เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้หน่อยครับ..Diskless  (อ่าน 4028 ครั้ง)

ออฟไลน์ realmetro

• นักเรียนมัธยม
สอบถามผู้รู้หน่อยครับ..Diskless
« เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 11:03:52 am »
คือว่าอันนี้เพื่อนที่สำนักงานฝากถามมาครับ ว่า ถ้า ใช้อุปกรณ์ QNAP ทำ server Diskless ประมาณ 40 - 60 เครื่องนี้จะทำได้ไหม หมายถึง ใช้อุปกรณ์ QNAP รุ่น TS-239 PRO โดยมีความจุอยู่ที่  4TB อ่้ะครับทำ server Diskless นะอ่ะครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ :039: :039: 
โดยมีรายละเอียดย่อดังนี้
อุปกรณ์จัดเก็บข้อมูล แบบเครือข่าย (NAS) รองรับฮาร์ดไดร์ฟแบบ SATA-II จำนวน 2 ชุด แบบ Hot-Swap สูงสุด 4TB (2x2TB), 2 พอร์ท 10/100/1000 Mbps, 5 พอร์ท USB 2.0, 2 พอร์ท eSATA, รองรับ RAID 0/1 * สามารถดาวน์โหลด BitTorrent โดยไม่ต้องเปิดคอมพิวเตอร์ + ซีพียู Intel Atom 1.66GHz + หน่วยความจำขนาด 1GB DDRII

***จุดประสงค์หลักๆคืออยากรู้ว่ามันสามารถทำเป็น server Diskess เหมือนเครื่อง pc ทั่วไปได้ไหมครับ และมีอะไรพิเศษที่เราจะต้อง config ไหม    :035: 
Signature cleanned by Admin