บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: สุดยอดWeb Browser TheWorld Browser เร็วกว่าแรงกว่าดีกว่า"หมาไฟ"FireFox & IE 6,7  (อ่าน 18977 ครั้ง)

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net

:kiki:สวัสดีมิตรรักแฟนเพลงทุกท่าน..ช่วงนี้เห็นอะไรผิดหูผิดตาไม่ต้องแปลกใจนะครับ..อย่างว่าเศรษฐกิจไม่ค่อยจักสู้ดีผมกำลังปรับปรุงเวปใหม่อยู่..คงต้องทำเองเสียแล้ว..บ้านเราหนิ..ถึงจะไม่เหมือนมืออาชีพเรื่องเวปดีไซน์..ทนๆดูเอาหน่อยหละกันนนะครับ..เต็มที่สุดแล้วหละ..555  เปล่าหรอกจริงๆ -_-    :teary: :( ..เจอพวกคู่หูdualไมค์ก้อฟย์กับก้อปมั้ย..กะพวกก้อปแจก...ร้าวเลย.. -_- )  แต่ไม่เป็นไรครับ..เพราะว่ามีอะไรอีกมากพวกเราต้องคอยตามมัน..ไม่มีวันสิ้นสุด...จะเรียก"Informatic" ก็ได้...
World Browser เวปบราวเซอร์ที่คุณต้องปา IEทุกเวอร์ชั่นทิ้งรวมถึง Firefox ส่วน Google Chorme ( อันนี้,เดี๋ยวจะว่ากันในบทต่อไป..แหะๆอันนี้ก็ดีเหมือนกัน..55  :Pไม่ค่อย..
โอ้.สาบานได้ว่าขนาด 600 Kbโ อ้วแม่เจ้า.  ???ไม่รู้ว่าได้ลองกันแล้วหรือยังนะ..หรือว่าผมเชย.ก็ไม่ทราบ..พอดี..ว่ากำลัง..ค้นหา...code "html เขียนเวป " ในเวป Google อยู่ แหะๆ ทำเวปไม่ค่อยเป็นจริงๆครับ : ( เป็นแต่เวปสำเร็รูป..พอดีไปสะดุด...กับเวปบราวเซอร์ตัว 1 เข้า.เห็นว่ามันเล็กจัด..มากๆจากได้ลองโหลดและมาติดตั้งดูขนาดแค่ 600 Kb ..ด้วยความสงสัย.เลยลองโหลดมาดู..โหใครจะเชื่อว่ามัน..แทบจะเหมือน IEแถมยังคล้ายๆ IE 6 ที่ผมชอบอีก ( เพราะไม่ชอบ IE7 เพราะมันอืด + ไม่ชอบ FireFox เพราะไม่ถนัด. :). ดูไปดูมามันเหมือนลูกผสมมากกว่า..เหมือน IE 6 + Ie 7 + Nestcape เร็วกว่า Firefox ที่ดีกว่ามากๆคือเล็กเวอร์.
นี่ครับ..ปรับ Option ผ่านเวป..สาบานได้ว่า 600 kb  ???

ก่อนอื่นเรามาว่ากันถึงคุณสมบัติของเวปบราวเซอร์..เล็กๆตัวนี้ก่อนดีกว่าครับ..และ..เพราะว่านอกจากมันจะเล็กแล้วมันก็ยังเด็ดจริงๆนั่นหละครับ..เพราะทุกอย่างคงเดิมใช้ของ IE อยู่เหมือนเดิมทุกประการไม่ว่าจะ Fovarite หรือ Option ก็ยังคงใช้ ของ IE
และกิน RAM น้อยยยมาก เปิดทีเป็นสิบๆๆก็ไม่ค้าง.ไม่ เอ๋อเหมือน IE ด้วยลองทดสอบดูครับเท่าที่ลองไม่มีปัญหากับภาษาไทยเลยครับเพราะว่ามันก็คือ IE ( มั้ง ) ลองดูครับ..สุดยอดแล้วหละสำหรับผม.. :yes:
เธอมีชื่อเพราะๆว่า..
TheWorld Browser provides a fast...
และใช้ได้กับ Active X เกมส์ online ด้วยครับ Audition SF เล่นได้หมด

ปล.ลืมไปตอนผมเทสนี่ผมโหลดเวอร์ en ขนาด 600 Kbผมโหลดเวอร์ En มานะครับเพราะเวอร์อื่นไม่เห็นมีเขียนว่าไทยแต่นี่ก็ใช้อยู่แถมยังมี Mod คล้ายๆโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดมาให้อีก..

