บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: restart แล้ว วันที่กับเดือนเปลียนสลับกัน  (อ่าน 2286 ครั้ง)

soludack

• บุคคลทั่วไป
restart แล้ว วันที่กับเดือนเปลียนสลับกัน
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 08:09:21 am »
เครื่องผม เวลา restart แล้ว ใันที่กับเดือนจะเปลียนสลับกันครับ อย่างเช่นผมตั้งวันที่เป็นวันที่5 เดือน2 พอทำการ restart วันที่จะกลายเป็น 2 เดือน 5 แทน นึกว่าเป็นที่ mainboard ก็เปลียนใหม่แล้วรวมทั้ง batt ด้วย แต่แปลกตรงที่ พอเลยมาเป็นวันที่ 13 ขึ้นไปกับเป็นปกติ ตรวจเช็คเทียบ 2เครื่อง com ก็ตั้งเหมือนกันทุกอย่าง ผมเลยคิดว่าน่าจะเป็น windows แต่ไม่รู้ว่าเป็นที่อะไร ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับ service ของ windows หรือเปล่า ช่วยผมหน่อยครับ ไม่อยาก format เครื่องใหม่ ผมใช้ windows xp sp2 ลอง repair แล้วก็ไม่หายครับ

ออฟไลน์ softxg

• µ¹à»ç¹·Õè¾Öè§àËç¹µ¹
  • มหาลัยรัฐบาล
  • µ¹à»ç¹·Õè¾Öè§áË觵¹
    • ʹã¨àÅÕ駻ÅÒ µÔ´µèÍ ÃÒªÒ»Åҷͧä´é¤ÃѺ
Re: restart แล้ว วันที่กับเดือนเปลียนสลับกัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2009, 04:52:45 am »
ลองดู Time Zone ก่อนนะครับ
Signature cleanned by Admin

soludack

• บุคคลทั่วไป
Re: restart แล้ว วันที่กับเดือนเปลียนสลับกัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 03:23:04 am »
time zone ลองเปลียนแล้วครับ ทั้งแบบ bangkok ทั้งแบบอื่นที่ +7.00 ก็ไม่หายครับ เศร้าจริงๆ ผมไม่อยาก format เลย