บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการต่อ ADSL 2 Line เข้า Network เดียวด้วย Load Balance  (อ่าน 7604 ครั้ง)

midori

• บุคคลทั่วไป
ต้องการต่อ ADSL 2 Line เข้า Network เดียวด้วย Load Balance
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2005, 07:05:23 am »
ไม่ทราบว่าจะต้องทำอย่างไรบ้างครับ เอาทุก ๆ แบบเลย ทั้งใช้อุปกรณ์ หรือใช้ OS นะครับ พอดียังไม่ค่อยแน่ใจเรื่องนี้นะครับว่าจะทำอย่างไร
ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

BongZa

Re: ต้องการต่อ ADSL 2 Line เข้า Network เดียวด้วย Load Balance
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2005, 03:07:44 pm »
ใช้ 2 wan router ครับ ตัวละเก้าพันกลางๆ

X-Omega

Re: ต้องการต่อ ADSL 2 Line เข้า Network เดียวด้วย Load Balance
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2005, 11:46:49 pm »
pfsense --------  www.pfsense.com

ออฟไลน์ mnop_29

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 21, 2007, 07:47:26 am »
ลองใช้  loadbalance Router  ของ  Tactio  ซิ  เราใช้อยู่ดีมาก  ไม่มีปัญหา  Option เซ็ตง่ายมากๆๆๆๆ  ตัวนึงไม่กี่พัน  มีทั้ง 2 Wan และ 4 Wan   :)
Signature cleanned by Admin