เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: มีปํญหากับเจ้า Deep Freeze เอามันออกไม่ได้คะช่วยด่วน  (อ่าน 4943 ครั้ง)

yaya999

• บุคคลทั่วไป
คือว่าวันนี้มันว่างลูกค้าไม่มีคะ ที่ร้านไม่เคยใช้  Deep Freeze เลยคะ ใช้U-Doคะ ก็เลยลองหาโหลดมาได้มาคะ 1ตัว  yesดีใจใหญ่ว่างนี้คะ ทดลองเลยตามคู่มือที่เขาแนบมาอิอิ แตกไฟล์ แต่ว่าไฟลมันมีจุดเสียแต่มันก็รันจนจบนะ ได้น่าตาตามนี้คะ

hxxp: hxxp: www.  temppic.  com/img.  php?02-01-2009:1230889731_0.  60073800.  jpg

มีหมี 4 ตัวดิฉันเลือกกดดับเบิ้ลคลิ๊คตัวที่มีอักษร W คะ มันก็ Install เลยรันเองรีสตารด์เครื่องเอง 1รอบ พร้อมมีไอคอน หมีขาวที่ Toolbars ด้านล่าง และมันก็ได้ทำการ logไดร์ C ให้เสร็จเรียบร้อย ดิฉันยังไม่ได้ตั้งค่าอะไรเลยแม้แต่รหัสที่จะใช้เข้าเวลาปลดล๊อค พอนึกภาพตามออกกันหรือเปล่าคะ  ทีนี้เราก็จะเอามันออกเอาตัว Your Uninstaller! 2008  มาถอนออกแต่กลับเป็นว่าหาตัวมันไม่เจอคะ แต่ไฟล์มันอยู่ในไดร์ C:\Program Files\Faronics\Deep Freeze\Install C-0 แบบนี้เลยคะ ด้านในก็มี มีขาว 1ตัว กับ 1โฟล์เดอร์ในโฟล์เดอร์ ก็มี มีขาว อีก1 ตัว แต่ไม่มีคำว่า Uninstaller ซักกะอันhxxp: hxxp: www.  temppic.  com/img.  php?02-01-2009:1230887803_0.  60511900.  jpg  แล้วจะทำยังไงดีคะ ช่วยแนะนำทีคะ  wah wah

นี้เป็นกระทู้แรกที่โพสผิดพลาดยังไงแนะนำที  คะ จะเอาภาพลงจะใส่ช่องไหนดีคะ คราวหน้าจะได้ทำถูกคะ ohoh teary

ออฟไลน์ nisai2519

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
    • Sanamya
Re: มีปํญหากับเจ้า Deep Freeze เอามันออกไม่ได้คะช่วยด่วน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 02, 2009, 02:09:25 pm »
วิธีการ Uninstaller   หมี  ก็คือ ให้เรากดติดตั้งทับไปอีกครั้ง นึง ครับ มันก็จะ มีให้เราเลือก   Uninstaller  ขึ้นมาให้เราครับ 
ปล. อย่าลืมปิดหมีก่อนด้วยนะครับ 

hehe
Signature cleanned by Admin

shionsuke

Re: มีปํญหากับเจ้า Deep Freeze เอามันออกไม่ได้คะช่วยด่วน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 02, 2009, 05:27:18 pm »
อย่างแรกที่คุณต้องทำนะครับกด Shift ค้างไว้แล้วดับเบิ้ลคลิกที่ไอคอน รูปหมีขาว มันจะมีช่องใส่ password ขึ้นมาถ้าคุณยังไม่เคยตั้ง password ให้กด ok เรยครับ แล้วเลือกช่องตั้ง password ข้างบนใหม่หลังจากนั้นเครื่องจะบอกรีสตารท์ก้อปล่อยให้รีสตาร์ท พอเครื่องรีเสร็จให้ทำเหมือนเดิมครับคือกด Shift ค้างไว้แล้วดับเบิ้ลคลิกที่ไอคอนจนช่อง password ขึ้นมาอีกครั้ง ให้ใส่ password ใหม่ที่เราตั้งเข้าไป เสร็จแล้วให้เราเลือกติ๊กช่องล่างสุดที่บอกว่า boot with twitch ประมาณนี้ แล้วกดคลิกข้างล่างที่สั่งให้บูทเครื่องแล้วรีสตาร์ท หลังจากนั้นพอรีสตาร์ทรอบนี้เสร็จไอคอนรูปหมีขาวจะมีกากบาทสีแดงขึ้นมา ให้เรา install โปรแกรมมันอีกครั้งครับแล้วมันจะมีให้เลือก uninstall โปรแกรมเท่านี้เราก้อสามารถลบโปรแกรมได้แระ

yaya999

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 07, 2009, 09:28:42 am »
ขอบคุณคะ  แต่ยังไม่ได้ลองทำคะ  Ghost เรียบร้อยคะ erm

• Sanamya
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 07, 2009, 11:17:54 am »
ขอบคุณคะ  แต่ยังไม่ได้ลองทำคะ  Ghost เรียบร้อยคะ erm
ไม่ปิดหมี ก่อน โกส ไปมันจะใช่ ได้หรือนี่ มันก็รีสตาร์ อยู่ตลอด อะดิ    umm

yaya999

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 08, 2009, 07:08:22 am »
อ้างจาก: nisai2519 link=topic=23457. msg179614#msg179614 date=1231327074
ไม่ปิดหมี ก่อน โกส ไปมันจะใช่ ได้หรือนี่ มันก็รีสตาร์ อยู่ตลอด อะดิ    umm
ไม่มีปัญหานะคะเพราะก่อน โกสฟรอแมตมันก่อนคะแล้วก็โกส ครั้งแรกเลยคะที่ลองทำเองแต่ก่อนจ้างช่างตลอด ตอนนี้รายได้ตก ต้องศึกษาเองหัดทำเองถึงจะอยู่ได้ wah fever

• Sanamya
Re: มีปํญหากับเจ้า Deep Freeze เอามันออกไม่ได้คะช่ว
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 08, 2009, 11:51:39 am »
ก็แสดงว่าก่อนคุรโกส หมีคุณไม่ทำงานหรืออาจจะปิดหมีไว้แล้ว ถึงใช่ได้แบบนั้น  ดีแล้วครับ หัดทำเองให้มากที่สุด จะได้ไม่เสียเงินมาก และมีความรู้ติดตัวอีกด้วย 

mad