บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: จ้างตั้งค่าSquid  (อ่าน 3238 ครั้ง)

ออฟไลน์ huaknarak

• ปี 1 เทอม 2
จ้างตั้งค่าSquid
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2009, 03:49:41 am »
XP ครับ  ผมต้องการตั้งค่าให้เครื่องลูกสามารถหาเครื่องแม่เจอ  ที่บอกว่าลูกให้ตั้งค่าInternetชี้ไปที่IPเครื่องแม่  ผมตั้งยังไงก็เล่นไม่ได้    ใครเซียนช่วยผมด้วยครับ    ช่วยตั้งค่าให้ดูด้วยครับ  สอนผ่านTeamviwer  ช่วยตั้งค่าให้ผมดูหน่อยครับ   ยินดีจ่ายค่าตอบแทนเล็กๆน้อยเป็นบัตรเติมเงินให้ครับ       เครื่องลูกเล่นไม่ได้เครื่องที่ลง Squidเล่นได้ปกติ      ช่วยเหลือด่วนครับ    ติดต่อ huaknarakster@windowslive. com  ครับผม    ตอนเย็นๆว่างครับ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ manuel

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
Re: จ้างตั้งค่าSquid
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2009, 05:29:41 am »
แอดมาครับไม่ต้องจ่ายฟรีแต่ได้ทุกเวลามีข้อแม้ว่าอาจจะยุ่งบ้าง

ออฟไลน์ pakoung

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2009, 05:48:21 am »
ไม่ต้อง จ้างครับ ถ้า Squid ติดตรงไหนถามมาได้เลย คนไทยด้วยกันช่วยเต็มที่

ผมต้องการตั้งค่าให้เครื่องลูกสามารถหาเครื่องแม่เจอ  ที่บอกว่าลูกให้ตั้งค่าInternetชี้ไปที่IPเครื่องแม่ - - - -ตั้งใน IE > tools > internet option  >  Connection > Lansetting  หัวข้อ  Proxy Server ติ๊กกาถูก แล้วก็ใส่เลข IP ของเครื่องแม่ แล้วก็ ช่อง Port ใส่ 8080   แค่นั้น จบครับ  ถ้าไม่ได้ ค่อยไปดูที่เครื่องแม่กัน อีกทีว่าติดขัดตรงไหน

ออฟไลน์ LUCK2009KTC

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2009, 06:24:04 am »
 mad ทำตามกระทู้ด้านบนนะครับ แล้วปิดไฟล์วอลเครื่องแม่ด้วยรับรองเครื่องลูกเข้าได้ 100%

ออฟไลน์ siam

• Hi !!! ... ??? %~~//--๓$$#2 มีก็จะแจก ไม่มีก็จะพยายามหามาแจก...
  • มหาลัยรัฐบาล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2009, 06:54:43 am »
แอดมาครับไม่ต้องจ่ายฟรีแต่ได้ทุกเวลามีข้อแม้ว่าอาจจะยุ่งบ้าง

พี่ใหญ่หรือเปล่าครับเนี่ยยยย ใจดีขนาดนี้ใช่แน่ ๆ  พี่ ๆ เป็นไงกันบ้างครับสบายดีหรือเปล่าครับบบบ