บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: proxy stop กด start แล้วไม่เป็น start ให้ แก้ไขยังไงค๊าบ  (อ่าน 4428 ครั้ง)

ออฟไลน์ nattachai123

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
  กรุณา ทีครับ
Signature cleanned by Admin

• **
Re: proxy stop กด start แล้วไม่เป็น start ให้ แก้ไขยังไงค๊าบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2010, 05:12:13 pm »

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
Re: proxy stop กด start แล้วไม่เป็น start ให้ แก้ไขยังไงค๊าบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2010, 06:39:19 pm »
โค๊ด: [Select]
chkconfig --level 3 squid on
ก็ได้ครับ ( ใน putty นะ )

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2010, 08:16:36 pm »
โค๊ด: [Select]
chkconfig --level 3 squid on
ก็ได้ครับ ( ใน putty นะ )

ปกติ ใช่ มั้ยครับ   แต่แค่ว่า กด start ไม่ได้  แต่Logไฟล์ ยังทำงานอยู่ใช่ป่ะครับ

ขอบคุณ ท่านพี่ มากกเลยครับ

ออฟไลน์ teemsombat

• สอบภาคทฤษฎี
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 02:10:33 pm »

ผมก็กดไม่ได้สักอัน  พึ่งลงเสร็จ หัดทำ นะคับ  และปัญหาก็ตามมา :009:
1  เกม  xshot    raycity   pb   เข้าไม่ได้  แต่เกมอื่นเข้าได้ sfก็เข้าใด้
2. กดสตาร์ ให้มันเก็บLog  file 2.5  ไม่ใด้ เด้งออก จากนั้นก็เข้าเวปไม่ได้
3. ต้องอัพเดต  หรือเปล่า  (หาเวปตามที่บอกในคู่มือไม่เจอ )
4. เหมือนเครื่องจะไม่แข็งแรง  ค้าง ต้องรี บ่อยมาก c2.66r256hd40
5. ตามหลัก ลงโปรแกรมแล้ว ตั้งค่าdhcp  muti wan   แล้วใช้ได้เลยหรือเปล่า
แค่อยากทำ โหลดบาล้าน เท่านั้น  แนะนำทีคับ