บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: เซียน Network ขอเชิญหน่อยครับ  (อ่าน 2874 ครั้ง)

oliver076

• บุคคลทั่วไป
เซียน Network ขอเชิญหน่อยครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 27, 2008, 07:25:40 am »
 nvm   ระบบ Network ในตู้ผม มี sw 24 พอร์ต 3 ตัว  server 3 ตัว  client 30 เครื่อง

วันหนึ่ง อยู่ดี ก้หลุดออกหมดเลยครับ ผมรู้ก้เพราะว่า user โทมาแจ้งว่าเข้าใช้งาน โปรแกรมที่ serverไม่ได้

ผมต้องถอดปั้ก  sw  ทั้ง 3 ตัว ออกแล้วเสียบใหม่ บางทีก้หายบางทีก้ไม่หาย ต้องถอดสายแลน แล้วเสียบใหม่ ถึงจะหาย

ตัว sw ผมเพิ่ง ซื้อมาได้ไม่นานเองครับ    ก้เลยกะรองเปลี่ยนตัว sw ที่มี up link ด้วย จะดีหรือป่าวครับ 

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sOfttOolS

• ปี 1 เทอม 2
Re: เซียน Network ขอเชิญหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 01, 2009, 10:27:24 am »
เท่าที่อ่าน มา ดูท่าทางจะเป็น ที่ Hub นะครับ ว่าแต่ใช้  ยี่ห้อ**  อะไรเอ๋ย แนะนำ ZyXEL ไม่ก็ 3Com นะครับ ลอง ใช้ Hub ตัวเดียวไม่ต้องพ่วงดูครับว่าจะอาการเดินเปล่า
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ softxg

• µ¹à»ç¹·Õè¾Öè§àËç¹µ¹
  • มหาลัยรัฐบาล
  • µ¹à»ç¹·Õè¾Öè§áË觵¹
    • ʹã¨àÅÕ駻ÅÒ µÔ´µèÍ ÃÒªÒ»Åҷͧä´é¤ÃѺ
Re: เซียน Network ขอเชิญหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 03, 2009, 02:06:27 pm »
มีเครื่องลูกเครื่องไหนติดไวรัสหรือเปล่าครับ ลองใช้ Network Monitor จับดูนะครับ  wow
Signature cleanned by Admin