บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้หมีขาว (DeepFreeze) มีปัญหากับเกมส์ SF  (อ่าน 9376 ครั้ง)

ออฟไลน์ maymaew

• นักเรียนประถม
ใช้หมีขาว (DeepFreeze) มีปัญหากับเกมส์ SF
« เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 09:38:08 am »
ใช้หมีขาว (DeepFreeze) มีปัญหากับเกมส์ SF
เมื่อก่อนไม่เป็นเพิ่งจะมาเป็นเมื่อไม่กี่วันนี้เองค่ะ
อัพแพทแล้วพอรีสตาร์ทเครื่องก้อต้องกลับมาอัพแพทใหม่เหมือนเดิม
ทั้งที่ปลดล๊อคหมีขาวตอนอัพแพทเหมือนทุกครั้ง  ทำตามขั้นตอนเหมือนเดิมทุกอย่าง
โทรไปสอบถามจากทางทีมงาน SF เขาบอกว่าตัวโปรแกรมหมีขาวกับเกมส์การ์ดไม่รู้จักกัน  ประมาณว่าหากันไม่เจอ
ทางทีมงานกำลังตรวจสอบแก้ไข  ไม่รู้ว่าจะเสร็จเมื่อไหร่
ตอนนี้เลยต้องฟังลูกค้าบ่นไปก่อน
อยากเปลี่ยนไปใช้โปรแกรมอื่น อย่างเช่น HDGUARD แต่ไม่รู้ว่าจะมีปัญหากับเกมส์อีกหรือเปล่า
รบกวนผู้ที่ประสบปัญหาเหมือนๆกันหรือผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยค่ะ..ขอบคุณค่ะ
อยากใช้ การ์ดอันดู  แต่ว่าต้องสะสมเงินก่อน  เพราะเพิ่งโดนหมานำจับหมดไปหลายหมื่น  ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Signature cleanned by Admin

illusate

• บุคคลทั่วไป
Re: ใช้หมีขาว (DeepFreeze) มีปัญหากับเกมส์ SF
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 10:47:10 am »
หมีขาวผมก็เป็นนะ ต้องมานั่งโหลดการ์ดเกมส์SFใหม่ทุกครั้ง แต่พอ ปลอดล็อคหมีก็ไม่เห็นมันจะโหลดอะไรเลย ผมก็เลยลอง ใช้ HDGUARD เหมือนกันปรากฏว่า เวลาสั่งปิดเครื่องๆไม่ยอมปิดเลยต้องกดปุ่มเปิดค้างไว้ให้เครื่องดับเองเสียงั้น แต่ก็ลบHDGUARDออก ลงหมีเหมือนเดิมก็ปิดเครื่องได้ปกตินะครับ แต่ปัญหาอย่างว่าก็ มีอยู่ อิอิ

Re: ใช้หมีขาว (DeepFreeze) มีปัญหากับเกมส์ SF
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 10:56:00 am »
เหมือนกันเลยค่ะ  พอปลดล๊อคหมีขาวแล้วไม่ต้องโหลดแพทอะไรเลย
อย่างที่บอกแร่ะค่ะว่าโปรแกรมมันไม่รู้จักกัน เลยหากันไม่เจอ

ใครที่ประสบปัญหาเหมือนเรา  รบกวนช่วยโทรไปแจ้งทางทีมงาน SF ด้วยค่ะ
มีคนแจ้งเยอะๆ เขาจะได้เร่งแก้ไขให้

ออฟไลน์ Extreme

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 12:07:29 pm »
ที่ร้านใช้เวอร์ชั่นอารายหรอครับ ร้านผมก้เป็นเพิ่งจาสังเกตุเห็น :005: :005:  ผมได้ลองโทรไปถามที่ศูนย์ sf ดูแล้ว ผมก็บอกว่าในส่วนนี้ผมก้เป็นฝ่ายแก้หรือทางsf ต้องเป็นฝ่ายแก้ เจ้าหน้าที่บอกว่า ก้เป็นเพราะเราใช้ df เวอรืชั่นต่ำไป ให้ไปหาเวอร์ชั่นใหม่มาลง ยังบอกว่าตอนนี้เวอร์ชั่น 6.3 ออกแล้ว ให้ไปหามาลง    >:( >:( >:(

