เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยค่ะ ลง deepfreeze 6 แล้วลบออกไม่ได้  (อ่าน 10204 ครั้ง)

ออฟไลน์ fourlovesu

• สอบภาคทฤษฎี
  • *
ช่วยด้วยค่ะ ลง deepfreeze 6 แล้วลบออกไม่ได้
« เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 09:49:25 am »
รบกวนผู้รู้ด้วยนะค่ะ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ kangtawan007

• นักเรียนประถม
Re: ช่วยด้วยค่ะ ลง deepfreeze 6 แล้วลบออกไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 02:48:33 am »
ลงกด shift + ctri + alt + F6  ดูยังคับ ลองดู

ออฟไลน์ glab

• มือใหม่
  • *
Re: ช่วยด้วยค่ะ ลง deepfreeze 6 แล้วลบออกไม่ได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 06:08:23 am »
จะเอามันออกต้องใช้โปรแกรมdeepf :012:reeze 6อันที่ลงไว้มารันอีกทีมันถึงจะลบออกได้ครับ

ออฟไลน์ tomthai

• สอบภาคทฤษฎี
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 09:49:45 am »
การกด ctrl+alt+shift+f6 เป็นการกำหนด พาสครับ ถ้าครังแรกยังไม่ได้ใส่กด OK ไปเลยครับแล้วกำหนด พาสใหม่ เพื่อป้องกันคนที่รู้แอบเอาอะไรไปใส่เครื่องเราเพราะการกำหนดผ่านเข้าไปมันจะไปปลดล๊อกการแช่แข็ง HDD และ ล๊อก HDD ได้ การใช้ Deepfreeze รันทับไม่แน่ใจว่าจะออกใหมน่ะครับไม่เคยลอง แต่ที่ผมทำมี 2 วิธีคือ 1.Back Up ข้อมูลทั้งหมดไว้ด้วยการ Ghost ( ก่อนลงDeepfreeze นะครับ ) แล้วGhost กลับโปรแกรม Deepfreeze จะหายไป 2.ลงวินโดร์ใหม่ครับ  ( โปรแกรม Deepfreeze เป็นโปรแกรมขนาดเล็กแต่ทำงานไม่เล็ก ผมใช้มา 2 ปีแล้วไม่เคยมีปัญหาครับ ตัวโปรแกรมไปแอบอยู่ใหนไม่รู้หาไม่เจอ ใครหาเจอบอกทีน่ะ )

ออฟไลน์ act00000

• มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 08:02:56 am »
ผมลง df6 ครับตอนเอาออกก็ไปหยุดการเรียกการทำงาน
1.ยกเลิกการแช่แข็งก่อนนะครับ
2.ไปที่ run พิมพ์ msconfig
3.ไปที่แถบ services
4.เอาเครื่องหมายถูกหน้าคำว่า  df5serv หรือ df6serv  (ไม่แน่ใจว่าตัวไหน) ออกครับ
5. restart

ปล.ผมทำแบบนี้ครับแล้วเอาออกได้ ลองดูครับ
 :075: :003:

ออฟไลน์ เอกพจน์

• the pepople
  • ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
  • คนบ้านนอก
    • www.disklessthai.co.cc
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 12:58:39 pm »
ถ้าโปรแกรม แช่แข็งยังทำงานอยู่ ก็ต้องปิดโปรแกรม เเช่เเข็งให้ได้ก่อนนะครับ หลังจากนั้น ก็ทำการ ลงโปรแกรม ซ้ำ ครับ โปรแกรมตัวเดิม v. เดิมนะครับ เพราะโปรแกรมจะมองเป็นว่า
เคยลงโปรแกรมไว้แล้ว จะเป็น unistall แทน ครับ ขอให้โชคดี
ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน