เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าผมเผลอลบ ppp1  (อ่าน 4634 ครั้ง)

ออฟไลน์ yakusame

• ปี 1 เทอม 2
ถ้าผมเผลอลบ ppp1
« เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 04:42:14 am »
ตอนนี้เหลือแต่ ppp0 ครับ
วันนั้นเผลอลบ ppp1 ไป

ตอนนี้มีเน็ตสองเส้นแล้ว แต่ไม่รู้จะเอา ppp1 กลับมายังไงครับ

ใครรู้วิธีเอา ppp1 กลับมา ช่วยแนะนำทีครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ NoOmNaRaK

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
Re: ถ้าผมเผลอลบ ppp1
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 02:12:37 am »
รีเครื่องใหม่ ยัง ครับ ผมมม เข้า putty แล้ว

shutdown -r now เลย อิอิ

รอท่านอื่น เสริม ครับ

อ้อ ตรง  etc.... /network-scrip/ lan card ที่เป็น ppp1 ตั้ง     on boot "yes"
#สิ่งที่ทำได้ย่อมเล็กน้อยกว่าสิ่งที่จะทำเสมอ#