เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับ Squid Proxy เข้าบางเว็บไม่ได้  (อ่าน 5142 ครั้ง)

ออฟไลน์ 42320135

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
เกี่ยวกับ Squid Proxy เข้าบางเว็บไม่ได้
« เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 08:49:58 am »
สวัสดีครับ
รบกวนสอบถามหน่อยครับเกี่ยวกับ Squid Proxy อะครับ  คือว่า แต่ก่อนสามารถเข้า Web ได้ทุก Web ครับ แต่มาช่วงหลังไม่สามารถเข้าเว็บบางเว็บได้ ยกตัวอย่าง www.hotmail.com , www.yahoo.com และอีกหลายเว็บครับที่เข้าไม่ได้ ผมเลยค้นหาและลองทำตามแล้วครับก็ยังไม่ได้อยู่ดีครับ
ซึ่งผมทดลองปลด Proxy ที่เครื่อง Clint แล้ว Test เข้าเว็บที่มีปัญหา สามารถเข้าได้เลยครับ ผมเลยอยากสอบถามหน่อยได้ไหมครับว่า ผมจะแกไขยังงัยให้สามารถใช้งาน Squid Proxy แล้วสามารถเข้าเว็บได้ทุกเว็บเหมือนเดิมครับ

Squid Version :   SQUID 2

รบกวนด้วยนะครับ
ขอบพระคุณมากครับ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net

ออฟไลน์ 42320135

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
Re: เกี่ยวกับ Squid Proxy เข้าบางเว็บไม่ได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 08:51:07 am »
ขอบพระคุณมากครับ
Signature cleanned by Admin