เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแก้ปัญหาที่ผมปวดหัวกับโปรแกรม Recovery Genius ทีคับ  (อ่าน 19967 ครั้ง)

kanui

• บุคคลทั่วไป
เรื่องของเรื่องคือผมไปซื้อ Lisencd XP จากคนๆหนึ่งเพื่อจะเปิดร้านเน็ทพี่แกก็ใจดีแถมโปรแกรม Recovery Genius มาให้บอกใช้ป้องกันลูกค้าโหลดโปรแกรมเถื่อนมากเก็บไว้ที่เครื่องโดยเราไม่รู้ตัวและป้องกันอย่างอื่นอีกมากมาย เราก็ แจ๋วซิได้ของแถมยังงี้ แต่พอลงปรแกรมปั้บ บรรลัยเกิดคับ พอผมจะไปเซ็ทอัพค่าต่างๆหรือจะทำอะไร มันดันถาม Old Password น่าน! ตอนลงไม่เห็น มึ งจะให้ตูเซ็ท อะไรซักอย่างแต่ลงเสร็จดันถาม หงอยแดกซิคับงานเนี่ย ทำไรก็ไม่ได้ Uninstallก็ไม่ได้ ติดต่อคนที่ใจดีก็ไม่ได้ อย่ากระนั้นเลยล้างเครื่องดีกว่า ตอนล้างเมนบอรดของ AvRock มันกดปุ่มลัด F11 ได้ผมให้บู้ตแผ่น สตารทดิสก จากCDwin98เอา แล้วก็Fdisk-ล้างซะเสร็จสรรพ พอจะลง window ทีนี้มันยังเริ่ม บูตจากไดรฟ A: อยู่ ผมก็เข้าไปเปลี่ยนในไบออส ออกมาพระเจ้าช่วย CMOS Bad คับแล้วก็มีหน้าต่างสีฟ้าๆของไ อ้เจ้าโปรแกรมตัวเนี่ยมันอยู่ มีปุ่มอยู่3ปุ่ม SAVE , Recory , Analysis แค่เนี่ยกดอะไรก็ไม่ได้ รีสตารท ตลอด กด ESC มันก็ถาม Password อีกแล้วคับ ผมเลยลองถอดถ่านไบออสออกก็ยังเป็นอยู่ดี ผมปวดหัวมากเลยเนี่ย ใครก็ได้ช่วยผมทีนะคุณแม่ขอร้อง!........... (ขอบคุณล่วงหน้าคับ)

จากผู้มีประสบการณ์

Re: ช่วยแก้ปัญหาที่ผมปวดหัวกับโปรแกรม Recovery Genius ทีคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2005, 01:50:24 pm »
เข้าไป เวจของ Recovery Genius  จากนั้นไปโหลดโปรแกรมสำหรับการถอนการติดตั้ง Recovery Genius มันเป็นโปรแกรมเล็กๆ ไว้สำหรับถอนโดยเฉพาะบนmode DOS ลองดูนะ

kanui

Re: ช่วยแก้ปัญหาที่ผมปวดหัวกับโปรแกรม Recovery Genius ทีคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2005, 04:11:39 pm »
 :'( หาแทบตายก็ยังไม่เห็นเลยคับใครมีช่วยส่งให้ผมหน่อยคับ เออโปรแกรมRecovery Genius v.5.0 เนี่ยเป็นของ บ.goldensoft นะคับ เวบมันก็ www.gotogs.com ขอบคุณคับ

kanui

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2005, 04:12:56 pm »
ลืมบอกเมลคับ [email protected]

kanui

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2005, 06:25:24 pm »
ขอถามด้วยคับเอาตัวโปรแกรมไปใส่ในแผ่นดิกส(A:)แล้วใส่ หลังจากใช้ แผ่นสตารดิกสบูตดอสขึ้นมาใช่ไหมครับ หรือเอาตัวโปรแกรมใส่ในแผ่นเดียวกับแผ่นบูตได้เลย      ขอบคุณคับสำหรับลิงค

ขี้เกียจลอกอิน

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2005, 07:32:57 pm »
ตอนลง มันจะบอก ระหัสผ่านให้เสร็จ ครับ  คุณต้องดูครับว่ามันบอกระหัสผ่านอะไร โดยปรกติ โปรแกรมนี้ ระหัสผ่านเริ่มแรก ที่มันให้มาคือ 12345678  เอาระหัสนี้ไปลองดูครับ

kanui

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 03:57:55 pm »
เยี่ยมคับคุณ ขี้เกียจล็อก ขอบคุณมากคับแก้ไขได้แล้ว และขอบคุณทุกๆคนที่ช่วยเหลือขอบคุณมากคับ

Nightcafe

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 08:22:21 am »
โปรแกรมนี้ถ้าศึกษาวิธีใช้ให้เข้าใจ
มีประโยชน์กับร้านเน็ต ร้านเกม มากครับ ยืนยันครับ :)

ร้านเกม

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2005, 12:28:20 pm »
password 12345678

kobkit

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2005, 02:43:45 pm »
ขอ link โหลด โปรแกรม พร้อม ตัว Crack ด้วยคับ

jasda2003

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2005, 05:06:24 pm »
ขอ link โหลด โปรแกรม พร้อม ตัว Crack ด้วยคับ

http://www.siamcafe.net/board/index.php?topic=9797.0   ดูหัวข้อสุดท้ายเลยนะท่าน

มาวิน

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 13, 2006, 11:56:15 am »
 พาสมันคือ 12345678  ลองดูคับ

แหะๆ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2006, 03:39:13 pm »
คือ..ลงไปแล้ว แต่อยากรู้ว่า จาเซ็ทยังไงให้มันกลับมาเหมือนเดิมทุกครั้งที่รีเคื่องอ่ะคะ
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบที  หงิ๋งๆๆ  ;)

bungygum

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2006, 01:20:30 pm »
 :)  ให้ตั้งค่าตามนี้นะครับ Set Parameter  เป้น Auto  ส่วน recover Timer เป็น 1 Days ครับ

sadja2005

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 05, 2006, 08:59:40 am »
หากท่านเคยประสบปัญหาที่ว่า เราติดตั้งโปรแกรมในเครื่องคอมทุกอย่างเรียบร้อย
แต่วันดีคืนดีมีคนมาแอบใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ของเรา แล้ว ลงโปรแกรม ทั้งเกม ทั้งรูป อะไรต่อมิอะไรเยอะแยะ
อยากจะทดลองโปรแกรมใหม่ๆ แต่กลัวว่าลงไปแล้วคอมพิวเตอร์จะมีปัญหา เลยไม่กล้าลง เพราะถ้าเกิดเจ๊งขึ้นมา ต้องมานั่งลงใหม่อีก
ชอบลงโปรแกรมใหม่ๆ ไม่กลัวคอมเจ๊ง เพราะโกสต์ไว้แล้ว แต่ต้องมานั่งเสียเวลาโกสต์

ลองมาใช้โปรแกรมตัวนี้ดูครับ ชื่อ โปรแกรมว่า Recovery Genius

การติดตั้ง

1. ดับเบิ้ลคลิกที่ Autorun จะปรากฏหน้าต่างดังภาพ จากนั้นคลิกที่ Install

2. เมื่อปรากฏหน้าต่างดังรูปให้คลิกที่ Register แล้วใส่ Username กับ Serial ลงไป

3. คลิกยอมรับข้อตกลงแล้ว Next ดังรูป

4. คลิกเลือกว่า ระบบปฏิบัติการในเครื่องของเรามีมากกว่า 1 ระบบหรือไม่ (โดยปกติก็จะมีแค่ 1 เดียว)

5. คลิกเลือกตัวเลือก Custom Install ดังรูป

6. จากรูป ในกรณีที่เรามีหลายพาร์ทิชั่นใน Harddisk เราก็ต้องเลือกว่า จะให้โปรแกรมมันจัดการที่พาร์ทิชันใดบ้าง

ตรงนี้ต้องทำความเข้าใจให้ดีนะครับ
สมมติว่า ผมมี 2 พาร์ทิชัน คือ C กับ D
หากผมเลือกให้มันจัดการทั้งสองพาร์ทิชั่นเลย นั่นหมายความว่า
ไม่ว่าผมจะติดตั้งหรือ เอาข้อมูลอะไรก็ตามมาใส่ที่ C กับ D
เมื่อเราสั่งให้มันคืนค่า (Recovery) ทุกสิ่งทุกอย่างที่เราเอามาใส่ใหม่นั้นจะถูกลบจนเกลี้ยงหมด

ตรงช่อง Miscellaneous นั้น ให้ใส่ password ป้องกันคนมาแก้ไขค่าที่เราตั้งไว้ครับ

ตัวเลือก Recovery Type มี 5 แบบ แต่ที่ใช้หลักๆก็มี 3 แบบ คือ

NO หมายถึง ไม่ให้โปรแกรมทำงาน นั่นหมายความว่า ไม่ว่าเราจะเอาข้อมูล โปรแกรม อะไรมาใส่เพิ่มในเครื่อง โปรแกรมนี้มันก็จะไม่สนใจทั้งสิ้น (เอาหูไปนา เอาตาไปไร่ ทำนองนั้นอะครับ)

