บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: cc. เน็ตออกเส้นเดียวครับ อีกเส้นมันไม่ขึ้นip address  (อ่าน 2861 ครั้ง)

ออฟไลน์ arthure21

• นักเรียนมัธยม
ทำเน็ตสองสายครับ  เน็ตขึ้นเส้นเดียว ของทรู โมเด็ม mt880 ของทรู เน็ตทรู (เข้าได้) อีกเส้น เป็น d link2540t  เซ็ทเป็นบริทโหมด  ไอพี 192.168.3.1  ใช้เน็ต maxnet  vpi/vci =0/33   no dhcp
คอนฟิคจากเครื่องลูก เจอทั้งสองเครื่อง แต่ D link ไม่มี ip address  แต่ขึ้น yes กับ speed  แสดงว่ามันต่อเน็ตไม่ติดใช่ไหมครับ  username กับpass พิมพ์ถูกทุกอย่างแล้ว
ตอนบูท ที่เครื่องServer ppp1 fail
ต้องแก้ไขตรงไหนครับ
เป็นที่เราเตอร์ไม่ซัพพอร์ตหรือเปล่า
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ arthure21

• นักเรียนมัธยม
Re: cc. เน็ตออกเส้นเดียวครับ อีกเส้นมันไม่ขึ้นip address
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2009, 03:04:48 am »
ทำได้แล้วครับ 
ไปเซ็ทจาก run wizard  แล้ว restart เครื่อง
แล้วเปลี่ยนจาก ip 192.168.3.1 เป็น 192.168.10.1 แทน  พอเปิด cc. ก็คอนเน็ตเจอทั้งสองอัน
Signature cleanned by Admin