บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: net หอเป็นแบบ wireless ทำไงให้เร็วมั่งครับ  (อ่าน 4650 ครั้ง)

ออฟไลน์ kurorokung

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
net หอเป็นแบบ wireless ทำไงให้เร็วมั่งครับ
« เมื่อ: มกราคม 04, 2009, 03:10:14 pm »
เปิด เน็ตไม่เท่าไรแต่ เล่น ดอท ที่ไรแล้ว แลค ประจำ

ทั้งๆ ที่ ping บางทีก้อ น้อย ครับ 

มีวิธีใดบ้าง หรือโปรแกรมไรบ้าง ที่ทำให้มันดีขึ้น 

อยากเล่น ดอท  :(

//คอมผมเป็นโนตบุคครับ wireless ใน เครื่องครับ

*ไม่รุ้ว่าถูกหมวดไหม๊ โทดทีครับ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ softxg

• µ¹à»ç¹·Õè¾Öè§àËç¹µ¹
  • มหาลัยรัฐบาล
  • µ¹à»ç¹·Õè¾Öè§áË觵¹
    • ʹã¨àÅÕ駻ÅÒ µÔ´µèÍ ÃÒªÒ»Åҷͧä´é¤ÃѺ
Re: net หอเป็นแบบ wireless ทำไงให้เร็วมั่งครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 05, 2009, 01:54:10 pm »
ได้สัญญาณมาเต็มที่หรือเปล่าครับ
แล้วตอน ping นี่ มี time out บ้างไหม

ออฟไลน์ kurorokung

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
Re: net หอเป็นแบบ wireless ทำไงให้เร็วมั่งครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 05, 2009, 02:34:29 pm »
ผมไม่ค่อยรุ้เรื่องครับ

ช่วยอธิบาย การทำ ที่คุณบอกมาหน่อยว่า ทำไง

สันยาน very good แต่ในเครื่องได้ มา low

alphal2omeo

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 09:01:09 am »
โห สัณญาณ มา Low ก้อแลคมากๆเลยอ่ะครับ
ขนาดที่ห้องเพื่อนผมสัณญาณมา Medium ยังแลคเลย
คงต้องไปติดต่อกับเจ้าของห้องพักแล้วหล่ะครับ

1234

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2009, 05:39:38 am »
ยกโน้ตบุก ไปเล่นตรงที่สัญญาณ Very good หรือ Excellent จิ

ไม่งั้นก็หาnetcutไปตัดเน็ตคนอื่นใน หอ ให้หมด55+จะได้เล่นคนเดียวไม่แลค  :012:

ออฟไลน์ JuniorX_ray

• สยามคาเฟ่ TeamWork!
  • ความรู้ไม่มีวันที่สิ้นสุด ....
    • -
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 09:16:49 pm »
net cut ก็ คุกได้นะคับ  :003: :003:

คงยากนะคับ net หอเล่นกันหลายคน  :028: bnet ก็ lag อยู่แล้ว ถ้า garena ก็กินแบนวิตอีกนะคับ