เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เปลืยนLan cardตั้งค่าไรบ้างครับ  (อ่าน 4555 ครั้ง)

ออฟไลน์ aunkung

• มือใหม่
  • *
เปลืยนLan cardตั้งค่าไรบ้างครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 07:08:45 am »
พอดีLan card รู้ซึกว่าเอ่อๆบางที่บูทผ่านบางที่ไม่ผ่าน ถ้าเราเปลืยนLan cardไหม่ต้องเซ้ทอะไรบ้างครับ
เห็นว่ามันล็อกรหัสLan cardเครื้องต่อเครื่องถ้าไม่ได้เซ็ตที่svมันคงไม่เห็นใช่ไหมครับ
ขอละเอียดหน่อยก็ดีครับไม่รู้เรื่องนี้จิงๆครับ ขอบคุณมากครับ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
Re: เปลืยนLan cardตั้งค่าไรบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 10:40:34 am »
พอดีLan card รู้ซึกว่าเอ่อๆบางที่บูทผ่านบางที่ไม่ผ่าน ถ้าเราเปลืยนLan cardไหม่ต้องเซ้ทอะไรบ้างครับ
เห็นว่ามันล็อกรหัสLan cardเครื้องต่อเครื่องถ้าไม่ได้เซ็ตที่svมันคงไม่เห็นใช่ไหมครับ
ขอละเอียดหน่อยก็ดีครับไม่รู้เรื่องนี้จิงๆครับ ขอบคุณมากครับ

โปรแกรมอะไรครับเปลี่ยน lancard ฝั่งใหน client หรือ server ถ้าแก้ client เรือ่งใหญ่เหมือนกันเพราะคงต้องเอา hdd ไปต่อเพื่อ upload ใหม่ครับ lan ไม่ตรงกับ server จะboot ไม่ผ่านนะ

ออฟไลน์ nongpirch

• นักเรียนมัธยม
Re: เปลืยนLan cardตั้งค่าไรบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 05:40:06 pm »
 :003:
Signature cleanned by Admin