Manual หมายถึง ขณะที่เราบูทเครืองมันจะมีหน้าต่างตัวเลือกขึ้นมาให้เราเลือกว่า จะคืนค่า (Recovery) ข้อมูล หรือ ไม่คืนค่า

Timer หมายถึง เลือกรูปแบบการจัดการเป็นแบบตั้งเวลา (ผมใช้ตัวเลือกนี้ครับ ประหยัดแรง เพราะเด็กนักเรียนชอบแอบเอาเกมมาลงประจำทุกวัน ผมก็เลยตั้งค่าแบบนี้โดยกำหนดให้มันจัดการคืนค่าทุกๆวัน) เราสามารถเลือกว่าจะตั้งเวลากี่วันได้โดยคลิกที่ปุ่ม Advance Setting ด้านขวามือ ซึ่งเมือเลือกจะปรากฏหน้าต่างดังรูป

จากรูปเป็นการกำหนดให้มันคืนค่า (Recovery) ทุกๆ 7 วัน นั่นหมายความว่า พอครบ 7 วันหลังจากวันติดตั้งปุ๊บ มันจะคืนค่ากลับมาเป็นค่าเดิมตอนที่เราติดตั้งโปรแกรมนี้ใหม่ๆ
ส่วนตัวเลือก Space นั้นเป็นการกำหนดว่า
3.1 Prompt when ….% Free space used >> ถ้าหากมีการใช้เนื้อที่ของฮาร์ดดิสก์ไปกี่เปอร์เซ็นต์ของเนื้อที่ที่ว่างอยู่ ณ ขณะที่ลงโปรแกรม โปรแกรมจะถามขึ้นมาทันทีว่า จะคืนค่า (Recovery) ไหมจ๊ะ ฮาร์ดดิสก์คุณถูกใช้จะเต็มแล้วนะ
3.2 Prompt when ….% Data Saved >> ถ้าหากมีการบันทึกข้อมูลเพิ่มขึ้นมา กี่เปอร์เซ็นต์จากเนื้อที่ฮาร์ดดิสก์ขณะที่ลงโปรแกรม โปรแกรมจะถามขึ้นมาทันทีว่า จะคืนค่า (Recovery) ไหมจ๊ะ ฮาร์ดดิสก์คุณถูกใช้บันทึกข้อมูลไปแล้ว…% แล้วนะ

7. เมื่อเลือกทุกอย่างเรียบร้อยแล้ว ก็คลิกที่ Next ไปเรื่อยๆจนเสร็จสิ้น และคลิกที่ Restart ดังรูป

8. หลักจากที่ Restart เครื่องแล้ว จะปรากฏไอคอนเล็กของโปรแกรมที่ System Tray Icon ดังรูป

ทีนี้บางท่านอาจสงสัยว่า หลังจากที่เราลงโปรแกรม Recovery Genius ไปแล้ว ถ้าเราลงโปรแกรมข้อมูลไปเพิ่มเติม และอยากจะให้โปรแกรม Recovery Genius จดจำสถานะของเครื่องใหม่ (จำว่าตอนนี้ เครื่องมีโปรแกรมใหม่มาติดตั้งแล้วนะ เอ็งต้องจำไว้ล่ะ อย่าเผลอไปคืนค่าเดิมล่ะ) จะทำอย่างไร ต้องทำตามขั้นตอนนี้ครับ

8.1 คลิกขวาที่ ไอคอนโปรแกรมตรง System Tray แล้วเลือกตัวเลือก Command ดังรูป

8.2 คลิกที่ตัวเลือกตามรูปเลยครับ แค่นี้เองง่ายๆ

9. หากท่านต้องการแก้ไขรูปแบบการจัดการ เช่น ต้องการเปลี่ยนรูปแบบเป็นแบบ Manual ก็ให้ดังนี้ครับ

9.1 คลิกขวาที่ ไอคอนโปรแกรมตรง System Tray แล้วเลือกตัวเลือก Set parameter ดังรูป

9.2 จะปรากฎหน้าต่างขึ้นมาให้เราตั้งค่า เหมือนตอนเราติดตั้งเลยครับ

10. ไม่ชอบโปรแกรมนี้ จะเอาออกได้ไหม
>>ได้ครับ ทำตามขั้นตอนนี้ครับ

10.1 คลิกขวาที่ ไอคอนโปรแกรมตรง System Tray แล้วเลือกตัวเลือก Command ดังรูป

10.2 เมื่อปรากฏหน้าต่างขึ้นมาให้เราคิดก่อนว่า หากเราต้องการให้ภายหลังจาก Uninstall แล้ว ให้โปรแกรมมันคืนค่าเดิมเหมือนกับก่อนที่เราจะติดตั้งโปรแกรม ต้องเลือกตัวเลือกดังรูป

10.3 หากเราต้องการให้ภายหลังจาก Uninstall แล้ว ให้โปรแกรมจดจำสถานะปัจจุบันของเครื่องขณะนี้ ต้องเลือกตัวเลือกดังรูป จบแล้วครับ มีอะไรไม่เข้าใจถามมาได้นะครับ

หวังว่าคงมีประโยชน์นะครับ  และขอขอบคุณท่านที่โพสเอาไว้ในเว็ปนะครับ พอดีผมไปเจอเลยเห็นว่าดี เลยขอก๊อปมาให้ใช้กันครับ

hrcwclub

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 16, 2006, 06:21:48 pm »
มีวิธีใช้งานของเวอร์ชั่น 6.1 ไหมครับแล้วตัวที่ลงวิธีใช้นี้เวอร์ชั่นอะไรครับ ขอบคุณ

Naei

Re: ช่วยแก้ปัญหาที่ผมปวดหัวกับโปรแกรม Recovery Genius 
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 17, 2006, 02:45:06 am »
;D  :D ช่วงนี้เป็นหวัดเลยหายามาฝากครับ
เข้าไปตามลิงค์ดูครับ
http://www.bluemoon.qfhs.info/forum/index.php?showtopic=5327
http://www.soddl.com/index.php?showtopic=3956
ก้อเลือกเอาครับ  ::)

hrcwclub

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 17, 2006, 03:20:38 am »
เวอร์ชั่น 5 ใช้กับ HDD Sata ได้ไหมครับถ้าได้ขอตัวโปรแกรมพร้อมยาแก้ไอมาลองได้ไหมครับ ขอบคุณมากจ้า  :)

Naei

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 17, 2006, 07:27:36 am »
เวอร์ชั่น 5 ใช้กับ HDD Sata ได้ไหมครับถ้าได้ขอตัวโปรแกรมพร้อมยาแก้ไอมาลองได้ไหมครับ ขอบคุณมากจ้า  :)
;D ;D ใช้ได้กับเวอร์ชั่น 6 ครับ 5 ใช้ไม่ได้

hrcwclub

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 19, 2006, 09:23:50 am »
จะเซ็ฟข้อมูลพอ restart แล้วมันขึ้น data over flow แก้ยังไงดีครับ

bungygum

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 19, 2006, 12:37:30 pm »
จะเซ็ฟข้อมูลพอ restart แล้วมันขึ้น data over flow แก้ยังไงดีครับ

เข้าไปแก้ในหน้าSet Parameter แก้ไขให้เป้น No ก่อนนะครับ แล้วค่อย Save Data อีกทีครับ

Oishikawa

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 22, 2006, 05:51:52 pm »
โปรแกรมนี้ ver.5 ใช้กับ Sata2ได้นะครับลองมาแล้ว หรือถ้าลืมพาส จริงๆก็ยก Hdd ต้นฉบับมาโกสทับแม่งมันได้เลย ใช้ได้เหมือนกัน ฮ่าฮ่า

เอ่อ อยากจะถามว่า โปรแกรมนี้มันมีลิขสิทธิ์ในไทยหรือเปล่าครับ แบบว่าไม่กล้าใช้ที่ร้าน บางคนบอกว่ามี บางคนว่าไม่มี ไม่รู้เอาไงแน่
ใครรู้ช่วยตอบทีนะครับผม ขอบคุณมาก......

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 22, 2006, 06:48:19 pm »
โปรแกรมนี้ ver.5 ใช้กับ Sata2ได้นะครับลองมาแล้ว หรือถ้าลืมพาส จริงๆก็ยก Hdd ต้นฉบับมาโกสทับแม่งมันได้เลย ใช้ได้เหมือนกัน ฮ่าฮ่า

เอ่อ อยากจะถามว่า โปรแกรมนี้มันมีลิขสิทธิ์ในไทยหรือเปล่าครับ แบบว่าไม่กล้าใช้ที่ร้าน บางคนบอกว่ามี บางคนว่าไม่มี ไม่รู้เอาไงแน่
ใครรู้ช่วยตอบทีนะครับผม ขอบคุณมาก......

