บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องมีคนแอบอ้างชื่อ ครูโรงเรียนมงฟอร์ต มายืมเงินจากร้านอินเตอร์เน็ต  (อ่าน 2046 ครั้ง)

dreamgun

• บุคคลทั่วไป
 :003: เรื่องของเรื่องคือ มีผู้หญิง คนหนึ่งเดินเข้ามาที่ร้าน อ้างว่าเป็น ครูจากโรงเรียนมงฟอร์ต เดินเข้ามาบอกว่ามาตามหาเด็กที่เล่นเน็ตในร้าน....อ้างว่าน้ำมันรถใกล้จะหมด แต่ไม่ได้เอากระเป๋าตังค์มา พอดีขับผ่านร้านอินเตอร์เน็ต  จำได้ว่ามีเด็กที่เป็นลูกศิษย์มาเล่นที่ร้านนี้ จึงตั้งใจมาขอยืมเงินจากเด็กที่รู้จักภายในร้าน...ถามหาเด็ก ปรากฏว่าไม่เจอตัวเด็กที่ว่า....จากนั้นอ้างขอยืมเงินกับทางร้าน ประมาณ 60 บาท (เติมรถมอเตอร์ไซค์ ) บอกว่าจะไปรับสามีแล้ว จะนำเงินมาคืนให้  ทางร้านก็ให้ยืมไปเพราะสงสาร.....แล้วก็หายเงียบไป  ทางร้านก็รออยู่ก็ไม่ได้นำเงินกลับมาคืน
........ใจจริงก็ไม่ได้คิดมากอะไร  จำนวนเงินอาจจะไม่เยอะแค่ 60 บาท ....แต่รู้สึกเจ็บใจ นิดๆ ว่าไม่น่ามาหลอกกันได้...ถ้าเป็นครูบาอาจารย์จริงๆ ก็น่าจะรู้สึกละอายใจ   กับเงินแค่ 60 บาท ไม่น่าจะต้องมาโกงกัน
...............หรืออาจเป็นวิธีต้มตุ๋นแบบใหม่..ของพวก 18 มงกฎ.....ยังไง.ฝากเพื่อนสมาชิก ระวังกันไว้ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ nisai2519

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
    • Sanamya
ผมก็เคยเจอในเหตุการคร้ายๆกัน แบบนี้ ครับ
เรื่องมีอยู่ว่า มียายแก่ๆ คนนึง ขับรถมอเตอร์ไซ มาจอดหน้าร้าน แล้ว ทำท่าทีว่า สตาร์รถ ไม่ติด แล้วก็เดินเข้ามาหาผมในร้าน มาบอกว่า น้ำมันรถ ยายหมด ขอยืมตัง ซัก 40-50 บาทซิ จะไปเดิมน้ำมัน บ้านอยู่ใกล้ๆแถวนี้เอง กำลังจะไปรับหลานที่โรงเรียน แล้วเดี๋ยวจะเอามาคืนให้ พอยายพูดจม ผมก็บอกยายว่า ผมอยู่แถวนี้มา นานนับ 10ๆ ปี ไม่เคยเห็น ยาย เลย แล้วนี้ ในร้านก็ยังไม่มีเด็ก มาใช้บริการเลย (พอดีเพิ่งเปิดร้านพอดี) เลยช่วย ยายไม่ได้ ครับ พอพูดจบ ยายแก ก็ เดินไปที่รถ มอเตอร์ไซแก สตาร์ ขับออกไป อย่างหน้าตาเฉยเลย เหอะๆ
พวกหากินแปลกๆเยอะครับ ป่านี้ เราต้องระวังตัวกันหน่อย
Signature cleanned by Admin

dreamgun

• บุคคลทั่วไป
อืมมม ....ผมก็ว่างั้นครับ น่าจะโดนดีเข้าแล้วละครับ ผม

ออฟไลน์ 5xXx5

• สอบภาคทฤษฎี
  • *
น่ากลัวจริงๆเลย

ออฟไลน์ zelawood

• ปี 1 เทอม 2
ร้านผมอยู่แถวสันทราย ก็เจอเหมือนกัน แต่บังเอิญวันนั้นไม่ได้อยู่ร้านเอง ให้ลูกสาวอยู่แทน ลูกเลยไม่กล้าให้ตั้งค์ไป "เกือบไปแว๊ว!!!"