เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: บูตได้เเค่ 4 ครับ ช่วยผมทีทำทั้งวันเเล้วครับ  (อ่าน 4983 ครั้ง)

ออฟไลน์ suphakron

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
ผมทำร้านเกม อยู่ 15 เครื่องครับ   ทำระบบ no hdd ครับ  เเต่บูตได้เเค่ 4 เครื่องเองครับ
ผมใช้ RICHTECH  3.1    สวิตผมก็ใช้ 24 port 100/1000 เเลนการ์ด ก็ใส่ที่เครื่อง server 2  ใบ 100/1000
สายเเลน cat5e  บอดเครื่องลุกผมใช้ ALiveNF6P-VSTA   คือเวลาบูตอะครับจะไปค้างอยู่ที่   16 m ตรงโปรเเกรม richtech ค้างอยู่ตรง หน้าวินโดวตรงหลอดๆๆอะครับไม่ไปไหนเลย ผมก็   ส่วน os ผมใช้วินโดว xp sp3 เเตเป็นวินโดว 32 บิท  ถ้าผมใช้วินโดว drak editoin v7 ทั้ง server เเละ clint ได้ไหมครับ

Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ whiteleaf

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
Re: บูตได้เเค่ 4 ครับ ช่วยผมทีทำทั้งวันเเล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 03:13:39 pm »
[email protected] ลองเข้ามาคุยกันครับอาจช่วยได้ :044:
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
Re: บูตได้เเค่ 4 ครับ ช่วยผมทีทำทั้งวันเเล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 03:39:50 pm »
driver lan card ไม่ตรงครับลองแก้ไขตรง driver ดู  :)