เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ** สำหรับผู้ที่เล่น cabal ไม่ได้คับ *  (อ่าน 17384 ครั้ง)

ออฟไลน์ up_to_benz

• นักเรียนมัธยม
** สำหรับผู้ที่เล่น cabal ไม่ได้คับ *
« เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 11:22:44 pm »
สำหรับผู้ที่เข้า cabal ไม่ได้นะคับแล้วมันขึ้น ERORว่า Invalid floating point operation ทำยังไงก็ม่ายหายให้ติดตั้ง Adobe Flash player Activex เพิ่มนะคับ หรือcopy  link นี้ไปแปะแล้วลงได้เลยคับ หายชัวร์(ถ้าจาไปหวังพึงพี่ท่าน คงม่ายได้เล่น เพราะท่านมีศัพท์ทางคอมพิวเตอรร์เยอะเหลือเกิน เป็นที่ port โน้นบ้าง port นี้บ้างเป็นที่ isp บ้าง มันไม่เคยโทษตัวเองหรอกคับ ;D

http://www.adobe.com/shockwave/download/download.cgi?P1_Prod_Version=ShockwaveFlash&ogn=EN_US-gntray_dl_getflashplayer
Signature cleanned by Admin

virus023

• บุคคลทั่วไป
Re: ** สำหรับผู้ที่เล่น cabal ไม่ได้คับ *
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2007, 09:44:24 am »
สำหรับผู้ที่เข้า cabal ไม่ได้นะคับแล้วมันขึ้น ERORว่า Invalid floating point operation ทำยังไงก็ม่ายหายให้ติดตั้ง Adobe Flash player Activex เพิ่มนะคับ หรือcopy  link นี้ไปแปะแล้วลงได้เลยคับ หายชัวร์(ถ้าจาไปหวังพึงพี่ท่าน คงม่ายได้เล่น เพราะท่านมีศัพท์ทางคอมพิวเตอรร์เยอะเหลือเกิน เป็นที่ port โน้นบ้าง port นี้บ้างเป็นที่ isp บ้าง มันไม่เคยโทษตัวเองหรอกคับ ;D

http://www.adobe.com/shockwave/download/download.cgi?P1_Prod_Version=ShockwaveFlash&ogn=EN_US-gntray_dl_getflashplayer
เค้าโทษ CPU ด้วยนะครับ บอกว่า CPU อาจจะไม่ซัพพอร์ทเกม (CPU : AMD dual cor 4xxx+)

ออฟไลน์ up_to_benz

Re: ** สำหรับผู้ที่เล่น cabal ไม่ได้คับ *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2007, 02:47:05 pm »
 ๛emoticon51: มันก็โทษไปหมดนั้นแหละคับ แต่แบบว่า ไอ้เราก็พึงเล่นไง verion เก่า กรูก้อพึงเล่นอยู่เลย พอ up verion ใหม่กลับเล่นไม่ได้  ๛emoticon251: แล้วมาโทษ cpu (กรู่ยังไม่ได้เปลี่ยน cpu เลย) เอาเถอะคับ เจ้านายยยยยยย.....

aektrd

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2007, 01:36:06 am »
ที่ร้านเอาออกเลยครับ ปัญหาน่ารำคาญบ่อยมาก บอกเด็กที่มาเล่นที่ร้านว่าไม่ต้องเล่นได้มั๊ยเด็กบอกว่าพี่ครับ ในร้านมีคนเล่นแค่อาทิตย์ละ 1-2 ชม. เอาออกเถอะครับ ค่ายนี้บอทก็มี ปัญหาก็กวนจาย
เข้าทางเลยครับ ลบแม่งเลย  :laugh:

ออฟไลน์ tatinthi

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2007, 07:27:32 am »
 :c_laugh:ร้านผมถ้าไม่มีมัน...................ผมตายแน่ :D

ออฟไลน์ ผักหวาน

• คุณทำให้เราได้รักกัน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2007, 08:27:14 am »
หุหุ ไม่เคยเจอ อิอิ

samartLOTUS

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 20, 2008, 05:11:34 am »
ร้านผมเหมือนกันไม่มี cabal ลูกค้าหายไป 5-6 เครื่อง แนะนำ Perfect world ลงแทนนะครับ เด็กเล่นแล้วติดจายแน่นอน......เอาแทน cabal ไปเลย

PaJiNgGo

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 06:54:22 pm »
ช่วยดูของผมทีซิครับ
มันโหลดpatchผ่านนะครับ
Xtrapก็ผ่านนะ
แต่พอตอนเข้าเกมส์อ่ะหลุดเลย
ทำไงให้หายอะครับ
เป็นที่อะไรบอกผมทีครับ

