บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้หน่อย คือจะเปิดร้นเน็ตนะ โดยใช้ระบบ Diskless  (อ่าน 4444 ครั้ง)

ออฟไลน์ eakkasitp

• ปี 1 เทอม 2
จะเปิดร้านเน็ต ขอคำแนะนำหน่อย

ช่วยตัดสินใจหน่อยว่าจะใช้   สเป็กคอมรายละเอียดของเครื่อง แบบไหนดี ทั้งเครื่องลูก และเครื่องแม่

ออฟไลน์ eakkasitp

• ปี 1 เทอม 2
Re: ขอความรู้หน่อย คือจะเปิดร้นเน็ตนะ โดยใช้ระบบ Diskless
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 07:33:23 am »
ไม่มีใครให้คำตอยเลยหรอนี้

ออฟไลน์ pele

• มือใหม่
  • *
อยากเปิดเหมือนกันครับ กำลังศึกษาอยู่
แล้วค่าเซ็ตระบบนี้มันจะแพงไหมครับ

ออฟไลน์ tstcvhss

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
จะเปิดกี่เครื่องครับ แล้วมีงบทำประมาณเท่าไหร่.. ถ้าเพราะถ้าเครื่องเยอะ การประกอบ Server Diskless มันก็จะต้องเพิ่มขึ้นอีกนิดหน่อยหนะครับ..ลองดูว่า จะทำกี่เครื่องแล้ว มีงบเท่าไหร่นะครับ แล้วมีความรู้เรื่องคอมพิวเตอร์บ้างมั้ยครับ..ไม่งั้นลองแอดมาคุยกันได้ครับ .. [email protected] หรือ ศูนย์แปดเก้า-หนึ่งหกสองเจ็ดเจ็ดศูนย์สาม ครับ
Signature cleanned by Admin