไม่ได้รับหนังสือ มาเช็คที่นี่ด้วยครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 07:57:09 am »
มีชื่อแล้วครับ แต่ยังไม่ได้รับหนังสือเลย....

จะ mail หลักฐานไปให้อีกนะครับ....

ช่วยตรวจสอบด้วยว่าส่งมาหรือยัง... :teary:  :teary:

ส่งแล้วครับ ของคุณ รอบวันอังควร

Mr.X

Re: คนที่ยังไม่ได้รับหนังสือ มาเช็คที่นี่ด้วยครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 08:01:11 am »
พี่บอมครับ.. เสียเลยดิงี้..  :gum:

ไม่หรอกครับ เนื่องจากมีปัญหาการจัดส่ง และได้ไปโทรคุยเรียบร้อยแล้ว

และที่สำคัญได้จัดส่งไปเรียบร้อยแล้วครับ ตาม EMS ได่ที่ EF 630597835 TH

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 09:00:24 am »

ขอบคุณครับ

คุณ x ได้โทรมาหาผมแล้วครับ  และจัดส่ง EMS ให้วันนี้ครับ
น่าจะวันหรือสองวัน คงได้รับ ครับ

ขอบคุณครับ

paearsenal

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 09:12:38 am »
ยังไม่ได้รับ เลยครับ แต่มีชื่อข้างบนแล้ว

ไม่ทราบส่งมาวันไหนครับ

อยากทราบเลขพัสดุด้วยครับ

เอกลักษณ์  ตั้งสุขเกษมสันต์

ออฟไลน์ akenet SKP CM

• To be Administrator
    • akenet
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 10:02:56 am »
ไม่หรอกครับ เนื่องจากมีปัญหาการจัดส่ง และได้ไปโทรคุยเรียบร้อยแล้ว

และที่สำคัญได้จัดส่งไปเรียบร้อยแล้วครับ ตาม EMS ได่ที่ EF 630597835 TH

ไม่ได้.ซื้อ แต่เข้ามาดูดโปรแกรมจากที่นี่ประจำ ..เอาใจช่วยครับ สู้ๆ

greenba123

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 10:48:39 am »
 :shout:  ผมก็มีชื่อข้างบนครับ   วันนี้ก็รออยู่เหมือนกันแต่ก็ไม่มาทีครับ   :urr:   หาดใหญ่ครับ   :smoke:

ออฟไลน์ moommama

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 11:14:13 am »
141.  ลิขิต สุขโขใจ 28/1 หมู่2 ต.บางสระเก้า อ.แหลมสิงห์ จ.จันทบุรี 22190 ได้รับรางวัลครับพี่ x
ยังไม่ได้รับหนังสือครับ สง email ไป ฉบับที่ 2 แล้วครับพี่  :ohoh: :ohoh: :ohoh:

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 11:29:12 am »
ใกล้หมดแล้วโว้ยยยยยยยยยยยยย จะได้เลิกงานเข้าแล้ว...เฮ้อ....ไม่รู้คิดถูกคิดผิดเนี่ยมาทำหนังสือ....ร้าวหนักกว่าเก่าอีก  :wah:

ออฟไลน์ ruj_chaiya

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 12:19:19 pm »
 :ohoh: :ohoh: :ohoh:

ผมอันดับที่ 157 อันดับสุดท้ายเลย ไม่รู้ว่า อ.X   จะลืมไหมหนอ จะรอนะครับ

ออฟไลน์ SPG-INTERNET

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 01:21:40 pm »
ของผมได้และครับ

รอ 4 วัน

:hehe: :hehe:

ออฟไลน์ aumsza

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 02:27:36 pm »
เหอๆ
เอาใจช่วยเน้อครับ
วันหลัง ผมไป ช่วยจัดส่งให้มั้ยครับผมส่ง EMS บ่อย ไม่กี่ วันก้ได้รับแล้วครับ

ถ้า รหัสไปราณี ขึ้นต้นด้วย 1 เช่น 10900 จะได้รับของไวกว่า ขึ้นต้นด้วยเลขอื่นคร้าบ

ปล. ส่งไปเชียงใหม่ 50000 นี่ หลายวันอยู่ เพราะไกลครับขนาด ems นะครับ

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 06:02:39 pm »
ใกล้หมดแล้วโว้ยยยยยยยยยยยยย จะได้เลิกงานเข้าแล้ว...เฮ้อ....ไม่รู้คิดถูกคิดผิดเนี่ยมาทำหนังสือ....ร้าวหนักกว่าเก่าอีก  :wah:
[/quote

:yes: :yes: :clap: :clap:
เป็นกำลังใจผลิดผลงานดีๆ ต่อไปนะครับ  :shout: :shout:

greenba123

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 03:17:52 am »
 :nvm: ส่งให้ผมยังครับนี่ เมื่อเช้านี้ผมไปเช็คที่ไปรษณีย์  เค้าขอหมายเลขที่ใช่ส่ง  ผมไม่มีครับ ก็เลยบอกเค้าว่าทาง อ. เอ็ก ได้ส่งมาเมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา แต่ไม่รุ้ว่าทามมายมานยางมาม่ายถึงสากกะทีคราบ  :sob:
 :gbye: วันนี้จะรอดูอีกสักวันถ้ายังไม่มาก็ขอรบกวน อ.เอ็ก  ช่วยบอกหมายเลขที่ใช้ส่งมาให้ผมทีครับ :wah:
      :pray:  นายสิริชัย ชัยชนะ  หาดใหญ่   ลำดับที่151 ครับ   :smoke:

• admin
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 03:26:49 am »
164   l Chaiprasert   ร้านสมชายเภสัช 122 ถ.ผดุงรังสรรค์ ต.เพ็ญ อ.เพ็ญ จ.อุดรธานี 41150
165   พลกฤต  กีรติเตชากร   2221/1 รามคำแหง 51/2 ร้านjj.speednetติดสถาบันติว ตำราทอง หัวหมาก ปางกะปิ กทม 10240
166   สมพงษ์  ศิริวาริน   201 ซอยแพร่งเกษตร 2 ถนนงามวงศ์วาน แขวงลาดยาว เขตจตุจักร กรุงเทพฯ 10900
167   ชัยรัตน์ ฉัตรกิตติชัย    329/3 ม.8 ต.สุรศักดิ์ อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี 20110
168   เอกกมล วิโรจน์สกุลชัย      191/15 ถ.อำนวยสงคราม แขวงถนนนครไชยศรี เขตดุสิต กทม. 10300

อยู่ที่ผมพรุ่งนี้..จะทำการส่งไปให้นะครับเนื่องจากพวกผมไม่มีรถ..กันเลยทำให้การขนส่งลำบากนิด..เดี๋ยวผมจะเป็นภาระไปแบกหนังสือ..ที่บ้าน MR.X ยังไม่รู้จะขนด้วยรถอะไรเลยเหลือแค่ประมาณ 50 เล่ม..ก็จะหมดแล้ว. :pray: ..