ไม่ต้องง้อ Flash Get หรือ DAP ด้วย
อะไรจะดีปานนี้..พอดี..มันขึ้นมาเอง..ดาวน์โหลดเวปบราวเซอร์..มหัศจรรย์..จิ๋วแต่แจ๋ว.( 600 Kb )
ให้โหลดตัวนี้นะครับสำหรับ Windows XP/Vista Setup(English) ..ไม่จำเป็นต้องโหลด Windows 2000/XP/Vista Setup(Multi-Language) เพราะไม่มีปัญหากับภาษาไทย

TheWorld Browser provides a fast, safe, and easy way to browse the Web.
It will revolutionize your internet experience with many useful features that other browsers don't provide.
Give it a try, we guarantee our browser is 100% malware free.
Credits : http://www.ioage.com/en
ขอขอบคุณ ... www.google.com  ..

ออฟไลน์ ~<<<SALAPAO>>>~

• สยามคาเฟ่ TeamWork!
  • WwW.SiamCafe.NeT
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ cybercomnet

• ขอเป็นแค่น้ำครึ่งแก้วที่เติมเท่าไหร่ก็......ไม่เต็ม
  • ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
 :mad: :mad: :mad: :mad:

bugta

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ o2mini111

ทด สอบ ทดสอบ    :ieie:

ออฟไลน์ xspider

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **

ออฟไลน์ Killer-G

• มหาลัยรัฐบาล
เออ...รองรับ ActiveX ด้วยแฮะ เข้าเกมส์ audition fs ได้ด้วย

ขอบคุณจร้า

เปิดหน้าเว็บเดียวกัน ff กินแรมมากกว่าอย่างแรง

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
ผมรู้หละมันคือการดึงเอา IE มาใช้เลยตะหากทั้งดุ้นไม่รู้มัน่ทำได้ไงใครรู้บอกผมทีเหอะ...โห..งี้ก็สุดๆไปเลย..หละ.มิน่า Option บางตัวกับภาษาถึงใช้ได้ไม่ผิดเลยซักนิด..Sud ยอดลองเองครับ. :yes: สำหรับผมเป็น เวปบราวเซอร์ที่ผม..หามานานหละคุณสมบัติและหน้าตาเหมือน ie 7 แต่ฟังค์ชั่นเหมือน ie 6 แถมยังเลือกปรับโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไปใช้ของมันเองก้ได้หรือใช้ของ ie เองก็ได้..ไม่รู้จเรียกยังไง..มันกินเครื่องน้อยมากๆเปิดเป็นสิบๆๆหน้าต่างก็ไม่ค้างผิดกับ IE ลิบเลยต้องลองเองหละครับ..แล้วมาบอกกันบ้างหละ :sleezy:
อย่าไปโหลด Windows 2000/XP/Vista Setup(Multi-Language) มาก็แล้วกันนะครับเพราะไม่จำเป็นครับ..เพราะว่า..เขา.ได้ใช้ของ Windows อยู่แล้ว  :ieie:
สมชื่อจริงๆ ยกให้เป็น บราวเซอร์ของโลกตามชื่อเธอก็แล้วกัน..ถูกใจ้ถูกใจ  ๛sc เธอมีชื่อว่า..

