บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: รัฐบาลประกาศแจกแท็บแล้ว มีผลกระทบร้านคอมไหมค่ะ  (อ่าน 1530 ครั้ง)

ออฟไลน์ sundae

• มือใหม่
  • *
ตอนแรกคิดว่าแท็บธรรมดาๆ ที่มีแค่เนื้อหาทางวิชาการ ที่จะให้มหาลัยในประเทศผลิต ตอนนี้เปิดเผยสเปกออกมาแล้ว แรงพอตัวเลยค่ะ แถมยังเป็นแอนดรอยอีก แน่นอนว่า มันก็จะลงเกมส์ได้ ดูหนัง ฟังเพลงได้ เด็ก ป.1 ไม่เท่าไรค่ะ แต่เห็นว่าจะให้เอากลับบ้านด้วย พี่ๆคงต้องเอามาเล่นแน่ คิดว่าจะมีผลกระทบกับร้านคอมมากไหมค่ะ ทีนี้เขตนอกเมือง เด็กเล็กๆจัดว่าเยอะ แถมช่วงนี้เงียบด้วย ต้องบอกว่า เงียบมากขนาดวันเสาร์ยังไม่ถึง 600 เลยค่ะ (ร้านไม่มีคู่แข่งนะ มาเปิดก็ปิดไปหมด)ละมาเจอข่าวแจกแท็บอีก แม่ก็เลยเครียดซะงั้น มาพูดๆๆ จนเราก็คิดตามเหมือนกัน ว่าถ้ามันเอากลับบ้านได้ก็คงเล่นกันอยู่บ้าน ไม่ออกมาร้านละ ถึงจะเล่น PB SF ไม่ได้ แต่ว่ามันก็เล่นเกมส์ เข้าเฟสได้ แต่แถวบ้านไม่มีไวไฟนะค่ะ มีแค่กระจุกเดียวเป็นของ 3bb

อยากได้ความเห็นร้านเน็ตหน่อยค่ะว่า จะกระทบมากไหม :039: :039: :039: