เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำได้แล้วแต่ช้าครับ ไม่รู้ผิดตรงไหน  (อ่าน 5516 ครั้ง)

ออฟไลน์ borvorn

• ปี 1 เทอม 2
ทำได้แล้วแต่ช้าครับ ไม่รู้ผิดตรงไหน
« เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 08:22:06 am »
ผมทำได้แล้วครับแต่ติดตลงที่มันอยากช้า นิดหนึ่งครับ ของผมserverแรม 4 GB เครื่องลูก 2Gb ตอนแรกทำสเปคเดียวเร็วดีครับ แต่พอลงโปรแกรม richtech แล้วช้าลงเลยครับ ลบออกก็ไม่ได้เอา windoswไม่ได้เลยครับ ต้องเริ่มใหม่หมดเลย ผมขอความรู้จากท่านผู้รู้ด้วยนะครับ

Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
Re: ทำได้แล้วแต่ช้าครับ ไม่รู้ผิดตรงไหน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 06:49:47 pm »
งงคำถามที่ว่าช้านี่คืออะไรครับ ???

ออฟไลน์ chainux

• สอบภาคทฤษฎี
  • *
Re: ทำได้แล้วแต่ช้าครับ ไม่รู้ผิดตรงไหน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2010, 03:58:25 pm »
ที่ช้านี่ ใช้ตอนติดตั้งไคลแอน Richtech Client หรือไม่ครับ ถ้าใช่ละก็ อาการเดียวกัน แก้ได้โดยการลงวินโดวส์ใหม่เลยครับ แล้วติดตั้ง Richtech Client อีกครั้ง อาการดังกล่าวก็จะหายไป แต่......กลับบอร์ดที่ใช้ชิบ Nforce บางทีอาการนี้ก็ไม่หายนะครับ เด๋วรอผู้รู้มาช่วยไขความกระจ่างอีกที  :020:

ออฟไลน์ borvorn

• ปี 1 เทอม 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 01:22:40 pm »
มันเริ่มช้าลง ตอนที่ผมลงเกมส์เยอะขึ่นและโปรแกรมครับ
แล้วก็ทำไมลงโปรแกรมแคมฟรอกไม่ได้ครับ มันจะค้างเลยแล้วพอกดปุ่มรีใหม่ก็จะบู๊คเข้าไม่ได้เลย
ขอความช่วยเหลือจากท่านผู้รู้ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ phnu

• สอบภาคทฤษฎี
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 03:09:17 pm »
ก่อนลงเกมส์โปรแกรมใหม่ไม่ save point ไว้ก่อนละครับ ผมโดนมาแล้ว