เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ clark connect 4.3 แล้วมีใครเป็นบ้างคะ  (อ่าน 3856 ครั้ง)

ออฟไลน์ jirushi

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
ใช้ clark connect 4.3 แล้วมีใครเป็นบ้างคะ
« เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 06:03:27 am »
ดิฉันรบกวนสอบถาม ใช้ เน็ต 2 เส้น เส้นละ 5/1 MB วัดสปรีด แล้ว download มาเต็ม แต่ค่า upload เหลือแค่ 0.20-0.25 MB วัดกี่ครั้งก็ได้เท่าเดิม เป็นแต่เส้นเน็ต แต่เส้นเกมส์ไม่เป็นมาเต็ม ใช้เน็ตค่าย MAXNETเป็นเพราะสาเหตุไร ต้องแก้ตรงไหนคะ ดิฉันต้องรบกวนท่านที่มีประสบการ์ณ ช่วยชี้แนะหน่อยคะ ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
Signature cleanned by Admin

• **
Re: ใช้ clark connect 4.3 แล้วมีใครเป็นบ้างคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 10:47:16 am »
 ไม่มีคนตอบให้เลยเหรอ คะ ว่าเป็นเพราะอะไร ดิฉันช่วยรบกวนบอกสาเหตุให้หน่อยค่ะ

ออฟไลน์ OSComputer

• สยามคาเฟ่ TeamWork!
Re: ใช้ clark connect 4.3 แล้วมีใครเป็นบ้างคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 03:08:05 am »
ใช้ firewall ของใครแหล่ะครับ
ในตัว firewall มี QOS หรือเปล่า

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 11:16:35 am »
ใช้ของคุณ tong ค่ะ มี QOS ด้วยค่ะ  แล้วอีกอย่างนะคะ เน็ตจะตัดบ่อยมากเลย เคยอ่านจากเวป ว่า เป็นที่ เซิฟเวอร์ มันปิงไม่เจอ เน็ตจึงตัด แต่ดิฉัน ก็ทำไม่ค่อยเป็นด้วย เลยต้องวอนหาคนเก่ง ช่วยบอกวิธีทำให้ด้วย ไงดิฉันขอความกรุณาช่วยบอกวิธีแก้ไข ให้ด้วย ขอขอบคุณ มาล่วงหน้าด้วย ค่ะ เพราะ เซิฟเวอร์ดิฉัน จ้างคนมาทำให้ แต่ตอนนี้เขาไม่ได้อยู่แล้วติดต่อเขาก็ไม่ได้ด้วย ไงดิฉันรบกวนหน่อยนะคะ

ออฟไลน์ nisai2519

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
    • Sanamya
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 05:28:04 pm »
รองเปลี่ยน DNS ใน เซิฟ CC ใหม่ดุครับ เพราะ DNS ของ MaxNet ช่วงนี้ ห่วย ครับ
หรือ ลองดู DNS ของ google ครับ 8.8.8.8  และ 8.8.4.4

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 10:13:01 am »
ขอขอบคุณที่ช่วยแนะนำค่ะ ตอนนี้ดิฉันแก้ DNS ใน CC แล้วค่ะ ตอนนี้เน็ตไม่ตัดบ่อยแล้ว แต่ยังมีข้อสงสัยว่า ทำไม upload วัดได้ไม่ถึง 512 M จริงๆค่า upload ได้ 1 M ปกติเคยวัดได้ประมาณ 700+ ไปแก้ใน QOS ใน ไฟวอร์แล้ว
แต่ค่าอัพโหลดก็ยังได้ไม่ถึง 512  พอจะแนะนำวิธีแก้ไขเพิ่มเติม ให้หน่อยค่ะ ต้องขอรบกวนด้วยนะคะ