เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหา proxy ครับ  (อ่าน 3679 ครั้ง)

ออฟไลน์ Khongsak

• มือใหม่
  • *
ปัญหา proxy ครับ
« เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 03:00:03 am »
รบกวนผู้รู้ ปัญหาคือ server windows ลง squidNT siamcafe และก็ลง Winroute firewall 6.5.2 เครื่อง server เข้าเน็ตได้ไม่มีปัญหา
แต่เครื่องลูก เข้าเน็ตไม่ได้ เหมือน server ไม่จ่าย proxy ผมเซ็ต server transparent proxy ตามภาพ ไม่รู้ว่าต้องเซ็ตอะไรเพิ่มไหมครับ

ออฟไลน์ เอกพจน์

• the pepople
  • ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
  • คนบ้านนอก
    • www.disklessthai.co.cc
Re: ปัญหา proxy ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 05:03:02 am »
ผมไม่เคยใช้โปรแกรม ตัวที่ สองที่คุณว่าเลย ผมใช้ แต่ SquidNT เท่านั้นครับ ลองปิดไฟล์วอล เครื่อง server proxy ดูครับ แล้วดู service ด้วยว่า firewall ปิดรึย้ัง
ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน

ออฟไลน์ cocore

• นักเรียนประถม
Re: ปัญหา proxy ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2012, 06:09:43 am »
 :021: :021: