บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามก่อนเปิดร้าน  (อ่าน 1820 ครั้ง)

Derkues

• บุคคลทั่วไป
ถามก่อนเปิดร้าน
« เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 11:06:00 am »
อยากถามว่า
1 เปิดร้านเกมต้องใช้วินโดวลิขสิทไหมครับ (เพื่อมีทันใดใช้ของเถื่อน 555+++) ราคาประมานเท่าไร  ohoh รุ่นไหนถภึงจะเหมาะครับ  แก้
2 warcraft  มีลิขสิทไหมครับ พอดีเคาเว็บเอเซียซอฟมา เห็นบอกต้องซื่อลิขสิท  ohoh แล้วถ้าซื้อลิขสิทมาแล้วเวลาเล่นต้องใช้แผ่นเกม เหมือนเกมออฟไลลิขสิททั่วๆไปไหมครับ แก้ umm
3 ใช้กันไวรัสของอะไรดี ทำไมไม่ใช้ครับ หรือระบบเอาอยู่ แก้
4.มาแก้แล้วครับ เครื่อง server ใช้ os อะไรดีครับ เช่น ipcop  freebsd crack connect แก้
เปิด ชม. 10 บ ถึงอยากจะเปลี่ยนเป็น 15 แต่ต้องทำใจ   nvm เพราะร้านที่เปิดก่อนหน้ามันหั่นราคาเหลือแค่เนี้ย  giveup

ออฟไลน์ powerNET

• นักเรียนประถม
Re: ถามก่อนเปิดร้าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 12:16:43 pm »
1.ใช้ของแท้ครับ เอา win home edition ถูกไม่ทราบราคาครับตอนนี้ แต่เรื่องอยากใช้เถื่อนหรือไม่ แล้วแต่ท่านน่ะครับ
2.วอคราฟต้องซื้อลิกขสิทธิ์จากเอเซียซอฟ
3.ไม่ใช้ป้องกันไวรัส แต่ถ้าใช้ก็ที่ร้านเคยใช้ ร่มแดง
4.ครับ
Signature cleanned by Admin

takashi009

• บุคคลทั่วไป
Re: ถามก่อนเปิดร้าน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 04:00:58 am »
1.จำเป็น ครับ เผื่อ ซวย ขึ้นมา โดน เป็น แสน ครับ แต่จริงๆ คงมีไม่ถึง 50เปอร์ ครับที่ซื้อของแท้ แต่ตอนนี้ทางไมโครซอฟ ให้ลงทะเบียนอยู่ครับ ถ้าพอมีงบ ก็ ซื้อแท้ไปเลยครับ ราคาน่าจะเท่าเดิม 1499/ชุด ครับ

2.มีครับ  ต้องซื้อครับ ชุดละ 1200 ครับ ถ้าจำไม่ผิด ควบกับ แดโบว แต่ต้องซื้อ ipbonus ด้วยครับ ได้สิทธิ์ตามจำนวนเครื่องที่ซื้อครับ แต่ ตอนนี้ออกเพคเกจ ใหม่มา ไม่ทราบครับ ว่าเปลี่ยนแปลง ยังไง   แต่ต้องดูด้วยนะครับ ว่า มีคนเล่นไหม ครับ อย่างร้านผม มี แค่ 1 คนที่เล่น ครับ

3. ที่ ใช้ๆ กันนะครับ AVG . NOD32 แต่ที่ผมคิดว่าดี ก็ kaspersky ครับ แต่ บางเครื่องก็ ไม่ได้ลง หมี เอาอยู่ ครับ  ยังไม่เจอแบบ เจาะหมีทะลุครับ  แต่สมควรมีครับ  บางทีโปรแกรม อันดู เอ๋อ

4. ต้องดูตามความเหมาะสม ของร้าน ครับ จำนวนเครื่อง ว่ามีเท่าไหร่ เนตมีกี่ สาย ครับ ส่วนที่ร้าน 24 เครื่อง เนต 2สาย CC4.3 ครับ

:038: :038: :038: :038: :038:

สุดท้าย หลับฝันดี ครับ