บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: board แสดงความคิดเห็นปัญหาต่างๆที่พบสำหรับ Squid 2 JZ ครับ  (อ่าน 73775 ครั้ง)

ช้อน

• บุคคลทั่วไป
Re: board แสดงความคิดเห็นปัญหาต่างๆที่พบสำหรับ Squid 2 JZ ครับ
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2006, 11:30:00 am »
คือผมเปิดร้านเน็ตกับเกมส์ในวงแลนเดียวกันครับผมมีเน็ตสองเส้นครับ ปกติผมใช้ Proxy+ ในการตั้ง Server โดยเครื่องลูกชี้ Getway ไปหาเน็ต1สายส่วน Proxyผมใส่ Ip ของเครื่องที่ตั้ง Server ซึ่งเครื่องที่ตั้ง Server และชี้ Getway ไปเน็ตสายที่2 ปัญหาผม มีอยู่ว่า เวลาคนโหลดแพทเกมส์มันทำให้เครื่องอื่นกระตุกหรือหลุดออกจากเกมส์ครับ เลยลองดาวโหลด SquidNt ของคุณบอม มาลองดูแต่ไม่ได้แก้ค่า Config ผมลองเอาเคื่องลูกชี้ Getway ที่เครื่องลง SquidNT แต่เป็นอะไรไม่รู้ครับเครื่องลง SquidNT ออกเน็ตและเกมส์ได้ แต่เครื่องลูกออกเน็ตได้แต่เกมส์ออกไม่ได้ จุดประสงค์จิงๆคือผมอยาก จำกัด B/W ของแต่ล่ะเครื่องอะครับ เพื่อที่เวลาโหลดแพทจะไม่กระตุกอะครับ

ยังไงช่วยชี้แนะกระผมที่นะครับ
                                  ขอบคุณครับ 

มือใหม่หัดใช้ เพราะใจรัก

พี่คับ คือมี user บางคนใช้โปรแกรม download mp3 อ่ะคับ รู้ว่ามันเป็น port 4117 อ่ะคับ แล้วผมจะไป block มันยังไงดีอ่ะคับ ต้องเพิ่มคำส่งใน squid.conf ยังไงอ่ะคับ รบกวนด้วยนะคร๊าบบบบ

วสัน

ของผมมันแปลกตรงที่ว่า
ถ้าจะแอดเครื่องเข้ามาในวงแลน(คือการเพิ่มเคื่องนั่นเอง)
เคื่องอื่นจะเข้าเน็ตไม่ได้เลยเป็นเวลา 5 นาทีได้     ping เร้าเตอร์ก็ขึ้น time out ตลอด ต้องรอ 5 นาทีได้มันถึงเป็นปกติ
และมันจะเป็นกับตอนที่ จะปลดหรือเพิ่ม proxy   ที่เครื่องลูกทุกครั้งเลยด้วย

มันปกติไหมครับ :'(

ออฟไลน์ tatinthi

• นักเรียนประถม
Re: board แสดงความคิดเห็นปัญหาต่างๆที่พบสำหรับ Squid 2 JZ ครับ
« ตอบกลับ #163 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 10:54:40 am »
ผมใช้ V.2.6 ตัว ล่าสุดอยุ่ เปิดใช้มาชั่วโมงแรกๆจะแรงอยู่ พอเข้า ชม.3-4 เริ่มช้าแล้วครับ กำลังหาสาเหตุอยู่
ช้าจนต้องเอา   proxy  ออก ไม่รู้ใครเป้นมั่ง
Signature cleanned by Admin

compol

:c_laugh:โอ้พระเจ้ามันยอดมากกกกกก :-*

phosphe

« ตอบกลับ #165 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2007, 04:36:35 pm »
ถึงท่านMR.Siam@CaFe,(DJ.BOM) คือผมใช้มือถือเป็นโมเด็มอะครับใช้แพคเก็จอินเตอร์เน็ตรายเดือน Dtac ต่อเข้าเครื่อง Pc อะครับ460.Kbpsมันข้ามากเลยอะครับ
จะทำยังไงให้มันเร็วขึ้นมาได้ไหมครับ
...........ยังไงรบกวนหน่อยนะครับ...ความรู้เรื่องนี้ก๊ไม่ค่อยมี
;)

อัครเดช ตะวันทวีกิจ

« ตอบกลับ #166 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2007, 07:20:04 pm »
ใช้ net ของ true เป็น Adsl  1m  แต่ใช้ 120 เครื่อง
#cache_peer proxy.ksc.net.th parent 8080 3130 no-query ##สำหรับคนที่ต่อเนตโดยใช้ ISP ของ KSC ต้องตั้งอย่างไรครับ
อัครเดช

