เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับเวปhi5ครับ  (อ่าน 3252 ครั้ง)

namewing4

• บุคคลทั่วไป
เกี่ยวกับเวปhi5ครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 10:04:33 am »
ที่แถวบ้านผม ใช้เน้ตไฮสปีดของtt&t 2mb  แลน2เครื่อง  แล้วใช้โมเด็มที่เขาให้มาอะครับsmart ax mt880  เนี่ยครับ  เวลาเข้าไฮไฟ เน็ตมันจะหลุดเลยอะครับ  ผมไม่ทราบว่ามีคนแก้ได้ไหม  ขอวิธีหน่อยครับ ขอบพระคุณมากล่วงหน้าครับ ผมลองสังเกตแล้ว  มันหุดบ่อยมาก โมเด็มก็ได้ร้อน หรือเป็นไปได้ไหมที่เวลาเข้าพร้อมกัน2เครื่องมันจะดึงเน็ตกันอะครับ

ออฟไลน์ softxg

• µ¹à»ç¹·Õè¾Öè§àËç¹µ¹
  • มหาลัยรัฐบาล
  • µ¹à»ç¹·Õè¾Öè§áË觵¹
    • ʹã¨àÅÕ駻ÅÒ µÔ´µèÍ ÃÒªÒ»Åҷͧä´é¤ÃѺ
Re: เกี่ยวกับเวปhi5ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 05:20:25 pm »
Hi5 Content มันเยอะ Modem รับไม่ไหวมั้ง ลองปรึกษาท่านอื่นดู  :shout:
เพราะผมแก้ไม่ได้เหมือนกันเวลามีลูกค้าเล่น Hi5 หลายๆเครื่องแล้วทำให้ Net LAG
ทั้งๆที่แยกเกมกับเน็ตออกจากกันแล้วนะ  :urr:
Signature cleanned by Admin

namewing4

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 01:23:57 am »
Hi5 Content มันเยอะ Modem รับไม่ไหวมั้ง ลองปรึกษาท่านอื่นดู  :shout:
เพราะผมแก้ไม่ได้เหมือนกันเวลามีลูกค้าเล่น Hi5 หลายๆเครื่องแล้วทำให้ Net LAG
ทั้งๆที่แยกเกมกับเน็ตออกจากกันแล้วนะ  :urr:
ใช่ครับ   ตอนนี้ก้เลยยังไม่เล่นไฮไฟ  เพราะมันทำให้เน็ตตัดไปเลยอะ มันดึงแบนวิตหรือยังไง เลยห้ามเล่นไปก่อน หรือผมอาจจะเปลี่ยนเน็ตเป้น4m ก่อน ขอบคุนครับ

ออฟไลน์ Lamborghini``

• อดีตมีไว้ให้เราคิดถึง แต่..ไม่ได้มีไว้ให้เราเดินย้อนกลับไป
  • สยามคาเฟ่ TeamWork!
  • ผมเป็นคนเดินช้า แต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 02:44:04 pm »
ในความคิดของผมนะ..เว็บHI5เนี่ย จะมีคนใช้เยอะมากเลยใช่ไหมครับ

ลองคิดดูว่า ทุกคนที่ใช้เนี่ย จะแต่งProfileของตนเอง..โดยเฉพาะหมู่นักบรรดานักแต่งเนี่ยสิครับปัญหา

แบบว่า บ้าแต่งมากมายทำให้เครื่องค้างไปเลย+Errorสนิท ประมาณนั้น นี่แหละครับสาเหตุส่วนหนึ่ง :slap:
Signature cleanned by Admin

samartLOTUS

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 05:52:31 pm »
 :clap:

namewing4

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 04:20:11 am »
ใช่ครับ เดี๋ยวรอมีเงิน จะเปลี่นป้นไฟเบอออพติค  ???