พอดี..วันนี้ผมเหนื่อยมากๆเนื่องจากเข้าๆออกๆ กสท..อย่างลับๆไปซ่อมแซมเครื่อง SERVER ที่ HDD เสียหาย

พรุ่งนี้จะจัดการเคลียร์ยอดในมือผม 5 ท่านด้านบนนี้ไปให้นะครับ..ใครมมีในรายชื่อก็ให้อ้างอิงตามหลักฐานได้เลยครับ..
ปล.ส่ง EMS ไม่นานครับ..ไม่เกิน 3 วันลงทะเบียนตรวจสอบได้ครับ..จะได้สบายใจกัน.. :pray:

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 04:08:56 am »
เมื่อวานผมสั่งของจาก เชียงใหม่มา EMS วันนี้ 10 โมงเช้าถึงแล้วอ่ะ
ทำไมหนังสืผมยังไม่มาซะทีล่ะครับ  :bah:

• **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 04:15:40 am »
 :bored: :bored: วันนี้จะมามั้ยเนี่ยรอรอรอรอรอรอ
ขอเป็น VIP ก่อนไม่ได้หรอค่าเสียเวลา
ลำดับที่123 นพฤทธิ์ รัสมีทอง ยังไม่ได้หนังสือเลย :dizzy: :dizzy:

ออฟไลน์ manics25

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 05:29:58 am »
ผมลำดับที่ 166
นั่งนับวันรอพัสดุ จ้า อิอิ
รักนายบอมจัง :-*

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 05:56:06 am »
 :erm: :blaa: :erm: :blaa:

ขอบคุณคร้าบบบบ

ผมจะรอ.....

greenba123

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 05:58:33 am »
 :shout:  อ.เอ็ก ครับ  ส่งหนังสือมาให้แล้วยังครับ   รบกวนทีครับช่วยเช็คให้ผมทีตอนนี้กิงไม่ได้นอนไม่หลับแว้ว
ทำไมยังมาไม่ถึงครับ  ไปถามที่ไปรษณีย์แล้วเค้าว่าให้เอาหมายเลขที่ส่งมาจะตรวจเช็คให้  รบกวนทีถ้าส่งให้ผมแล้วช่วยตอบทีครับว่าส่งมาแล้ว
ลำดับ 151 ครับ   นาย  สิริชัย  ชัยชนะ   เพิ่งส่งเมลส์ใหม่ไปให้อีกรอบแล้วครับ

ออฟไลน์ songsak_g

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 10:53:52 am »
มีรายชื่อตามข้างบน ลำดับที่ 150 ยังไม่ได้รับหนังสือ  ไม่รู้ว่าจัดส่งให้หรือยังครับ แจ้งด้วยจะได้ไปตามที่ไปรษณีย์เผื่อตกหล่น

• **
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 10:57:16 am »
 :nvm: :nvm: และแล้วก็หมดไปอีกวัน ยังไม่ได้รับเหมือนเดิม

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 11:47:04 am »
 :umm: :umm: :umm:

ผมว่านะ อ.X  น่าเคลีย เรื่องส่งหน่อยนะคับ ผมว่าบอกหมายเลขส่งก็ยังดีพวกเราก็สามารถติดตามได้เองจะได้ไม่ต้องรบกวนเพราะติดตามที่ไปรษณีย์ได้

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 12:36:21 pm »

จันทยุรี ได้รับแล้วครับผม ได้รับวันนี้ตอน 5โทงเย็นพอดีเลย สภาพ 90% ครับ เพราะไปณี ตากฝน มาส่งเลยมีเปียกบ้างนิดหน่อยครับ ขอบขุณพี่ X Alexa และพี่ชายสุดหล่อพี่ บอม เป็นอย่างมากครับ เพราะผมได้รับรางวัลจากพี่ๆจริงเอาหลักฐานมานอนยันครับว่าได้จริงๆ  :clap:  :clap:  :clap:  :yes:  :yes:  :yes:

ZeeD

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 01:33:43 pm »
ผมได้รับแล้วครับ อยู่ที่สัตหีบ สุดยอดๆๆๆๆ  :shy: :shy: ขอเป็น VIP ด้วยคร๊าบ

porkaboat

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 01:39:13 pm »
เหอๆ ลุ้นอยู่ตั้งนาน เห็นชื่ออยู่ที่ ลำดับที่ 164 ก็สบายใจขึ้นครับ แต่ยังไม่ได้เมล์ยืนยันน่ะครับ เดี๋ยวจะเข้ามาดูบ่อยๆ ครับ ขอบคุณมากครับ
ป.ล. เกือบลืมครับ ยังไงขอสิทธิ์ VIP ก่อนได้ไหมครับ จะได้เข้าไปศึกษาพลางๆ  ก่อนได้หนังสือมาลุย ครับ  :vvv:

greenba123

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2008, 01:47:16 am »
 :giveup:   มีชื่อแว้ว    :bah:    แต่ยังไม่ได้รับคำภีที      :teary:     ไม่รุ้จะมาเมื่อไหร่     :urr:    ก็ต้องรอ     :wah:
       :erm:       :smoke:        :laugh:       :punch:

paearsenal

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2008, 05:51:30 am »
ยังไม่ได้เลยครับ ไม่ทราบส่งมายังครับ
ถ้าวันนี้ยังไม่ได้รับ คำตอบ คงต้องโทรไปหาแล้วครับ
เอกลักษณ์ ตั้งสุขเกษมสันต์  ขอนแก่น