ออฟไลน์ nisai2519

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
    • Sanamya
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 12:14:30 pm »
อาการ แบบนั้น น่าจะมาจาก ไวรัส มากกว่าครับ ร้านผมก็ใช่หมีขาว  ก็ยังปกติดี ไม่เคยเป็ฯแบบนั้น

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 12:57:38 pm »
ที่ร้านใช้ DeepFreeze Enterprise เวอร์ชั่น 6.20.220.1692 ค่ะ
แต่ว่าไม่น่าจะเป็นไวรัสนะคะ  เพราะลงNod32 ไว้ด้วย แสกนไวรัสพร้อมอัพเดท อาทิตย์ละครั้งค่ะ
อาจจะเป็นอย่างที่เจ้าหน้าที่ของ SF บอกนะคะว่า มันหากันไม่เจอ
เด๋วพรุ่งนี้จะไปซื้อ DF รุ่นใหม่มาลองลงนะคะ  ได้ผลยังไงจะแจ้งให้ทราบต่อไปค่ะ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 01:28:59 pm »
 ล่าสุดครับ ผมได้ลองลง df ไปหลายเวอร์ชั่นแล้ว รวมทังใหม่ล่าสุด 6.3XXX1188 อารายนี่แหละ สรุปแล้วไม่หายครับ ก็เลยโทรไปกะจะฉะกับคน เก่าที่รับสายผมสักหน่อย
คราวนี้เจ้าหน้าที่คนใหม่ เขาก็ยอมรับและบอกว่า ก่อนหน้าคุณโทรมาก็มีลูกค้าโทรมากันมากกับปัญหานี้ โดยเฉพาะร้านเกมส์ ทุกร้านที่ใช้ df และยังไม่มีร้านไหนแก้ได้ถ้าใช้ df อยู่ ทางเราได้ส่งเรื่องให้ฝ่ายเทคนิคทางด้านนี้แล้ว แต่ไม่รู้ว่าเขาจะแก้ไขให้รึป่าว เพราะโดยปกติทางฝ่ายนี้ไม่ค่อยยอมที่จะแก้ไขให้ -*-   ผมก็บอกว่า ไม่เป็นรัยครับผมจะรอให้แก้ไข ไม่ได้ฉะเลย :006: :006:

ออฟไลน์ aumsza

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 02:28:47 pm »
ถ้าเพิ่งเป็นน่าจะเกิดจากตัวเกมเองนะครับ โยนบาปให้หมีน้อย ซะแล้ว

• Sanamya
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 02:56:51 pm »
ล่าสุดครับ ผมได้ลองลง df ไปหลายเวอร์ชั่นแล้ว รวมทังใหม่ล่าสุด 6.3XXX1188 อารายนี่แหละ สรุปแล้วไม่หายครับ ก็เลยโทรไปกะจะฉะกับคน เก่าที่รับสายผมสักหน่อย
คราวนี้เจ้าหน้าที่คนใหม่ เขาก็ยอมรับและบอกว่า ก่อนหน้าคุณโทรมาก็มีลูกค้าโทรมากันมากกับปัญหานี้ โดยเฉพาะร้านเกมส์ ทุกร้านที่ใช้ df และยังไม่มีร้านไหนแก้ได้ถ้าใช้ df อยู่ ทางเราได้ส่งเรื่องให้ฝ่ายเทคนิคทางด้านนี้แล้ว แต่ไม่รู้ว่าเขาจะแก้ไขให้รึป่าว เพราะโดยปกติทางฝ่ายนี้ไม่ค่อยยอมที่จะแก้ไขให้ -*-   ผมก็บอกว่า ไม่เป็นรัยครับผมจะรอให้แก้ไข ไม่ได้ฉะเลย :006: :006:
ยืนยันครับว่าร้านผมไม่เป็น และยังใช่ หมีขาวอยู่  ก็ยังเล่นได้ปกติดีครับ นะวันนี่

