เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ipcop กับ openvpn ครับ  (อ่าน 3244 ครั้ง)

ออฟไลน์ fourtakig

• ปี 1 เทอม 2
ipcop กับ openvpn ครับ
« เมื่อ: มกราคม 13, 2009, 04:19:08 pm »
ว่าจะทำ openvpn จากเครื่อง ipcop ไว้เวลาไป มหาลัยจะได้เล่นเเกมส์ได้ ทำเสร้จตามขั้นตอน แต่ผมเปลี่ยนเป็น 3128 แทน เพราะ ม ผมเล่นได้
จากนั้นลองเปิดเล่นดู โห เป็นสีเขียว แสดงว่าใช้ได้ใช้ไหมครับ แต่ทำไม่เล่นเกมส์ไม่ได้ เข้า ไป config ก็ไม่ได้.  .  .  .   งงเลย

สิ่งที่ทำลงไปแล้ว.  .  .  .  .  .  .  .  .  .  .  .  .  .  .  .  .  .  .  .  . 
External Access เปิดไปแล้ว 3128 กับ 1863(ของเอ็มใช้ไหมครับ)
Port Forwarding ต้องทำไหม เพราะทำ จาก server ipcop เลย.  .  .  . 
ipcop ผมต่อแบบ บริจต์ครับ กับ router ครับ ต้องไปแก้อะไรไหม

ระบบเป็นแบบนี้ครับ
red green ใช้ ipcop 1. 4. 20

ใครพอจะทำให้เล่นเกมส์ config ขณะที่ผมอยู่ ม ได้ไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลย
หรือจะคุยเอ็มก็ได้ตามสะดวกครับ
Signature cleanned by Admin