• **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2008, 07:34:47 am »
 >:( >:( >:( ตกลงส่งมาให้วันที่เท่าไรกันแน่เนี่ย
ทำไมจันทบุรีได้ตั้งแต่เมื่อวานแล้ว ผมอยู่ระยองวันนี้ยังไม่ได้อีก
ขอหมายเลขที่ใช้ส่งด้วยครับ จาได้เช็คถูกว่าของอยู่ที่ใหนตอนนี้
ลำดับที่123 นพฤทธิ์ รัสมีทอง หรือยังไม่ได้ส่ง กรุณารับผิดชอบด้วย

greenba123

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2008, 10:38:52 am »
 >:(  อีกวันละก็ไม่ได้เหมือนเดิมครับ   :wah:    ท่านอาจารย์ครับช่วยออกมาชี้แนะหน่อยจ้า   :pray:   จริงๆแล้วส่งมาให้วันไหนกันแน่ครับ   :urr: :blabla:

ออฟไลน์ kl2515

• มือใหม่หัดบิน
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 04:48:03 am »
ลำดับที่100นิดๆ หนังสือมาถึงวันนี้เเล้วครับบบบ :vvv:  เดียวคงถึงทุกๆคนเลยนะครับ รออีกนิดจ้า :aha:  ตอนนี้ขอไปหาเครื่องลองของหน่อย เพื่อการศึกษา ปกติจ้างเค้าทำเอา  :bbye:

greenba123

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 06:47:45 am »
 :shout:   :pray:  ขอบคุณครับ   ผมได้รับหนังสือแล้วครับ   แต่กล่อง cdนะจิแตกมาเลย   :sob:  โชคดีที่แผ่นไม่เป็นไรครับ   :-*   หวังว่าทุกๆคนก็คงจะได้วันนี้นะครับ :bbye:

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 07:16:23 am »
 :yes:

ได้รับแล้วครับบบบบ

สิ้นสุดการรอคอย.....

เป็นหนังสือที่ผมอยากอ่านมากที่สุด

ขอบคุณนะคร้าบบบบบ

:-* :-* :-*

greenba123

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 09:15:21 am »
 :pray:  ขอสิทเป็น  VIP  ด้วยครับ  ท่านอาจารย์ครับ       :pray:
       อยากรู้ครับว่าเป็งยังไง   :hehe:    ใครที่เป็นแว้วก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ     :kiki:

• **
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 10:45:19 am »
 :kiki: :kiki: :kiki: ได้รับแล้วววว ขอบคุณ
ขอ vipด้วยคน นะครับ

paearsenal

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 12:23:26 pm »
ยังไม่ได้เลยครับ ไม่ทราบส่งมายังครับ
ถ้าวันนี้ยังไม่ได้รับ คำตอบ คงต้องโทรไปหาแล้วครับ
เอกลักษณ์ ตั้งสุขเกษมสันต์  ขอนแก่น

วันนี้ก็ยังไม่ได้รับนะครับ เอาไงดีน้อ  :wah:

jocho2007

ของผมโอนตัง ไป20/10/51 ยังมะได้
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 12:40:04 pm »
กำลัง  รอครับ

nuicafe

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 01:22:24 pm »
107 มานพ อินทรธนู

อันนี้ส่งมาแล้วยังอ่ะครับผมยังไม่ได้รับเลยอ่ะครับ  :gum:

มีชื่อบ้างบนด้วย ไม่ทราบว่าส่งมาแล้วหรือติดที่ตรงไหนปะ

ผมได้ส่ง E-mail ไปให้คุณ X แล้วนะครับยังไง

ตอบกลับที่นะครับ

E-Mail : [email protected]

Re: คนที่ยังไม่ได้รับหนังสือ มาเช็คที่นีŭ
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 01:32:48 pm »
ผมได้รับแล้วครับวันนี้ พอดีไปต่างจังหวัดมา ค่ำนี้ตรวจสภาพหนังสือ
มุมหนังสือ ผ่านศึกมาหนักมาก เละมาเลย กล่อง CD แตก ล๊อคไม่อยู่
ปก เป็นรอยเพียบเลย ดูเอาเองล่ะกันครับ แต่ก็ดีใจที่ได้แล้ว  :pray:
มีวิธีการกู้ชีพมันได้ไงบ้างนี่ให้เหมือนใหม่
ให้สมกับราคา (ราคาไม่สำคัญมันอยู่ที่ใจน่ะครับ) สมกับความตั้งใจรอหน่อยน่ะครับ

ผิดหวังนิดหน่อยกับ ปก โอนตังให้ก่อนเป็นอันดับต้นๆ บอกว่าแต่จะได้ Gold Edition มาเขียวเลย แต่ก็สวยดี ไม่ ซีเครียด มันแค่รูปกายภายนอก
เล่มต่อไปน่าจะทำได้ดีกว่านี้นะครับ มีประสบการณ์มาแล้ว นำมาปรับปรุงครับ
สู้ๆๆๆๆ สู้ๆๆๆๆ สู้ๆๆๆๆ สู้ๆๆๆๆ  :vvv: :vvv: :vvv: :vvv: :vvv:

ขอโทษทีครับ อ.ทั้งสอง
่พอเปิดอ่านแล้ว ตอน 20.45 ก็ ผิดหวังมากๆครับ ผมรู้มาหมดแล้วน่ะครับ นึกว่าจะมีแบบทำ LOG ตามพรบ.ด้วย คืนได้ป่าวครับ  :(
เปิดดูไม่ถึง 15 นาทีเอง จบแล้วอ่ะครับ จะ EMS ให้พรุ่งนี้เลย  :bah: เขียนหนังสืออ่านแล้วเข้าใจง่ายดีนะครับ
ติดต่อกันด่วนเลย อ. รอเล่มหน้าจะมี แบบ Log หรือต่อยอดจากเล่มนี้ป่าวครับ
VOL.2 คือ Hot Spot Wi-Fi , Billing อยากได้เล่มนี้แทนกันน่ะครับ

ออฟไลน์ chiba3

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 04:05:49 pm »
ผม สรศักดิ์ อุตมะศรี  ตอนนี้อยู่ต่างจังหวัดทางร้านแจ้งว่าหนังสือมาแล้ว  :erm:แต่ยังไม่มีโอกาสสัมผัสเลย :ohoh:ขอบคุณอ.จ ทั้ง2ท่านมากครั้บ :-*ไม่รู้สภาพหนังสือกับแผ่นจะเปนงัยบ้างมะรู้นะ :umm:จากนี้ไประบบร้านคงจะ :sleezy:แน่นอนนะถ้าทำสำเร็จ :kiki:

