เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: Richtech Client + Asrock NF6G-VSTA + ATi 5670  (อ่าน 4330 ครั้ง)

ออฟไลน์ chainux

• สอบภาคทฤษฎี
  • *
Richtech Client + Asrock NF6G-VSTA + ATi 5670
« เมื่อ: ธันวาคม 30, 2010, 10:47:55 am »
คือ server stand by รอไว้แล้ว
ผมมานั่งทำเครื่องลูก โดยการใช้ Image ต้นฉบับนะครับ มาบูตที่เครื่องลูกที่จะ Up Image ขึ้น
โดยลงไดร์เวอร์เมนบอร์ด การ์ดจอ ซาวน์และอื่นๆ ให้เสร็จ ก็ปรากฏว่าเครื่องบูตปกตินะครับ ไม่มีปัญหา

ทีนี้ ก็เริ่มทำการ Up image ที่เครื่องลูกที่เสร็จนี้ ขึ้น Server
ก็เลยทำการติดตั้ง richtech client เข้าไป แล้วตั้งค่าการ์ดแลน หรือจะมาตั้งหลังจากรีบูตก็ได้ครับ
จากนั้นให้รีบูต ก็รีบูตเครื่อง เท่านี้แหละครับ อาการออกเลย ช้ามาก..........................
กว่าจะเข้าวินโดวส์ได้ 3-4 นาที ในขณะที่เครื่องอื่นๆ ไม่เกิน 30 วินะครับ

ซึ่งบอร์ดรุ่นนี้ Asrock NF6G-VSTA ก็ใช้หลายตัว แล้วใช้การ์ดแลน NForce ที่มีไดร์เวอร์เตรียมไว้ให้ สำหรับปัญหานี้โดยเฉพาะนะครับ  NForce 67.72 ที่แนะนำมา ปรากฏว่าใช้ได้ครับ แต่ ติดตรงเครื่องนี้นะครับ เนื่องจากแต่ละเครื่องของผม ใช้การ์ดจอแตกต่างกัน รบกวนและขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
Signature cleanned by Admin