บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: handycafe จะจำกัดเวลาให้สมาชิกที่เข้าใ้ช้แบบเล่นเรื่อยๆ ยังไงครับ  (อ่าน 2638 ครั้ง)

ออฟไลน์ neung14

• สอบภาคทฤษฎี
  • *
มันเป็นแบบนี้ครับ
ผมทำระบบสมาชิกให้กับทุกคนที่มาเล่น ลูกค้าสวนใหญ่จะเล่นแบบเรื่อยๆ
จะมีบางส่วนครับ ที่เล่นไปสัก 10 20 นาทีแล้วมาบอกว่า เล่น 1 ชม.บ้าง ครึ่ง ชม.บ้าง
จะเข้าไปจำกัดเวลาเล่นก็ไม่ได้ ต้องให้เขา เข้าใช้งานใหม่
ใครพอรู้บ้างครับ ว่าจะจำกัดเวลา ให้กับสมาชิก ที่เข้ามาเล่นเรื่อยๆ ยังไง
ผมใช้่ handy cafe v.3.3.21

หาวิธียังไงก็ไม่ได้ครับ ช่วยทีครับ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ wassabi894

• *
สมมุติบอกว่าเล่นเรื่อยๆ แต่เล่นไปได้ 10 นาที บอกว่าเปลี่ยนมาจำกัด 1 ชม
เลือกที่เครื่องนั้นครับ เลือก time >>> limit time >>>> มันจะมีเวลาที่เค้าเล่นไปแล้ว 10 นาที
เราก็พิมพ์ 60 ทับไปเลย จากไม่จำกัด ก็กลายเป็นจำกัดเวลาครับ

ออฟไลน์ neung14

• *
สมมุติบอกว่าเล่นเรื่อยๆ แต่เล่นไปได้ 10 นาที บอกว่าเปลี่ยนมาจำกัด 1 ชม
เลือกที่เครื่องนั้นครับ เลือก time >>> limit time >>>> มันจะมีเวลาที่เค้าเล่นไปแล้ว 10 นาที
เราก็พิมพ์ 60 ทับไปเลย จากไม่จำกัด ก็กลายเป็นจำกัดเวลาครับ

ทำไม่ได้ครับ ตัวlimit time เป็นสีเทา
คุณ wassabi894 ทำระบบอะไรอยู่ครัีบ สมาชิกหรือ สั่งเข้าใช้จากเครื่องแม่ครับ
เมื่อก่อนผมเคยสั่งเข้าใช้งานจากเครื่องแม่ ตัวlimit time ใช้งานได้
แต่ตอนหลังผมให้ลูกค้ามาเป็นสมาชิกทั้งหมด จะมี id กับ pass เป็นของตัวเอง แต่ตัวlimit time มันเป็นสีเทา
ไม่รู้ว่าจะไปตั้งค่าที่ไหนเหมือนกันครับ งงมาก :004:

ออฟไลน์ nickza

• ปี 1 เทอม 2
ติ๊กถูก ที่ จ่ายก่อนเล่น รึยังครับ ลองเช็คดู นะ