หมวดหมู่หก > Clark Connect

มาหาวิธีลดการใช้งาน ของเจ้า CC กันเหอะ..ลดรีซอส..เครื่อง

(1/82) > >>

Admin!:
จริงๆนี่เป็นแค่วิธีพื้นๆ..แค่ลบ mrtg กับ ปิดส่วนของ Log ไปเท่าอั้นเองครับไม่มีอะไร..พอดี..ผมต้องหาวิธีปิด Process การใช้งาน..ตอนที่ต้อง คอมไพล์ Kernel แล้วใช้งานไปด้วยเท่านั้นเอง..แต่หากใครจำเป็นต้องใช้ก็เปิดเอาไว้ก็แล้วกันนะครับ..แต่ผมนี่ไม่ได้หน่วงๆตัดทิ้ง.. mad

ไงครับแค่นี้ก็ช่วยได้..อ้อมี Trick เพิ่มให้อีก..ก็ไปปิด service ในส่วนของ Logging ด้วยก็จะเพิ่มไปอีกหน่อยนึงด้วยนะครับ  :001:

[hide]

[/hide]

nannarakz:
ขอบคุณพี่บอม มาก ที่แบ่งปันความรู้ ให้เพื่อนสมาชิก ที่ได้เข้ามาศึกษา กันน่ะครับบบบบบบบบ++++++++++    :-*

Admin!:

--- อ้างจาก: nannarakz ที่ กุมภาพันธ์ 08, 2009, 02:49:37 pm ---ขอบคุณพี่บอม มาก ที่แบ่งปันความรู้ ให้เพื่อนสมาชิก ที่ได้เข้ามาศึกษา กันน่ะครับบบบบบบบบ++++++++++    :-*

--- End quote ---

:011:

♥Monkey Pimp♥:
ตอนนี้ ผมกำลัง ศึกษา CC อยุ่พอดี เลยครับ ลองผิดลองถูก -.-

nongmy:
เยี่ยมเลยครับ

เดียวจะได้ ไปลองดู

ขอบคุณสำหรับ ทิป แจ่มๆ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version