อัครเดช ตะวันทวีกิจ

« ตอบกลับ #167 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2007, 07:22:19 pm »
ใช้ net ของ true เป็น Adsl  1m  แต่ใช้ 120 เครื่อง
#cache_peer proxy.ksc.net.th parent 8080 3130 no-query ##สำหรับคนที่ต่อเนตโดยใช้ ISP ของ KSC  ตรงที่ขีดเส้นไว้ต้องตั้งอย่างไรต้องตั้งอย่างไรครับ
อัครเดช

chalongchai

« ตอบกลับ #168 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2007, 09:54:30 am »
ของผมเครื่องclient มันขึ้นเงี้ยคับ เครื่องที่ลงsquidNT ไม่มีปัญหาอารัย ผมใช้เร้าเตอร์คับ ต่อพวงกัน5เครื่องคับ ทำไงเครื่องclient จะเปิดเว็ปได้อ่ะคับ ช่วยบอกทีผู้รู้ทั้งหลายครับ ช่วยทีคร๊าบ

ERROR
The requested URL could not be retrieved

--------------------------------------------------------------------------------

While trying to retrieve the URL: http://th.msn.com/

The following error was encountered:

Access Denied.
Access control configuration prevents your request from being allowed at this time. Please contact your service provider if you feel this is incorrect.

Your cache administrator is [email protected].

--------------------------------------------------------------------------------

Generated Tue, 03 Jul 2007 09:45:12 GMT by proxyBYsiamcafe.net (squid/2.6.STABLE6-NT)

ltjr

« ตอบกลับ #169 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2007, 06:44:25 am »
ผมใช้ไม่เปงอ่ะครับผมทำแล้ว  ความเรวก็เท่าเดิมครับไม่เปลี่ยนแปลงผมอ่านแล้วก็ไม่เข้าใจทำไม่ถูกแต่ก็ ทำตามไปเลื่อยไม่รู้ว่าจาถูกรึป่าว แต่มีนก็เท่าเดิม ถ้ายังไงก็สอนผมทีครับ [email protected]

ltjr

« ตอบกลับ #170 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2007, 09:16:41 am »
ใช้ไม่เปงคร้าบงงโคดๆๆทุกขั้นตอนทำไงดีคับ

ltjr

« ตอบกลับ #171 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2007, 09:28:20 am »
แงๆๆ สอนผมทีครับผมอยากใช้มาก  ตอนนี้มันทำให้FlashGetของผมไม่ทำงานแล้วโหลดอะไรไม่ได้เลยยย  เซงมากเลยคร้าบบบบ   แง้ๆๆๆ แซ๊ดมากเลยเนี่ยช่วยผมหน่อยๆๆๆ T^T

pauljayon

วิธีทำให้มัน auto start ทำไงหรอคับ ไม่อยากเข้าไป start เอง

nepweb

Re: board แสดงความคิดเห็นปัญหาต่างๆที่พบสำหรั
« ตอบกลับ #173 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2008, 05:43:00 am »
SquidNT ครับ

คือพอดีผมใช้งานอยู่แล้วต้องการใช้การเข้ารหัสแบบ Digest มายังเครื่อง proxy พอสำเร็จแล้วปรากฏว่ามันถามหา user/pass หลายรอบในบางเวปไซท์ เป็นที่น่ารำคาญมาก ไม่ทราบจะแก้ไขแบบไหน หรือต้อง configure อะไรเพิ่มเติมช่วยแนะนำทีครับ

ขอบคุณครับ

---------------------
แก้ครับ ตกลงว่าผมมีปัญหา digest เฉยๆ เลิกใช้ละตอนนี้ใช้ ncsa เอา หายเป็นปลิดทิ้งเสียเวลาปรับ password ให้เป็นรหัส htpaswd นิดหน่อย -*- ncsa ของเค้าเยี่ยมจริงๆ แน่นอนที่สุด  :shy:

ออฟไลน์ montree2520

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
ขอบคุณ

F4R3LL

« ตอบกลับ #175 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2009, 09:51:42 am »
เป็นสมาชิกใหม่ครับ.แวะเข้ามาดู ไม่เห็นมีตัวอย่าง ISP ของ CAT บ้างเลยหรือครับ หรือว่ามันเป็นชื่ออื่นอ่ะคับ แนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ papangkorn

• ปี 1 เทอม 2
« ตอบกลับ #176 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 01:22:50 pm »
เยี่ยม

ออฟไลน์ punnet

• มหาลัยรัฐบาล
  • รักกันไว้เถิด อย่าปาระเบิดใส่กัน
« ตอบกลับ #177 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 12:50:12 pm »
ยังไม่ลองเลย  :074: :074: