เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามโปรแกรมจำกัดเน็ตเครื่องลูก  (อ่าน 2097 ครั้ง)

ออฟไลน์ alextest

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
สอบถามโปรแกรมจำกัดเน็ตเครื่องลูก
« เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 08:35:08 am »
ช่วงหลังมานี้ ลักษณะลูกค้าใช้เน็ตเยอะมาก บางรายเปิดจอเล่นเกมไว้แล้วยังทำอย่างอื่นอีกเพียบ

1.ดูหนัง โหลดหลายจอ ดูทีละจอแต่โหลดpartอื่นๆรอไว้(ถ้าเจอพร้อมกันเกมออนไลน์แล็คกันไป)
2.ดาว์นโหลดไฟล์หลายๆไฟล์พร้อมกัน(ตัวนี้ผมมีผลมาก)
3.เปิดเวปไว้หลายๆหน้า ทิ้งไว้แล้ว ค่อยมาอ่านทีเดียว
ร้านผม25เครื่อง ใช้ Diskless,Clark Connect เน็ต 1.true 10mb 2.3BB 5mb

ของผมเจอลูกค้าลักษณะนี้แล้ว CC แยกเน็ตแยกเกมให้ไม่ไหว(จากแยกได้95%กลายเป็นแยกไม่ได้เลย)

มีบางท่านเป็นเหมือนกันไหม แก้ยังไงครับ ต้อง config ค่าของ CC ใหม่ หรือ หา Software จำกัด Download มาลงบนวินโดเครื่องลูกค้าใช้

ส่วนตัวผมอยาก รู้ว่ามี Software จำกัดความเร็วในการใช้Netหรือปล่าว ใช้งานแบบว่า เปิดเครื่องลูกค่าขึ้นมา ลูกค้าบางเครื่องจะจำกัดความเร็ว แต่บางเครื่องจะไม่จำกัด สามารถเซทได้ กรณีว่าบางคนอยากโหลดก็ให้มาขออนุญาติ ก็จะปรับให้เดียวนั้น พอลูกค่าเลิกใช้เครื่องรีขึ้นมาก็จะกลายเป็นจำกัดความเร็วเหมือนเดิมตามที่เราตั่งค่า Server Diskless  (มันจะกลายเป็นว่าจำกัดความเร็วระบบLanด้วยไหม จะมีปัญหากับDisklessช้าด้วยรึปล่าว)

หรือท่านใดจะแนะนำยังไงก็ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Signature cleanned by Admin