ออฟไลน์ angky

• VIP Group
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 03:05:01 pm »
ร้านผมแรกๆเป็นเกมปังย่าอย่างเดียวแต่ไม่กี่วันนี้เป็นหลายเกมเลยครับ ทั้งSF Sa ตอนนี้เป็นหมดเลย ล่าสุดเล่นดอทเอออกมาเสียงหายเลยแล้วลองเปิดไอคอนลำโพงมันโดนล็อคเฉยเลย ไม่รู้เป็นเพราะอาไรแน่ครับ ต้องรีเครื่องอย่างเดียวเลย หรือว่าเป็นไวรัสตัวใหม่ป่าวครับ ใครรู้ใครเป็นลองเล่าสู่กันฟังครับ

• VIP Group
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 03:08:06 pm »
เพิ่มเติมอีกนิดครับ อาจจะเป็นจากเกมPBป่าวครับ แรกๆเล่นติดเกมกาดตลอดเลยหลังๆเกมPBไม่เป็นละแต่เกมกาดเกมอื่นโหลดกระจาย :025:

ออฟไลน์ TongOnLine

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 04:00:54 pm »
ที่ร้านผมไม่เปนน่ะค้าบ ผมเซ็ตไว้เฉพาะไดร์ C

nunoom

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 04:13:02 pm »
ร้านผมก็ไม่เป็นนะครับ ปลดล็อคหมีแล้วยังอัพได้ปกติ เวอร์ชั่นหมีจำไม่ได้ครับ(ไม่ได้อยู่เครื่องที่มีหมี) แต่รู้สึกว่าจะเป็นเวอร์ชั่นเก่าด้วย   :004:

murdog

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 08:48:02 pm »
คราวนี้เจ้าหน้าที่คนใหม่ เขาก็ยอมรับและบอกว่า ก่อนหน้าคุณโทรมาก็มีลูกค้าโทรมากันมากกับปัญหานี้ โดยเฉพาะร้านเกมส์ ทุกร้านที่ใช้ df และยังไม่มีร้านไหนแก้ได้ถ้าใช้ df อยู่ ทางเราได้ส่งเรื่องให้ฝ่ายเทคนิคทางด้านนี้แล้ว แต่ไม่รู้ว่าเขาจะแก้ไขให้รึป่าว เพราะโดยปกติทางฝ่ายนี้ไม่ค่อยยอมที่จะแก้ไขให้ -*-   ผมก็บอกว่า ไม่เป็นรัยครับผมจะรอให้แก้ไข ไม่ได้ฉะเลย :006: :006:

*** วิธีแก้นะครับ  ใครที่ใช้ IE 6.0 - 7.0 ลองไปโหลด IE 8.0 มาใช้นะครับ แล้วอาการ SF เอ๋อจากหมีน้อยจะหายโดยปริยาย (ติดตั้ง ActiveX ใหม่แป่บเดียว) ***

murdog

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 08:56:48 pm »
อ้างถึง
ร้านผมแรกๆเป็นเกมปังย่าอย่างเดียวแต่ไม่กี่วันนี้เป็นหลายเกมเลยครับ ทั้งSF Sa ตอนนี้เป็นหมดเลย ล่าสุดเล่นดอทเอออกมาเสียงหายเลยแล้วลองเปิดไอคอนลำโพงมันโดนล็อคเฉยเลย ไม่รู้เป็นเพราะอาไรแน่ครับ ต้องรีเครื่องอย่างเดียวเลย หรือว่าเป็นไวรัสตัวใหม่ป่าวครับ ใครรู้ใครเป็นลองเล่าสู่กันฟังครับ

*** อันนี้ขอแสดงความยินดีด้วยครับท่านโดนหนอน conficker.AA เล่นงานแล้วครับ  อุดรูรั่วด่วน  แล้วก้อโหลด HotFix WindowsXP-KB958644-x86-ENU  มาแพทช์ใหม่ด้วย ***

*** อย่าลืม Block Port 135/445/5000 ด้วย ลองดูใน Traffic จะมี 445 วิ่งอยู่  ***

murdog

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 09:04:56 pm »
- -*

ออฟไลน์ iceworld

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 12:46:25 am »
ลองใช้วิธีตามนี้ดูครับ  vvv

http://www.icafeplus.net/icafebbs/viewtopic.aspx?bbs=cafetalk&kind=cafetalk&bid=2632

ออฟไลน์ riwgil

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 06, 2009, 03:19:11 am »
ผมเคยลองใช้หมีขาวอยู่ ก็ไม่เห็นมีปัญหากับsf เลยนี่ครับ :044:

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 06, 2009, 06:01:40 am »
ซื้อโปรแกรม DF เวอร์ 6.30 มาแล้ว  ลองลงแล้ว  ยังแก้ไม่หายเหมือนเดิม
คิดว่าถ้าลงเกมส์ SF ไว้ที่ไดร D  และไม่ต้องล็อคหมีขาวที่ไดร D นี้ น่าจะแก้หายค่ะ
แต่จะลองเข้าไปทำตามลิ้งนี้นะคะ  ผลเป็นไงจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งค่ะ

http://www.icafeplus.net/icafebbs/viewtopic.aspx?bbs=cafetalk&kind=cafetalk&bid=2632

• VIP Group
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 06, 2009, 07:35:07 am »
- -*
ใช้หมีแล้วยังโดนได้ไงหว่า รบกวนช่วยบอกวิธีแก้ให้ละเอียดกว่านี้ได้มะครับรบกวนหน่อย ไม่ค่อยเก่งคอมครับ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 06, 2009, 08:34:55 am »
OK  ทำตามลิ้งค์นี้เลยนะคะ  ลองแล้วได้ผลเป็นอย่างดีเยี่ยม
ขอขอบคุณ  ผู้ที่เอาลิ้งค์นี้มาโพสให้นะคะ
กลุ้มใจมาหลายวัน  เบื่อฟังลูกค้าบ่น555555555

เราโทรไปสอบถาม SF หลายรอบแล้ว  ไม่มีใครตอบตรงกันสักคน
บ้างก้อบอกว่าเป็นเรื่องของทางเกาหลี  แต่ส่งเรื่องไปแล้วไม่รู้ว่าเขาจะดำเนินการแก้ไขให้หรือเปล่า
บางคนก้อบอกว่าเขากำลังแก้ไขให้  ฟังแล้วก้อต้องร้องเพลงรออย่างเดียวค่ะ

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 06, 2009, 10:43:54 am »
 ผมใช้ df lock ทั้งc,d เครื่องที่ร้านผม ครึ่งนึงเป้นamdเมื่อก่อนamdแรงกว่าp4 แต่อีกครึ่งเป้นc2d เพราะตอนนี้ c2d แรงกว่า  ครึ่งที่เป็นamd มีปัญหาครับ แต่อีกครึ่งเป็นintel ไม่มีปัญหาครับ  คลาดว่าอาจจะเกี่ยวกับ chipset พวก nforce หรือป่าวครับ เพราะเหมือนเคยได้ยินมา ใครมีความรู้ช่วยตอบหน่อยครับ :044: :044: :044:

