บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรือง proxy แบบสับโอน ของ SquidNT  (อ่าน 2227 ครั้ง)

ออฟไลน์ roger

• มือใหม่
  • *
ขอถามเรือง proxy แบบสับโอน ของ SquidNT
« เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 04:51:19 pm »
สวัสดีค่ะ

ตอนนี้หนูทำโปรเจคจบเกี่ยวกับ SquidNT (Windows) อะค่ะ (ไม่รู้คิดถูกรึป่าวเพราะหาที่ปรึกษายากมากๆ :002:)

คือตอนนี้อ.เขาให้หนู ทำ proxy แบบสับโอนให้ได้อะค่ะ

แบบถ้า user เข้ามาทาง port 80 ให้ cache_peer ไปเครื่อง A
แต่ถ้า user เข้ามาทาง port 21 ก็ให้ cache_peer ไปเครื่อง B

ประมาณนี้อะค่ะ

แต่ปัญหาคือหนูทำไม่เป็นค่ะ แค่ให้มันวิ่งมา 80 แล้ว cache_peer ไปเครื่อง A นี่หนูก็จะตายอยุ่แล้ว

กว่าจะหาข้อมูลเพื่อทำมันได้

หนุลองลงโปรแกรม squid 2อันเพื่อให้มันรันคนละ port เลยก้ไม่ได้ มันบอก service ชนกันอีก(หรือทำไม่เป็นก็ไม่รู้)

พี่ๆพอมีวิธีแนะนำหน่อยไหมค่ะ :039:

ไม่งั้นหนูก็จะไปบอกอ.ว่าทำไม่ได้แล้วก้ทำใจรอรับเกรด 2  :016:
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ roger

• มือใหม่
  • *
Re: ขอถามเรือง proxy แบบสับโอน ของ SquidNT
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 12:55:45 am »
ไม่มีใครทำได้จิงๆด้วยอะ

คิดผิดจริงๆทำโปรเจคเรื่องนี้

ปรึกษาใครก็ไม่ได้ :002:
Signature cleanned by Admin