เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้วิธี ทำ diskless แบบไม่พึ่ง software ช่วยทำ อ่าครับ ใครพอมีแนว แนะนำ ทีครับผม  (อ่าน 3806 ครั้ง)

ออฟไลน์ dungjaman

• มือใหม่
  • *
คือ ตอนนี้ ผมทำ dhcp tftp ได้และงับ กล่าวคือ สามารถให้เครื่อง client boot อ่าน module จากเครื่องServer (เป็น module ที่ช่วยในการแสดงผล menu.c32) แบบมี menu ให้เลือกได้และครับ แต่อยากจะรู้ วิธี ว่าทำไงให้มัน เลือก menu แล้ว จะไปเอา imagefile os นั้นๆ เีรียกมาให้ client ใ้ช้งานได้

ตอนนี้ใช้ centos เป็นตัว Server ใครพอมีความรู้แนะนำ ทีนะครับ