ออฟไลน์ xewet

• มหาลัยรัฐบาล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 06, 2009, 11:15:12 am »
อ้างถึง
ยืนยันครับว่าร้านผมไม่เป็น และยังใช่ หมีขาวอยู่  ก็ยังเล่นได้ปกติดีครับ นะวันนี่
..........ลองไปดูที่คนเล่นดูสิครับ ว่ามันโหลดเกมสกาดอีกหรือเปล่า อาจตกใจโหลดอีก 30+ .... ???
ส่วนเกมส์ที่มีปัญหาอีกเกมส์ก็ปังย่า  อย่าลืมดูกันนะ......แต่มีวิธีแก้แล้ว ลองหาดูที่ DR.กู

mai8888

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 06, 2009, 01:56:53 pm »
ใช้หมีขาว เหมือนกันคะ ก็ไม่เห็นมีปัญหานะคะ
หรือว่ามีแต่ แฟนแก้ไขไปแล้ว เอ๊ ไม่แน่ใจ .... :023:

ออฟไลน์ popta104

• ปี 1 เทอม 2
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 06, 2009, 04:32:25 pm »
  ร้านผมก้อไม่เป็นนะคับ ไวรัสแน่ๆๆคับ

• Sanamya
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 06, 2009, 04:45:05 pm »
..........ลองไปดูที่คนเล่นดูสิครับ ว่ามันโหลดเกมสกาดอีกหรือเปล่า อาจตกใจโหลดอีก 30+ .... ???
ส่วนเกมส์ที่มีปัญหาอีกเกมส์ก็ปังย่า  อย่าลืมดูกันนะ......แต่มีวิธีแก้แล้ว ลองหาดูที่ DR.กู
ไม่มีปัญหาครับสำหรับ ร้านผม

dare

ออฟไลน์ NewNetWorld

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 04:28:36 am »
ร้านผมเป็นอ่ะ   wah     ตกลงแก้ไงครับ   :044:

ออฟไลน์ ssdd0007

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 07:18:58 am »
อาการนี้ผมก็เคยเป็นครับ (sf, sa) และตอนนี้ก็ยังเป็นอยู่แต่แก้ไขได้แล้วครับ  วิธีของผมคือ  อย่าเพิ่งปลดล็อคหมีให้เข้าเกมตามปกติให้มันโหลด patch ให้เสร็จ หมายถึงให้มันเข้าเกมไปเลยแล้วก็ออกจากเกมครับ  ที่นี้เข้าไปดู Folder ที่เราติดตั้งเกมไว้ ดูตรง file gameguard ซึ่งมันจะมี file ทั้งหมด 53 file ของ SF  และ 45 file ของ SA  copy ทั้งหมดไว้ใน handy drive จากนั้นก็เปิดล็อคหมีรีสตาร์ท 1 ครั้ง พอขึ้นมาใหม่ก็เข้าเกมปกติอีกรอบซึ่งมันจะโหลด patch อีกครั้ง รอจนกว่ามันจะโหลดและเข้าเกมเสร็จก็ให้ออกจากเกมแล้วเข้าไปดูที่ folder ติดตั้ง เข้า gameguard เหมือนเดิม ตอนนี้จำนวน file มันจะมีน้อยกว่าเก่าไม่แน่ใจประมาณ 16 หรือ 17 file นี่แหละให้เรานำ file ที่ copy ไว้มาลงทับไปเลย  ทำเหมือนกันทั้ง 2 เกม หรือทำกับทุกเกมที่มีปัญหานี้น่ะครับ  จากนั้นก็ล็อคหมี รีสตาร์ท 1 ครั้ง ขึ้นมาใหม่ที่นี้มันจะไม่โหลดแล้วครับ  ลองทำดูน่ะครับ ผมใช้วิธีนี้อยู่ก็หายครับ แต่มันจะช้าตอนปลดล็อดและปิดล็อคหมีนี่แหละ  ต้องรอมันรีสตาร์ทเครื่องครับ  หรือถ้าใครมีวิธีที่ดีกว่านี้ก็แบ่งกันมั้งน่ะครับช่วยๆ กันแก้ปัญหา (สังคมแห่งการแบ่งปัน)

ออฟไลน์ tommy_30

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 11:28:28 am »
ที่ร้านใช้ HDGuard 4.0.0.5 ตัวเก่า มะมีปัญหาไรเลยครับ ทีแรกใช้หมีขาวมีปัญหากับ SA,SF เหมือนกัน