บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยคะ ที่ร้านเข้าเน็ตไม่ได้ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะคะ  (อ่าน 2320 ครั้ง)

shizuka

• บุคคลทั่วไป
 :( ที่ร้าน เข้าอินเตอร์เน็ตได้พักนึง แล้วก็หลุดไปเลยเข้าไม่ได้อีก แต่ถ้าเล่น msn อยู่ ก็ยังเล่นได้ แต่เปิดหน้าเวปหรือเล่นเกมไม่ได้เลย พอปิดโมเด็ม แล้วลองเปิดเครื่องใหม่ ก็เป็นแบบเดิมอีก เป็นแบบเดียวกันทุกเครื่องเลยอะคะ อีกนิดนึงคะ คือลองเอาสายต่อกะโมเด็มตัวต่อตัวอะใช้ได้อะคะ ไม่เป็นไรแต่พอเสียบผ่านฮับก็เป็นอีก ซื้อฮับใหม่แล้วด้วยคะ ใครรู้ช่วยหน่อยนะคะ  ขอบคุณมากคะ

nakkared

พี่ใช้ เครื่อง sever  ubuntu ใช่ป่าวคับ?? ที่ร้านผมเคยเป็น

shizuka

ขอบคุณนะคะ ตอนนี้ใช้ได้แล้วคะ พอดีมีคนแนะนำให้ลองแสกนไวรัส กับโทรจันทีละเครื่องเลย เจอก็ลบออกให้หมด ก็เลยลองทำตามดู แล้วก็ลองใหม่ ตอนนี้ใช้ได้แล้วคะแล้วที่ให้ถามที่ให้บริการเน็ต ก็โทรไปถามแล้ว เค้าก็บอกว่าเน็ตไม่มีปัญหา ใช้ได้คะ มันก็เลยยังงงๆอยู่ว่าเป็นเพราะอะไรกันแน่ แหะ แหะ  ยังไงก็ขอบคุณนะคะ ที่ช่วยแนะนำนะ

ออฟไลน์ ovannal

• นักเรียนมัธยม
ร้านผมก้อเป็นนะ แรกๆ ใช้ 4 mb indy ใช้ลื่นๆๆๆๆๆ สบาย ๆๆๆ แต่พอเน็ตเริ่มมีการแชร์มากขึ้น หมายถึงว่า ลูกค้าของเจ้าของอินเทอร์เน็ต ติดเน็ตใช้ตามบ้านมากขึ้น ร้านเราก้อมีตัวแชร์มากขึ้น แถม แม่ร่งลดแบนวิธลงอีก ทำให้เกิดอาการที่ว่านี่แหละครับ ปัจจุบันผมใช้เป็น premier แล้วครับ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ manuel

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
virus/โทรจัน เจ้าตัวร้านทำลายระบบล่ะ
Signature cleanned by Admin