PaJiNgGo

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 06:56:11 pm »
มันหลุดตั้งแต่ตอนเข้าเลยนะครับ
ที่ขึ้นหน้าจอดำๆที่ว่าcabal
ยังไม่ทันถึวที่ใส่ไอดีเลย
ก็หลดซะละเปนเพราะไรอะครับ

may122

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 04:40:48 am »
เอางี้นะคับพอถึงตอนที่ลงเสร็จโหลด แพชทุกตัวของมันให้หมดแล้วลง  แล้วเข้าเกมดู มันจะขึ้นว่า  updat ....300   แล้วก็ไปโหลด4.00 มาลงคับ
ถ้ามันหลุดก็โลหดแพชมาให้ครบคับ  หรือไม่ก็ไปซื่อแผ่นมาลง V.4.00  จบ :zzz:

somsuk

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 05:13:44 am »
มาโหลดคลิปจากเว็บกันดีก่า

วิธีไม่ยากครับ แต่ที่ผมลองแค่เว็บ mthai นะคับเว็บอื่นยังไม่ได้ลองอ่ะ
ไม่ใช่โปรแกรมนะคับ ใครที่รู้แล้วผ่านไปเลยคับ
โหลดมาแล้วแตกไฟล์จะเป็นไฟล์ mht เปิด IE หรือ เบราเซอร์อื่นก้อได้คับ
http://bnlink.com/?p=779a6

ออฟไลน์ เจ้าของร้านทีโอเน็ต

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
  • ลูกค้าคือผู้มีพระคุณ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 05:58:11 am »
ที่ร้านผมเจอปัญหาแบบนี้ครับ
cabalmain.exe - Unable To Locate Component
ตัวเกมส์ไม่เจอไฟล์ fmodex.dll
ปัญหานี้เกิดจากหลังจากโหลด Manual Patch 4.00 มาติดตั้งเพื่ออัพเดทแพทซ์
วิธีแก้ให้โหลดไฟล์ fmodex.dll ที่นี่เลย  http://www.down-dll.com/dll/f/fmodex.dll.zip
จากนั้นแตกไฟล์แล้วเอาไฟล์ fmodex.dll  ไปติดตั้งใน C:\Windows\System32
ก็สามารถเข้าเล่นเกมส์ไดครับ

creaker

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 08:01:52 am »
ลงไว้ให้เล่นเถื่อนได้ก็พอแล้ว :chuchu:

ออฟไลน์ mrkai999

• สัมมนาทำ Server ! พี่น้องร้านเน็ต ร้านเกม ร้านคอม อยากทำเป็นลงทะเีบียนด่วน...
  • รุ่นTHE
    • mrkai999
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 08:06:18 am »
เดียวนี้เค้าเป็น เวอร์ชั่น 4.0 แล้วนะครับ
http://cabal.asiasoft.co.th/detail.aspx?webID=107&TID=7&contID=606

http://ossc.in.th/forum/index.php?topic=577.0

โครงการรักความเป็นไท ใช้ซอฟต์แวร์ถูกกฎหมาย ช่วยชาติประหยัด ช่วยลูกหลาน
http://www.facebook.com/groups/netcafefreedom/

ออฟไลน์ หวานซะ

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 05:33:18 am »
ที่ร้านก็ไม่เห็นมีใครสนใจเล่นกันเลยอ่ะ    เถื่อนก็เล่นกันจนเอือนกันหมดแระ

ออฟไลน์ ♥Monkey Pimp♥

• สยามคาเฟ่ TeamWork!
    • HI5 ÊèǹµÑÇ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 05:47:53 am »
 :gum:  เดี๋ยวนี้ไม่มีใครเล่นเลย

ออฟไลน์ arkeerat

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 05:54:56 am »
ที่ร้านก็ไม่เห็นมีใครสนใจเล่นกันเลยอ่ะ    เถื่อนก็เล่นกันจนเอือนกันหมดแระ

เพราะลงเถื่อนงัยคับ เด็กถึงเบื่อเร็ว ผมว่า sv จริงมันก็ขึ้นไม่ยากนะ ก็เอาพอมีลุ้น ว่าเมื่อไหร่เวลจะสูงๆ เมื่อไหร่จะมีสกิลแรงๆสวยๆออกมาให้เรียนให้ใช้ มันมีเสน่ห์ดีออก ถ้าประมาณเล่น 2 วันก็เวลตันแล้ว ผมว่าเด็กเล่นไม่กี่วันก็เบื่อแล้ว เพราะพอเวลตันของเทพเหมือนกันหมดก็ไม่รู้จะทำไรกันต่อแล้ว สรุปสุดท้ายจบ แทนที่จะได้ลูกค้าเล่นนานๆ กลายเป็นเล่น 2 วันเบื่อ คุ้มดีคุ้มร้ายกลายเป็นพลอยเบื่อเกมอื่นไปด้วย คราวนี้เล่นน้อยลงจากวันละ 3-4 ชั่วโมงเหลือวันละชั่วโมงหรือไม่ถึงด้วยซ้ำ

สรุป อย่าไปลงมันเลยคับของเถื่อน นอกจากไม่ถูกต้องแล้ว มันยังทำให้เกมมันเสื่อมความนิยมเร็วด้วย และท้ายที่สุด ผลกระทบก็จะมาจบที่เราเองนะคับ

ออฟไลน์ gisnep

• มือใหม่
  • *
    • boiler
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 08:16:04 am »
แต๊งกิ้วมากครับ