• admin
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 12:25:43 am »
ผมได้รับแล้วครับวันนี้ พอดีไปต่างจังหวัดมา ค่ำนี้ตรวจสภาพหนังสือ
มุมหนังสือ ผ่านศึกมาหนักมาก เละมาเลย กล่อง CD แตก ล๊อคไม่อยู่
ปก เป็นรอยเพียบเลย ดูเอาเองล่ะกันครับ แต่ก็ดีใจที่ได้แล้ว  :pray:
มีวิธีการกู้ชีพมันได้ไงบ้างนี่ให้เหมือนใหม่
ให้สมกับราคา (ราคาไม่สำคัญมันอยู่ที่ใจน่ะครับ) สมกับความตั้งใจรอหน่อยน่ะครับ

ผิดหวังนิดหน่อยกับ ปก โอนตังให้ก่อนเป็นอันดับต้นๆ บอกว่าแต่จะได้ Gold Edition มาเขียวเลย แต่ก็สวยดี ไม่ ซีเครียด มันแค่รูปกายภายนอก
เล่มต่อไปน่าจะทำได้ดีกว่านี้นะครับ มีประสบการณ์มาแล้ว นำมาปรับปรุงครับ
สู้ๆๆๆๆ สู้ๆๆๆๆ สู้ๆๆๆๆ สู้ๆๆๆๆ  :vvv: :vvv: :vvv: :vvv: :vvv:

ขอโทษทีครับ อ.ทั้งสอง
่พอเปิดอ่านแล้ว ตอน 20.45 ก็ ผิดหวังมากๆครับ ผมรู้มาหมดแล้วน่ะครับ นึกว่าจะมีแบบทำ LOG ตามพรบ.ด้วย คืนได้ป่าวครับ  :(
เปิดดูไม่ถึง 15 นาทีเอง จบแล้วอ่ะครับ จะ EMS ให้พรุ่งนี้เลย  :bah: เขียนหนังสืออ่านแล้วเข้าใจง่ายดีนะครับ
ติดต่อกันด่วนเลย อ. รอเล่มหน้าจะมี แบบ Log หรือต่อยอดจากเล่มนี้ป่าวครับ
VOL.2 คือ Hot Spot Wi-Fi , Billing อยากได้เล่มนี้แทนกันน่ะครับ

หงะ..แล้วทำไมไม่อ่านผลทีจะได้รับก่อนหละครับ hotspot ผมก็เขียนไว้ว่าเล่ม 2 อ่านให้ดีๆก่อนสืครับ

zoloxcites

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 02:14:44 am »
ผมก็เช่นเดียวกัน รู้สึกผิดหวังกับหนังสือนี้มาก ที่เล่มหนาเพราะว่า 1 แผ่นมีหน้าเดียว เข้ารูปเล่มก็สู้หนังสือที่ขายตามร้านไม่ได้ กระดาษก็คุณภาพต่ำกว่าเอาเทปกาวแปะสันปกเหมือนทำรายงายส่งคุณครูยังไงชอบกล เนื้อหามันมีแต่น้ำเยอะมากครับ บางอย่างอธิบายวิธีการแค่หน้าเดียวควรจบแต่ปาไปเป็น 10 หน้า เช่นการลง add on ทีแรกผมว่าจะไม่เอาแล้วรอนานมากๆ ก็เลยขอเงินคืนแต่ทางอาจารย์บอกว่าได้ส่งหนังสือมาแล้ว เอาเข้าจริง รออีก3-4วัน ค่อยส่ง ems มาหลังจากที่ขอเงินคืนพร้อมแจ้ง เลขที่บัญชีไปแล้วก่อนหน้านหลายวัน ก็เป็นอันเข้าใจว่า ผมต้องรับหนังสือนี้ไปเพราะท่านบอกว่าต้องได้รับหนังสือก่อนแล้วค่อยส่งคืนมาถึงจะได้เงินคืน บอกก่อนที่จะส่งหนังสือให้ผม เอะยังไง งง ก็เลยตัดสินใจไม่ส่งคืนดีกว่าเพราะไม่รู้ว่าต้องรออีกนานเท่าไร เพราะรอหนังสือ ยังรอเกือบเดือนผมไม่ต้องการว่า อาจารย์ให้ขุ่นเคืองใจนะครับ แต่อยากแสดงความรู้สึกของลูกศิษย์คนหนึ่ง หวังว่าอาจารย์คงใจกว้างรับฟัง เพราะนี่เป็นแค่คนคนเดียว ไม่ได้หมายถึงทุกคน เพราะผมไม่รู้ว่าคนอื่นรู้สึก :gbye:อย่างไร

• admin
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 02:25:27 am »
งั้น..ก็ขอเสียงความคิดเห็นของคนที่ได้รับหนังสือไปหน่อยครับ..ว่าผิดหวังมากไหมที่ได้รับหนังสือ..ไป..พวกผมจะได้เอาไปคิด..ถึงเล่ม2 ว่ามันจะเกิดขึ้นได้ไหม

ขอบคุณคุณทุกความคิดเห็น

Mr.X

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 02:31:06 am »
ตอบคุณ zorro_wonder

ที่พยามทำให้มีหลายหน้า ก็เพื่อ ไว้สำหรับคนที่ไม่รู้อะไรเลย และสามารถทำได้ เพราะบางคนแค่เปิด winscp ยังไม่เป็นเลยครับ

เพราะฉนั้นหนังสือถึงมีความหนาได้ขนาดนี้

ขอตอบกลับนะครับ หนังสือ ที่มีความหนาน้อยๆ ต้นทุนก็น้อยตาม ค่าจัดส่งก็ถูกลง ผมถามนิดผมเองก็ชอบ ทำไมผมจะไม่ชอบ แต่ที่ต้องทำหนาๆ เพราะ นึกถึงคนส่วนใหญ่ครับ

อย่าบอกนะครับว่า คนที่รู้เรื่อง cc มีมากกว่าคนที่ไม่รู้   :gum:

สงสัยต้องติดเรทไปในหนังสือว่า เล่มนี้เหมาะสำหรับ เริ่มต้น หรือ ปานกลาง หรือ ขั้นสูง  :ohoh:

• **
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 02:34:25 am »
 :shout: ไม่ว่าอะไรหรอกครับ แต่รอนานมากๆ เกือบเดือน อันนี้ต้องแก้ใข :dizzy:
แล้ว vipอะไม่เห็นได้เลย

• admin
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 02:50:48 am »
:shout: ไม่ว่าอะไรหรอกครับ แต่รอนานมากๆ เกือบเดือน อันนี้ต้องแก้ใข :dizzy:
แล้ว vipอะไม่เห็นได้เลย

คุณไม่ส่ง PM มาหาผมหละครับ..

bonet

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 03:19:39 am »
คุณ x ได้โทรมาหาผมแล้วครับ  และจัดส่ง EMS ให้วันนี้ครับ
น่าจะวันหรือสองวัน คงได้รับ ครับ

ขอบคุณครับ
ผมก็อยู่สุรินทร์ครับได้รับแล้วเมื่อวันศุกร์ ที่ 24 ตอนบ่าย

• admin
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 03:43:51 am »
ส่งไปแล้วนะครับ

l Chaiprasert   ร้านสมชายเภสัช 122 ถ.ผดุงรังสรรค์ ต.เพ็ญ อ.เพ็ญ จ.อุดรธานี 41150
พลกฤต  กีรติเตชากร   2221/1 รามคำแหง 51/2 ร้านjj.speednetติดสถาบันติว ตำราทอง หัวหมาก ปางกะปิ กทม 10240
สมพงษ์  ศิริวาริน   201 ซอยแพร่งเกษตร 2 ถนนงามวงศ์วาน แขวงลาดยาว เขตจตุจักร กรุงเทพฯ 10900
ชัยรัตน์ ฉัตรกิตติชัย    329/3 ม.8 ต.สุรศักดิ์ อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี 20110
เอกกมล วิโรจน์สกุลชัย      191/15 ถ.อำนวยสงคราม แขวงถนนนครไชยศรี เขตดุสิต กทม. 10300

bonet

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 05:29:53 am »
งั้น..ก็ขอเสียงความคิดเห็นของคนที่ได้รับหนังสือไปหน่อยครับ..ว่าผิดหวังมากไหมที่ได้รับหนังสือ..ไป..พวกผมจะได้เอาไปคิด..ถึงเล่ม2 ว่ามันจะเกิดขึ้นได้ไหม

ขอบคุณคุณทุกความคิดเห็น

สำหรับคนที่ไม่รู้เรื่อง CC เลยอย่างผมบอกเลยว่าไม่ผิดหวังครับ  เพราะว่า  หนังสือเล่มนี้เป็นหนังสือเล่ม ที่ไม่ใช่ว่าจะหาซื้อกันได้ง่ายตามร้านหนังสือ

ทั่วไปครับ  แต่ก็อยากให้ปรับปรุงในส่วนของรูปเล่มครับ   เนื้อหาดีมากๆอ่านจบในคืนเดียว (รูปเพียบเลย  DD)   ส่วนรูปเล่มอยากให้ทำแล้วสามารถ

เก็บไว้ได้นานๆๆ และที่สำคัญสามารถที่เอาไว้โชว์ในตู้ได้ครับ เพื่อเป็นอนุสรณ์ว่าเป็นหนังสือที่แพงที่สุดในประเทศไทยไงครับ  อ.บอม   อ.X :erm: :erm:

ออฟไลน์ kl2515

• มือใหม่หัดบิน
Re: คนที่ยังไม่ได้รับหนังสือ มาเช็คที่นีŭ
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 09:03:02 am »
ผมเป็นคนนึงที่ซื้อไปเเล้วคิดเลยว่า คิดถูก100%  ราคานี้ไม่เเพงเลยสำหรับคนไม่มีพื้นฐานอย่างผม ซึ่งปกติต้องรอคนอื่นมาทำให้  :kiki:  นี่ผมยังอ่านเเค่รอบ2เอง รู้สึกเข้าใจง่าย (ตอนนี้กำลังหาเครื่องทำอยู่) เป็นอีกเสียงนึงที่บอกว่า เป็นหนังสือเล่มนึงที่คิดว่าดี เเล้วคุ้มเงินมากๆ เล่มต่อไปหากมีส่วนที่สามารถนำไปใช้ในร้านได้อีก ก็สนับสนุนต่อไปครับ
 :clap: :clap: :clap:

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 09:27:37 am »
ส่วนผมที่ผิด หวังน่ะ ไม่ได้เกิดจากความไม่พอใจ หนังสือครับ
เพราะรูปกายภายนอกของหนังสือไม่ได้สำคัญเท่าไหร่
ผิดหวังตัวผมเองมากที่สุด ไม่น่าจะมารู้เรื่องก่อนหนังสือนี้ออกเลย
ตอนที่คิดสั่งมาก็ คิดแต่ว่าอยากสนับสนุน เพราะผมก็รู้จัก CC มาก็จาก Truefaster เห็นก็ สั่งเลย
 :pray: :pray:
ผมกราบขอโทษด้วยนะครับ ถ้า อ. ทั้งสองเกิดความไม่พอใจ
เรื่องนี้ ผมยอมรับผิดเองครับ Clear แล้วกับเรื่องนี้

greenba123

« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 09:32:22 am »
 :yes: ขอขอบคุณทั้ง 2 อาจารย์มากเลยครับ  สำหรับหนังสือผมก็คนนึงที่ไม่รู้เลยเรื่อง  cc  ขอบอกได้เลยครับว่าสุดยอดครับ  มันไม่มีขายในร้านหนังสือครับแบบนี้  ก็คิดว่าคุ้มมากเลยครับสำหรับคนที่มีความรู้น้อยอย่างผม  แต่จะขอติสักนิดนะครับเรื่องรูปเล่มน่าจะทำไห้ดีกว่านี้ครับ    คงจะไม่ว่ากันนะครับอาจารย์ทั้งสองที่ผมขออนุญาติติบ้าง
 :pray:  ขอบคุนครับ อ.บอม และ อ.เอ็ก   :pray:

« ตอบกลับ #61 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 09:42:41 am »
ได้รับหนังสือเย็นเมื่อวานนี้นะครับ ไปรับที่บ้านบุรุษไปรษณีย์เลย

เปิดซองมา หนังสือและซีดี ครบ ครับ...ใครที่ว่าหนังสือเหมือนรายงาน ผมก็ว่าอย่างนั้นแหละ ครับ

ดูภายนอกหนังสือ อาจจะผิดหวัง เล็กน้อย ตอนแรกคิดว่าจะเหมือน หนังสือคอม ที่ขายตาม ร้านหนังสือชั้นนำ ทั่วไป

เริ่มทำตอน 1 ทุ่ม - 5 ทุ่ม ทำตามขั้นตอนไปประมาณ 50 หน้า เริ่มติดขัด(ใจร้อน รีบทำเกินไป)....หนังสือละเอียดดีครับ ผมว่าดีสำหรับผม ที่ไม่รู้เรื่อง cc มาเลย

ติดตั้งวันแรก เกิดปัญหาหลายอย่าง...เซ็งๆ อยู่เหมียนกาน  ยากกว่าที่คิด ..เลยเลิกทำ มานอน คิด อาจจะ ใจร้อน เกินไป รีบทำ จึงไม่สำเร็จ

วันนี้เริ่มทำ ตอน 10 โมงเช้า ตั้งใจทำกว่าเมื่อคืน ค่อยๆทำ ใจเย็นๆ ทำอยู่ 4-5 รอบ จึงสำเร็จ

ก็เลยโล่งอก ค่อยสบายใจหน่อย....ขอบคุณครับ สำหรับ หนังสือดีๆ ละเอียด เหมาสำหรับมือใหม่อย่างผมคร๊าบบบ

ท่านๆอย่าไปยึดติดภายนอกมากนะครับ ผมว่าหนังสือมานก็ไม่ได้ขี้เหร่ นะครับ เราอาจจะตั้งความหวัง สวยงาม มากไป

แต่สำหรับผม ติดตั้งสำเร็จ ด้วยตัวเอง+มีความรู้  แค่นี้ก็ ดีใจ แล้วครับ :-*

• admin
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 10:05:44 am »
ส่วนผมที่ผิด หวังน่ะ ไม่ได้เกิอจากความไม่พอใจ หนังสือครับ
เพราะรูปกายภายนอกของหนังสือไม่ได้สำคัญเท่าไหร่
แต่มันเป็นเพราะ ผมรู้เรื่องที่เป็น พื้นฐานและการใช้งาน นี้มาแล้วครับ
(รู้เรื่องมาตั้งแต่สมัย โน้นน่ะครับ Board Truefaster น่ะครับ บอร์ดแรกที่ทำให้ผมเรียนรู้ได้ถึงทุกวันนี้ ขอบคุณ Mr.X ด้วยครับ)
โดยรวมของหนังสือ อ่านง่ายเข้าใจได้รวดเร็ว อย่างผมที่มีพื้นฐานเหล่านี้มาแล้ว เปิดแว๊วเดียว ไม่ถึง 15 นาทีจบเลยครับเยี่ยม  :mad:

อยากได้เล่มสองมากกว่า เพราะมันจะตรงความต้องการของผมเลย
ถ้าไง พิจารณาการคืนหนังสือให้ผมด้วยนะครับ ผมมันไม่รอบครอบก่อนสั่งน่ะครับ ขอโทษด้วยครับ อ.  :pray:
แล้วเดี๋ยวจะ PM ไปอีกทีครับพร้อมหมายเลขบัญชี

เหตุผลฟังไม่ได้เลยครับ..แล้วทำไมจึงพึ่งมาบอกหละครับแล้วที่ดาวน์โหลดไปไม่ว่าจะเป็น addos update ต่างๆใน board vip

หละครับ

ตอบผมมาหน่อย
อีกอย่าง..สิ่งที่คุณจะได้รับผมก็ระบุให้เป็นข้อๆแล้วหนิครับทำไมไม่คิดให้ดีก่อนจะซื้อ

ที่สำคัญ..แล้วยทำไมถึงพึ่งมาบอก..ผมขอคำตอบข้อนี้หน่อยเถอะ..เรื่องคืนเงินไม่ใช่ปัญหา..แต่..ช่วยเคลียร์ข้อสงสัยนี้ก่อนได้ไหมหละครับ

• admin
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 10:43:23 am »
OK ได้รับคำตอบแล้วถึงฟังดูจะงงๆก็เถอะ.ช่วยตอบให้ประชาชีเขาเข้าใจด้วยครับ

paearsenal

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 11:30:42 am »

วันนี้ก็ยังไม่ได้รับนะครับ เอาไงดีน้อ  :wah:

อจ ครับผมยังไม่ได้รับคำตอบเลยนะครับ ทั้งpm ทั้ง ลงเวป รบกวนอีกครั้ง :gbye:

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 11:37:21 am »
จากกระทู้
http://www.siamcafe.net/board/index.php/topic,22412.msg165594.html#msg165594

:kiki: :kiki: :kiki: :kiki: :kiki:  :pray: :pray: :pray: :pray:
"ผมขอโทษ" มากมาย มหาศาล ที่ทำให้คนอื่นๆเข้าใจกันผิดไปว่าหนังสือไม่ดี ผมผิดหวังจากตัวของผมเองครับ ไม่มีหนังสือมาเกี่ยวกันเลย ผมก็บอกไปแล้วนะครับว่า โดยรวมของหนังสือ อ่านง่ายเข้าใจได้รวดเร็ว อย่างผมที่มีพื้นฐานเหล่านี้มาแล้ว มันตรงตามจุดประสงค์ทั้งหมดที่ อ.ทั้งสอง เกริ่นเอาไว้ และหนังสือเล่มนี้ก็ทำให้ผมเข้าใจอะไรได้มากขึ้นถึงแก่นแท้ๆ มากขึ้น จากที่ไม่ทราบว่าคำสั่งบางตัวมันใช้ทำอะไร
 :aha:  :aha:
ผมจะไม่ขอคืนแล้วล่ะครับเรื่องเงินมันไม่สำคัญครับ แต่คุณค่าทางจิตใจ และคุณค่าของความรู้นี้มันมีมากกว่า สำคัญกว่า เพราะที่ผมสั่งมันมาโดยไม่คิด มันเกิดจากความต้องการและตั้งใจที่จะสนับสนุน อ.ทั้งสองอย่างเต็มใจ ถึงผมจะรู้เรื่องเหล่านี้มาแล้วบ้างก็ตาม โดยเฉพาะจาก Truefaster ที่ทำผมมีความรู้เหล่านี้ได้จนถึงตอนนี้
เพื่อความสบายใจ ทั้งสองฝ่ายครับ และหลายๆฝ่าย
มันเป็นความผิดของผมเองทั้งหมด ที่ทำให้เข้าใจกันผิดไปกันใหญ่ ไม่มีอะไรในกอไผ่ เลยครับ
ผมกราบขอโทษอีกครั้ง
และจะรอเล่มสองอยุ่เสมอครับ สนับสนุนแน่นอนครับ

:pray: :pray:

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 03:10:24 pm »
อย่าคิดว่ารูปภายนอกมันยังไงให้ดูที่เนื้อหาที่ผู้เขียน เขียนออกมาแล้วให้ผู้อ่านเอามา ปฏิบัติได้ ดีกว่าไหมครับ อย่างผมไม่รู้เรื่องเกียวกับ การลงโปรแกรมหรืออะไรเลยสักอย่าง มานั่งอ่านจนหมดเล่มแล้วลองทำตัว sv ดูก็ทำได้ปกติดีครับ แต่บ้านผมไม่ได้เปิดร้านเน็ต เคยเปิดแต่ปิดไปแล้ว แต่ก็อยากศึกษาไว้ ผมว่า พี่บอม กับพี่ เอ๊ก เขียนหนังสือให้ผู้อ่านที่ไม่มีความชำนาญทางด้านนี้ อ่านแล้วไม่ งง อ่านแล้ว ทำตามที่ละ step ได้ ผมว่าคุ้มค่ากับราคาที่ซื้อนะครับ ถ้าเทียบกับถ้าคุณจ้าง อ. ทั้ง 2 มาว่างระบบให้ผมว่า โดนเยอะกว่า 3999 บาทแน่นอนครับ สำหรับข้อควรปรับปรุงน่าจะเป็นที่รูปเล่มมากกว่าครับ (ส่วนตัวไม่สีเรียดเรื่องรูปเล่ม นะครับ ) ก็ขอให้เพื่อนๆที่ซื้อหนังสือไปได้รับความรู้กันทัวหน้านะครับ ของแบบนี้ ถ้าไม่มีคนสอน ใครจะทำเป็นจิงไหมครับ ( อาจทำได้ถ้าคุณสนใจจิงๆและมีเวลาให้มัน ) แต่สำหรับพวกผม มันไม่ถึงขั้น อ. ทั้ง สอง คนครับ ไหนจะ sv siamcafe ที่มีปัญหาบ้าง ไหนจะเรื่อง รถ อ. บอมอีก อ. x ก็ป่วยจนต้องวเข้า รพ ทุกอยากล้วนมีต้นทุนครับ ขึ้นอยูกับว่าจะมาก หรือ จะน้อยก็แค่นั้นเอง ขอบขุณ อ.ทั้งสองนะครับ ที่ได้สอนให้ผมรู้เรื่องผมว่าผมเป็นคนหัวสมองช้าแล้วนะยังอ่านเข้าใจ แล้วคุณละ ลองแล้วหรือยัง ?  :punch: :ieie: :ieie: :ieie:

ออฟไลน์ Mnet

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 04:15:56 pm »
ผมก็เป็นอีกคนนึงที่ได้รับหนังสือแล้ว  ยอมรับครับว่าเนื้อหาดีมาก  เหมาะสำหรับทุกท่านที่ประกอบอาชีพ ร้านเกมส์  เรื่องราคาหนังสือ ผมว่าผมไม่ติดใจครับ เพราะถ้าจ้างวางระบบ ทำเซิฟเวอร์ด้วย ยังงัยมันเกินราคานี้อยู่แล้วครับ รูปเล่มควรประนีตกว่านี้ครับ เข้าใจครับเพิ่งทำเป็นครั้งแรก  แต่สิ่งที่ต้องการให้ปรับปรุงอย่างมากก็คือ  เวลาในการจัดส่งหนังสือ เกิน1เดือนครับสำหรับผม ทั้งที่ทุกครั้งที่มีการแจ้งการจัดส่งผมมีชื่อตลอด ได้รับการยืนยันทางอีเมล์ และโทรไปสอบถาม ก็มีการขอโทษ และแจ้งว่า ผมจะรีบส่งให้เลยครับ พิเศษเลยครับ รอรับหนังสือได้เลยครับ ผมได้ส่งไปแล้วทั้ง157เล่มแล้ว ตั้งแต่ วันที่ 10 ตค แล้วครับ  แต่ก็ไม่ได้รับครับ เอาเข้าจริงๆเพิ่งส่งทางEMSให้เมื่อ21ตคที่ผ่านมา อันนี้น่ะผมว่าควรต้องปรับปรุงเป็นการด่วนเลยครับ คำมั่นสัญญาผมถือว่าสำคัญครับ  ร้อยคำขอโทษไม่เท่ากับหนึ่งการกระทำครับ   ขอโทษนะครับคูณ บอม และXที่ผมขอระบายจากใจตรับ แต่ยังงัยก็จะติดตามเล่ม2ครับแน่นอน

ออฟไลน์ songsak_g

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 04:47:59 pm »
เป็นการรอคอยที่อึดอัดพอควรครับ ว่าจะซื้อหนังสือมาทำ Sv ในตอนปิดเรียน รอจนเปิดเรียนก็ยังไม่ได้รับ  ช่วยดูให้หน่อยครับ ลำดับที่ 150 ส่งให้หรือยัง

ขอโทษด้วยครับที่ต้องถามบ่อยๆ

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 05:36:22 am »
ผม รุจ ไชยะบุรินทร์ อันดับที่ 157 ยังไม่ได้รับเลยครับ mail หา อ.x แล้ว อ.x ก็บอกให้ถาม อ.บอม ไม่รู้ว่าส่งให้หรือยังครับผม  ผมรออยู่นะครับ เห็นคนอื่นเค้าได้แล้ว อยากได้จัง  รอๆๆๆๆๆ :teary: :teary: :teary:

• admin
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 05:43:44 am »
ผม รุจ ไชยะบุรินทร์ อันดับที่ 157 ยังไม่ได้รับเลยครับ mail หา อ.x แล้ว อ.x ก็บอกให้ถาม อ.บอม ไม่รู้ว่าส่งให้หรือยังครับผม  ผมรออยู่นะครับ เห็นคนอื่นเค้าได้แล้ว อยากได้จัง  รอๆๆๆๆๆ :teary: :teary: :teary:

ส่งไปให้แล้วครับเมื่อเเช้นี้ครับ

ouu66199

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 06:13:36 am »
[/co :$$: :giveup:lor]

ออฟไลน์ wiwat

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 09:05:03 am »
สวัสดีครับ อ.บอม  :( หลังจากที่รอนานจนรอไม่ไหวเลย โทรหา อ.บอมว่าผมไปเอาเองได้ไหม ท่าน อ.บอมบอกว่ามาเอาได้เลยให้เตรียม สลิปไปด้วย

ไปถึงก็งงๆ อยู่ว่าอยู่ตรงไหนแหมอุส่าห์หาแผนที่วาดไปเรียบร้อย :what: ว่าต้องเข้าทางไหนออกทางไหน พอไปถึงซอย15 ผมเลี้ยวไปจอดในซอย

ถามคนแถวนั้นว่า Siamcafe อยู่ที่ไหนครับ :shout: (ร้านส้มตำหน้าปากซอย) ได้คำตอบว่าไม่รุ้ซิ :urr: เรางี้งงไปเลย ไม่ใช่ไรนะครับ จะบอกว่าเราโง่ไปหน่อย

ไม่มองป้ายเลยหยู่หน้าถนนแท้ๆเดินไปหลายซอบแล้วกลับมาที่เดิม มองๆไปข้างบน อ้อ อยู่ที่นี่เอง ??? เวรกำของเรา เอาล่ะ เปิดประตูเข้าไป

สวัสดีครับ ผมมารับหนังสือครับ มีผู้หญิงสวยๆ นั่งอยู่ที่เค้าเตอร์ ??? ค่ะเอาสลิปส่งไป รออยู่แปปหนึ่งก็ได้ตำราสุดโปรดมา โอ้แม่เจ้ากว่าจะได้มา :pray:

พอเดินกลับมาจะที่ร้าน อ.บอม เข้ามาที่ซอยที่เดิมคนเดิมแม่ค้าส้มตำ บอกว่าสั่งน้ำตกกินหน่อยหิวเป็นบ้าตั้งแต่เช้ายังไม่ได้กินข้าว นั่งกินอยู่เจ้าของรานว่ามาทำไรที่นี่หรอ :ohoh:

เลยบอกไปว่ามารับหนังสือครับ ที่ร้านเกมส์นั้นหรือเปล่า ครับใช่ครับ แหมไม่บอกทีแรกว่าร้านเกมส์ ป้าจะได้บอกให้  :urr: เล่นเรางงไปหน่อยหนึ่ง ก็ป้าไปส่งประจำแหละที่ร้านอ่ะ

ข้าวเหนี่ยวส้มตำ ลาบ น้ำตก อ่ะนี่แสดงว่าชัดเลย อ.บอม เราชอบ  :ieie: แหมเสียดายที่ไม่เจอตัวจริง ไม่รู้หล่อเหมือนในรูปหรือเปล่า

เอาล่ะครับพูดมาแยะและ กลับมา หลับยังไม่ทันได้ลองอะไรเลย และก็ขอขอบคุณ อ.บอม ด้วยครับ ที่ให้ผมไปรับหนังสือที่ร้านเลย ขอบคุณครับ

อ่าลืมไปอีกอย่างครับ ตำแหน่ง VIP ยังไม่ได้เลยครับ อ.บอม รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

• admin
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 09:22:30 am »
สวัสดีครับ อ.บอม  :( หลังจากที่รอนานจนรอไม่ไหวเลย โทรหา อ.บอมว่าผมไปเอาเองได้ไหม ท่าน อ.บอมบอกว่ามาเอาได้เลยให้เตรียม สลิปไปด้วย

ไปถึงก็งงๆ อยู่ว่าอยู่ตรงไหนแหมอุส่าห์หาแผนที่วาดไปเรียบร้อย :what: ว่าต้องเข้าทางไหนออกทางไหน พอไปถึงซอย15 ผมเลี้ยวไปจอดในซอย

ถามคนแถวนั้นว่า Siamcafe อยู่ที่ไหนครับ :shout: (ร้านส้มตำหน้าปากซอย) ได้คำตอบว่าไม่รุ้ซิ :urr: เรางี้งงไปเลย ไม่ใช่ไรนะครับ จะบอกว่าเราโง่ไปหน่อย

ไม่มองป้ายเลยหยู่หน้าถนนแท้ๆเดินไปหลายซอบแล้วกลับมาที่เดิม มองๆไปข้างบน อ้อ อยู่ที่นี่เอง ??? เวรกำของเรา เอาล่ะ เปิดประตูเข้าไป

สวัสดีครับ ผมมารับหนังสือครับ มีผู้หญิงสวยๆ นั่งอยู่ที่เค้าเตอร์ ??? ค่ะเอาสลิปส่งไป รออยู่แปปหนึ่งก็ได้ตำราสุดโปรดมา โอ้แม่เจ้ากว่าจะได้มา :pray:

พอเดินกลับมาจะที่ร้าน อ.บอม เข้ามาที่ซอยที่เดิมคนเดิมแม่ค้าส้มตำ บอกว่าสั่งน้ำตกกินหน่อยหิวเป็นบ้าตั้งแต่เช้ายังไม่ได้กินข้าว นั่งกินอยู่เจ้าของรานว่ามาทำไรที่นี่หรอ :ohoh:

เลยบอกไปว่ามารับหนังสือครับ ที่ร้านเกมส์นั้นหรือเปล่า ครับใช่ครับ แหมไม่บอกทีแรกว่าร้านเกมส์ ป้าจะได้บอกให้  :urr: เล่นเรางงไปหน่อยหนึ่ง ก็ป้าไปส่งประจำแหละที่ร้านอ่ะ

ข้าวเหนี่ยวส้มตำ ลาบ น้ำตก อ่ะนี่แสดงว่าชัดเลย อ.บอม เราชอบ  :ieie: แหมเสียดายที่ไม่เจอตัวจริง ไม่รู้หล่อเหมือนในรูปหรือเปล่า

เอาล่ะครับพูดมาแยะและ กลับมา หลับยังไม่ทันได้ลองอะไรเลย และก็ขอขอบคุณ อ.บอม ด้วยครับ ที่ให้ผมไปรับหนังสือที่ร้านเลย ขอบคุณครับ

อ่าลืมไปอีกอย่างครับ ตำแหน่ง VIP ยังไม่ได้เลยครับ อ.บอม รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

:shy:

ออฟไลน์ supermorn

• ได้เพ
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 08:51:23 am »
อมร ทิณกร ยังไม่ได้รับหนังสือเลย กรุณาตรวจสอบไห้ด้วยนะครับ