เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามวิธีแก้VNC Server ติด Fire wall ใน Kerio Winroute Firewall  (อ่าน 4521 ครั้ง)

ferfar

• บุคคลทั่วไป
สอบถามวิธีแก้VNC Server ติด Fire wall ใน Kerio Winroute Firewall
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 01:01:28 pm »
ถามเกี่ยวกับการ Config โปรแกรม Kerio Winroute Firewall

ก่อนหน้านี้ เครื่องลูก ก็ใช้โปรแกรม VNC Server Free Ed.  V 4. 1. 2 เพื่อทำการ Request Help

ไปยัง Help Desk ของ บริษัท เกียวกับโปรแกรมบัญชี เพื่อให้ Remote เข้ามาแก้ไขให้ ได้ปกติ

แต่หลังจากที่ผมลงโปรแกรมไฟล์วอลล์ เพื่อที่ จัดการเกี่ยวกับ MSN , Block Web , Keep Log files

โปรแกรม VNC ก็ไม่สามารถส่งออกได้เลย พยายามเปิด Port  5800 และ 5900 แล้วน่ะครับ

ก็ยังไม่ได้ ท่านใดเคยเป็นบ้าง ขอคำชี้แนะด้วยครับ