บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ มีปัญหากับ cafesuite  (อ่าน 3201 ครั้ง)

ออฟไลน์ gigatoon

• ปี 1 เทอม 2
ช่วยด้วยครับ มีปัญหากับ cafesuite
« เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 02:49:19 am »
ผมเปิดร้านมาได้ 4-5 วันแล้ว ตอนแรกก็ลงระบบเฉพาะ diskless อย่างเดียว แต่พอผมมาลง cafesuite เพิ่มเพื่อบริหารงาน
โดยส่วนการใช้งานก็ง่ายดีครับสะดวกขึ้นมาก แต่ติดปัญหาอยู่อย่างเดียวครับ คือเข้าเกมส์ไม่ได้ ทั้งออนและออฟไลน์
โดยที่โปรแกรม agent ของ cafesuite ที่ฝังอยู่เครื่องลูก จะคอยบล็อกการทำงานของ process ที่ไม่รูจัก ซึ่งก็คือ พวก process และ ไฟล์ต่างๆ
ของเกมส์ที่จำเป็นต้องรันในตอนที่เปิดเกมส์นั่นเอง
ผมลองค้นหาข้อมูลอยู่หลายวันก็ไม่เจอวิธีแก้ ตอนนี้ผมเลยเลือกคลิกโหมด ซ่อมบำรุง เข้าไปด้วยหลังจากที่เครื่องลูกใช้งาน
ตรงแถบสถานะก็จะเป็น "ใช้งาน, ซ่อมบำรุง" เครื่องลูกถึงจะสามารถทำงานได้อย่างอิสระ
ท่านใดพอรู้วิธีแก้หรือเคยเจอปัญหาแบบผมมาก่อน ขอความช่วยเหลือหน่อยนะครับ
ถ้าแก้ตรงนี้ได้แล้ว บัคเล็กๆน้อยๆของ cafesuite ผมคงลืมไปได้เลย และคงใช้ โปรแกรมนี้ไปตลอด :029:
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ thunder2008

• ปี 1 เทอม 2
Re: ช่วยด้วยครับ มีปัญหากับ cafesuite
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 02:40:06 am »
ผมไม่ได้ใช้ diskless เคยเจอแบบนี้นะ ผมใช้deepfreeze +cafesuit เคยเจอปัญหานี้ ขึ้นอยู่ที่ ลงอันใหนก่อน เราเซทค่าเครื่องลูกยังไง พอเป็นแนวทางแก้นะคับ