หมวดหมู่แรก > Tips & Technic Computer network

ถามผู้รู้เรื่องlanทุกท่านครับ

(1/12) > >>

konkeelay:
คือว่าน้องผมฃื้อNotebookมาจาเล่นแชร์อินเตอน์เน็ตด้วยLan
ขอวิธีทำอย่างละเอียดหน่อยครับ
ผมพยายามทำแต่ก็ไม่ได้เลย มีภาพประกอบด้วยยิ่งดีนะครับ
ใช้ winxp ทั้ง 2 เครื่องเลยครับ 
และต้องมีอุปกรณ์อะไรบ้างในการเชื่อมต่อนอกจากการ์ดlanทั้ง2เครื่องและสายต่อ

Dynax505:
ให้ไปหาสายแบบ LAN แบบไขว่มาครับไปบอกร้านคอมฯ เขาจะรู้ แล้วก็คลิ๊กขวาที่ไอคอนที่ใช้ต่อเน็ต เลือกหัวข้อ Advanced ติ๊กให้หมดเลยครับ กด OK แล้วอีกเครื่องตัวลูกส่วนมากเสียบสาย LAN จะเล่นได้เลยครับ ถ้าไม่ก็แค่ตั้งให้มันหาไอพีเองน่ะครับแค่นั้น  :D

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

konkeelay:
ไม่เห็นมีตัวที่ว่าเลยครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

theman:
ดูที่ตัวต่อ internet สิครับ

konkeelay:
ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version