บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: เราจะตรวจสอบ Router Wireless ตัวปล่อยสัญญาณ อย่างไรคับ Router Wireless TP-Link  (อ่าน 11994 ครั้ง)

ออฟไลน์ kisada

• ปี 1 เทอม 2
ตัว Router ส่งสัญญาณให้ accesspoint แต่ตัว accesspoint ไม่ทำงานคับ มีวิธีแก้ไหมคับ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ Chinosuke

• นักเรียนประถม
status ของ wiless ที่ตัว Accesspoint  มีโชว์บอกหรือไม่ครับ ขอรายละเอียดเพิ่มเติมด้วยครับ
ถ้าหากทำงาน มันจะกระพริบบ้างนิดหน่อยนะครับ หรือไม่ลองหา โน๊ตบุ๊ค หรืออุปกรณ์ที่สามารถรับสัญญาณ wi-fi ได้มาลองเปิดดูก็ได้ครับ เพื่อจะทราบว่า ตัว accesspoint ของเราทำงานหรือไม่ชัวร์ๆ ครับ
รายละเอียดเพิ่ม pm มาคุยได้ครับ

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
ตัว Router ส่งสัญญาณให้ accesspoint แต่ตัว accesspoint ไม่ทำงานคับ มีวิธีแก้ไหมคับ

ขยายความนิดครับ ไม่ทำงานนี่อะไรไม่ทำงานครับ

ออฟไลน์ pantor

• toyota your aways
  • ที่ใหนมีรักที่นั้นมีทุกข์
จะลองเอาไปใช้ดูเคยเหมือนกัน :001:

ออฟไลน์ somsakdee29

• มือใหม่
  • *
ขอบคุณที่นำข้อมูลมาให้อ่านกันครับ

ออฟไลน์ bellnarak66

ขอบคุณที่นำข้อมูลมาให้อ่านกันครับ

ยังไม่มีไรให้อ่านเลย หนู ก็ งง

ออฟไลน์ formoz

• สอบภาคทฤษฎี
  • *
  • á¹Ð¹ÓÃéÒ¹¢Ò¤ÍÁ¾ÔÇàµÍÃìÃÒ¤Ò»ÃËÂÑ´|Notebook
    • ÃéÒ¹¢Ò¤ÍÁ¾ÔÇàµÍÃì ªÅºØÃÕ, ÃÒ¤Ò¤ÍÁ ªÅºØÃÕ
 :001:   ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

ออฟไลน์ menaza

• ¤ÍÁ¾ÔÇàµÍÃì | Notebook | LED | Printer | Scanner
  • มือใหม่
  • *
  • ÈÙ¹ÂìÃÇÁ¨Ó˹èÒ¤ÍÁ¾ÔÇàµÍÃì|Notebook |ÍØ»¡Ã³ìäÍ·Õ
    • ÃéÒ¹¢Ò¤ÍÁ¾ÔÇàµÍÃì ÂâʸÃ,ÃÒ¤Ò¤ÍÁ¾ÔÇàµÍÃì ÂâʸÃ
ขอบคุณวิธีการดีๆ  ที่นำมาแนะนำนะคะ