บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: มีวิธีไหนที่จะแชร์อินเเตอร์เน็ตจากแอร์การ์ดตัวเดียวบ้างครับ...  (อ่าน 5216 ครั้ง)

ออฟไลน์ i-KUNG2

• ปี 1 เทอม 2
หรือมีแอร์การ์ดรุ่นไหนบ้าง...ที่แชร์อินเตอร์เน็ตไป com ตัวอื่นได้  มากกว่า 2 เครื่อง (เน็ตช้าไม่เป็นไรครับ :shout:)
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ klouywan

• ¤¹´ÍÂ
  • นักเรียนมัธยม
  • ¤ÃÙä·ÂËÑÇ㨴ͷ¤ÍÁ
    • àÇçºÁÒÊàµÍÃì¡Ôê¡¡êÍ¡
ผมแน่ะนำครับ ให้ท่านไปหาชือ swich มาครับ สัก 1 ตัว แล้วก็ใส่การด์แลนเพิ่มไปยังเครื่องทีต่อ aircard ครับ  แล้วก็คลิกแชร์ aircard ครับ แบบว่า sharring น่ะ แล้วก็ตั้งไอพีให้กับ การด์แลนใบที่สอง หรือว่าเอาการด์แลนออนบอรด์ก็ได้เหมือนกันครับ ก็ต้อง คาสซี ก็ได้ครับ เช่น 192.168.10.1  netmark 255.255.255.0 ครับ
ตัวตั่วลูก ท่านจะฟิก ไอพีก็ได้ครับ ก็ไล่ตามไปเลยครับ เช่น 192.168.10.2 netmark 255.255.255.0  defautgatwey 192.168.10.1
ลองดูครับ ถ้าติดตรงใหน pm มาครับ

aha ขอบคุณครับ   แต่. . . .  วิธีนี้ต้องเปิดตัวแม่ด้วยใช่มั้ยครับ wow

HKR

• บุคคลทั่วไป
aha ขอบคุณครับ   แต่. . . .  วิธีนี้ต้องเปิดตัวแม่ด้วยใช่มั้ยครับ wow
ต้องให้เครื่องแม่ connect เนตก่อนนะคับ (เปิดใว้)