เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามนิด1ครับ เรื่อง ลิขสิทธิ์ของ CC EP 4.3 อะครับ ช่วยตอบหน่อยนะครับ  (อ่าน 2122 ครั้ง)

compunkza

• บุคคลทั่วไป
เรื่อง ลิขสิทธิ์ของ CC EP 4. 3 คือว่า

หลายบอร์ดบอกว่ามันขายเฉพาะตัว update แต่ถ้าไม่update ก้อใช้ฟรี
เพราะว่า มันอยู่ใน กฏของ  open source  มันจะจับไม่ได้ขายได้เฉพาะการอัพเดดเท่านั้น

แต่ผมเห็นบางบอร์ด บอกว่าต้องจ่ายเงิน

ผมงงไปหมดแล้วครับ เพราะว่าทุนของผมก้อน้อยอะครับเลยซื้อมะค่อยอยากซื้อ

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
ยังไง Linux ก็ใช้ฟรีอยู่แล้วครับ..จะแตกต่างก็ตรงที่ว่าหากจ่ายเงินก็จะสามารถ Update ผ่านWeb Gui ได้แค่นั้นเอง..ครับ...หากว่ามีการตรวจสอบลิขสิทธิ์ Linux ..จริงๆ..เมืองไทย..คงเป็นที่แรกๆเลยมั้งครับ..เกิดมาไม่เคยได้ยิน..เหมือนกัน..จะมีก็ตรงUpdate ได้กับไม่ได้แค่นั้น...นอกนั้นก็คือ Opern Soure ส่วนจะ แอ้บไม่แอ้บ..มันก็แล้วแต่เทคนิคใครเทคนิตมันหละครับ.. rose