TheWorld Browser provides a fast

supphasit

ขอไปลองใช้นะครับ ขอบคุณครับ  :-*

waiyavut

ออฟไลน์ OSComputer

สุดยอด :yes: :yes:

ออฟไลน์ jamesborn

• นักเรียนประถม
thanksssssssssssssssssssss  :P

ออฟไลน์ Monster

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
ขอบคุณมากครับ :mad:

argame

:yes: :shy:ขอบคุณครับผม

• admin
update windows ได้สบายๆ

BoyHareluya

กำลังเทสเลยครับ เข้า audition โหลดคลิปดูหนังฟังเพลง hi5 ตอนนี้ผ่านหมดครับ

ถ้าติดปัญหาใดๆจะมารายงานให้ทราบ ชอบมากเลยครับ เพราะผมเป็นอีกคนที่ชอบ IE6 เป็นพิเศษเพราะมันเข้าใจง่าย (ใช้ fire fox + IE7 ไม่เป็น) มาลองอันนี้แล้วถูกใจมากครับ  ๛sc

ออฟไลน์ Tvconline

• **
 :clap: :clap: :clap:

ออฟไลน์ Tvconline

• **

ออฟไลน์ tunmilk

boynet2547

Elixir

ขอร่วมทดสอบด้วยคนครับ  :shout:

ออฟไลน์ hs8kby

dragon.net

:clap: ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mrkai999

• สัมมนาทำ Server ! พี่น้องร้านเน็ต ร้านเกม ร้านคอม อยากทำเป็นลงทะเีบียนด่วน...
  • รุ่นTHE
    • mrkai999
พระเจ้าช่วยกล้วยทอด
มันเยี่ยมมากจอร์ด

:clap:
http://ossc.in.th/forum/index.php?topic=577.0

โครงการรักความเป็นไท ใช้ซอฟต์แวร์ถูกกฎหมาย ช่วยชาติประหยัด ช่วยลูกหลาน
http://www.facebook.com/groups/netcafefreedom/

sikukase

:slap: :slap: :slap: :slap:

ออฟไลน์ scrolllock

• นักเรียนมัธยม
ขอบคุณครับผม :vvv:

banyatkon

ออฟไลน์ Black Ice

• **

gogobot

โปรแกรมตัวนี้ผมชอบที่มันตั้งค่าให้ท่องเว็ปไปมาไร้ล่องลอยได้ :laugh:

ออฟไลน์ thedual

• **

ออฟไลน์ นัทที

คิดว่าอะไร ที่แท้ก็ world browser นั่นเอง ต้องลอง ๆ  :hehe:

speedmac

:bbye:ขอลองด้วยคนครับ

ออฟไลน์ masero

• **
ต้องลองดู  :pray:

horrorman

ลองแล คับ

Onez

โอว มี The World แล้ว ต้องมี Star Platinum

:bored: อ๊ากก

ไม่เกี่ยวนี่หว่า

ขอบคุณคร๊าบ

sab_bancha

ถูกใจมากเลย...ขอบพระคุณอย่างสูง
         เป็นกำลังใจให้คร๊าบ  thank you very much  :lol:   :roll: 
                 :roll: ไม่ขออะไรอยากได้แค่คำขอบคุณ  :roll:
  :oops: การโหลดเป็นหนึ่งในสิ่งที่วิเศษที่สุดของข้าพเจ้าขอบคุณครับถูกใจมากครับ  :lol:
WWW.DUDEESERVICE.COM    :roll:  :oops:  :lol: www.dudeeservice.com
+++++++++++++++++++++************************+++++++++++++++++++++

tattoo

:mad: สุดยอดอีกแล้วลูกพี่เรา

ออฟไลน์ jgeniuss

• ปี 1 เทอม 2
ต้องลองครับ.... :mad:

ออฟไลน์ fusion

• **
Thanks.  :clap: :clap: :clap:

jiraroj

:mad: เยี่ยม

Chipset

ใช่ครับ มันเป็นเหมือนปลั๊กอินของ IE ใช้ทรัพยากรจาก IE แต่ว่าจะทำงานได้ดีกว่า IE

เคยใช้อยู่พักนึง แต่ตอนนี้เป็นสาวกจิ้งจอกไฟไปแล้วครับ อิอิ

aof2007

:-* ขอบคุณมากมายคราฟฟ ขอลองนำไปใช้ดูนะครับ  :clap:

ออฟไลน์ E27DOH

• ปี 1 เทอม 2
ยอดเยี่ยมมาครับพี่น้องครับ ๛emoticon118: :clap:

ออฟไลน์ wasan

• สวัสดีจ้า
ทด สอบ ทดสอบ  :clap: :clap: :clap:

pop_eyeman

ลองมั่ง >:(

ออฟไลน์ kokiking

:clap: :clap: :clap: :yes:
thank you ; มากมายก่ายกอง

nineadsl

ขอบคุณคับ

nemoloki

bluesky

ขอบคุณครับสำหรับสิ่งใหม่ๆ  :mad:

ออฟไลน์ skynet555

ทดสอบแล้วครับ สงสัยจะได้เปลี่ยนจาก GreenBrowser มาเป็นTheWorld เพราะของเขาแรงจริงๆ  :-*  :-*  :-*

waiyavut

NaanNaan

เหนดขนาดน่อปี้น้อง  :$$:

ออฟไลน์ tomm99z

• **
Re: บอกไปใครจะเชื่อขนาดแค่ 600 Kb เร็วกว่าแรงกŪ
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 11:08:05 am »
 :punch: จากที่ได้ทดลองใช้ ผมรู้สึกว่าเป็นการนำเอา engine IE มาใส่ Interface ของ Firefox ขนาดที่เล็กเพราะมันไม่มี engine ในตัว สำหรับผมซึ่งใช้ Firefox เป็นประจำมันให้ความรู้สึกไม่ต่างจาก Firefox + IEtab เลย แต่อาจจะเหมาะกับท่านที่นิยมของเก่าอย่าง IE6 จากการทดสอบกับโค้ดของ w3c ก็เอ่อเหรอเหมือนเดิมไม่มีอะไรดีขึ้นเลย ถ้าหากเป็นเวปที่มีโค้ดตามมาตราฐานของ W3C ละก็เพี้ยน หากเป็นโค้ดเก่าแก่หรือเขียนตามมาตราฐานของไมโครซอฟ อันนี้ก็สวยงาม สำหรับผมขอเป็น Firefox เหมือนเดิมดีกว่า หากท่านใช้ the world จนคุ้นชินแล้วมันก็ไม่ต่างจากการใช้ Firefox ซักเท่าไหร่
ปล.หันมาใช้ Firefox กันดีกว่า
จากสาวก Firefox

jaru

bonet

ขอลองด้วยคนน่ะคร๊าบบบบบบ :mad: :mad: :mad:

ออฟไลน์ playnet

• **
ขอลองหน่อย  ขอบคุณครับ 

ออฟไลน์ DeAtH_MeTaL

ขอบคุณครับ ขอเอาไปลองดูครับ  :love:

helper

neogreen

ใช้มาได้สักพักละครับ เมื่อตอนไฟร์ฟอก เริ่มเอ๋อ

:bah:

ชอบที่มี ฟังชัน Mouse gesture เหมือนไฟร์ฟอกเลย

ที่สำคัญไวมาก เครื่อง กากๆ อย่างผม ยังเล่น ลื่นเลย

ออฟไลน์ naei

• **
 :clap: ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ muzashi4u

ขอบคุณมากคร้าบบบบ  :yes:

ออฟไลน์ sillyfool714

:vvv: ขอบคุณครับ จะลองดู :kiki:

hudcheww

ต้องลองๆ  what what what

ออฟไลน์ praserttscom

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
ของลอง...ขอบคูณ clap

• admin
ใครยังไม่ได้ลอง..ลองซะจะติดใจรับประกัน

ออฟไลน์ ♥Monkey Pimp♥

• HI5 ÊèǹµÑÇ
สุดยอด ครับ กำลังลองเลย อิๆๆ clap

ออฟไลน์ Dew_Cafe

clap

ออฟไลน์ thaigames

kiki ขอบคุณจ๊า....