เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง network หน่อยครับผม  (อ่าน 2088 ครั้ง)

norule

• บุคคลทั่วไป
ถามเรื่อง network หน่อยครับผม
« เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 11:01:34 am »
คือที่ร้านเนตผมมีเนตสองสาย
เป็นของ cat
และ ttt

ทีนี้ เครื่องserverผมติดตั้ง proxy server ไว้ โดยตั้ง gateway ของ ttt แล้วก็ติดตั้ง ipcop บน vmware โดยตั้งให้ใช้เนตของ cat
เครื่อง ลูกๆ ผมก็ตั้งใน browser ให้ใช้ proxy จาก ip เครื่องคิดเงิน แต่ gateway ของ ipcop เพื่อที่เวลาเข้าเกมออนไลน์ จะได้ไปดึงเนตจาก ipcop แต่เข้าเวบดึงจาก ttt ทีนี้มีปัญหาว่า  เวลาลูกค้าเข้าเวบพวก hi5 youtube มันกลับไปดึงเนตจาก เส้น cat ทำให้คนที่เล่นเกมอยู่แลคสุดๆเลยอ่ะครับ

อยากทราบว่ามันมีวิธีแก้ให้ เวลาดูวีดีโอจากเวบ แทนที่จะดึงเนตจาก cat ไปดึงจาก proxy ก็คือ ttt แทนอ่ะครับ