มีครับแต่ส่วนใหญ่เขาขายให้กับตามโรงเรียนและก็องค์กร

สมชาย

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 01:21:51 pm »
ผมโดนมากก่อนแล้วครับ...วิธีแก้ปัญหา   ต้องล้างฮาร์ดดีสโดยใช้  fdisk /mbr  เนื่องจากตัวโปรแกรมไปเขียนคำสั่งในส่วนของ  boot secter  ทำให้การ format  ธรรมดาไม่หาย  ลองดูนะครับ

jasda2003

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 01:44:47 pm »
ผมโดนมากก่อนแล้วครับ...วิธีแก้ปัญหา   ต้องล้างฮาร์ดดีสโดยใช้  fdisk /mbr  เนื่องจากตัวโปรแกรมไปเขียนคำสั่งในส่วนของ  boot secter  ทำให้การ format  ธรรมดาไม่หาย  ลองดูนะครับ

ผมโดนจนเบื่อ เช่น เข้าเวปหา Crack โป๊ ใต้ดิน เถื่อนๆ ตัวดีเลยเดียว พวกโหลไฟล์ parth ไรพวกนี้อะ สรุป ฝรั่งมานก็ใช้ย่อยแกล้งกันสะได้  ;D

cicimaru

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 08:29:58 am »
 :c_laugh: ตั้งแล้วกำหนดให้ เรียกกลับทุก 1 วัน กลายเป็นว่า ถ้ามีไอ้ตัวแสบมาลงไวรัสทำให้บูตไม่ได้ หรือแก้ไขอะไร มันจะเน่าอยู่อย่างนั้นทั้งวัน พ้นวันมันถึงจะใช้ได้เหมือนเดิม :laugh: ใช้งานยากจริงๆ สู้Goback ไม่ได้เลยที่ตั้งได้ว่า จะเรียกกลับ ทุกครั้งหลังการรีบูต หรือเปิดเครื่องใหม่ได้ แต่ว่าGoback แคชมันเต็มเร็วไปหน่อย ทุกโปรแกรมมีปัญหากับเรื่องวันที่ในไบออส หากคอมเก่าๆหน่อย ไบออสจะตั้งวันที่มันตั้งไม่ได้ รวนพ้นระยะประกัน โปรแกรมพวกนี้จะรวนไปด้วย
ปล.เวอร์ชั่น 6 ใช้ได้ 30 รึครับ

Ecarross

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 12:43:24 pm »
ทุกท่านระวังเรื่องoverflaw นะครับ ผมเคยโดนมาแล้ว ในhddของท่านต้องเหลือเนื้อที่ไว้ไห้เก็บข้อมูลอีก1เท่านะคับ ระวังกันด้วย

lightsaber

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 04:51:11 pm »
:c_laugh: ตั้งแล้วกำหนดให้ เรียกกลับทุก 1 วัน กลายเป็นว่า ถ้ามีไอ้ตัวแสบมาลงไวรัสทำให้บูตไม่ได้ หรือแก้ไขอะไร มันจะเน่าอยู่อย่างนั้นทั้งวัน พ้นวันมันถึงจะใช้ได้เหมือนเดิม :laugh: ใช้งานยากจริงๆ สู้Goback ไม่ได้เลยที่ตั้งได้ว่า จะเรียกกลับ ทุกครั้งหลังการรีบูต หรือเปิดเครื่องใหม่ได้ แต่ว่าGoback แคชมันเต็มเร็วไปหน่อย ทุกโปรแกรมมีปัญหากับเรื่องวันที่ในไบออส หากคอมเก่าๆหน่อย ไบออสจะตั้งวันที่มันตั้งไม่ได้ รวนพ้นระยะประกัน โปรแกรมพวกนี้จะรวนไปด้วย
ปล.เวอร์ชั่น 6 ใช้ได้ 30 รึครับ
ถ้าตั้ง option เป็น auto เวลารีเครื่องจะกลับไปเป็นเหมือนเดิมครับ ส่วนเวอร์ชั่ 6 แครกแล้วก็ใช้ได้ตลอดกาลครับ

ทุกท่านระวังเรื่องoverflaw นะครับ ผมเคยโดนมาแล้ว ในhddของท่านต้องเหลือเนื้อที่ไว้ไห้เก็บข้อมูลอีก1เท่านะคับ ระวังกันด้วย

ปกติถ้าลง ตัว เวอร์ 6 จะมีให้ปรับย้าย pagefile กับ แคช internet ไปไว้drive ที่ไม่ได้ล้อคครับ
และควร scandisk แล้วทำการ defrag ด้วย
เครื่องผม แต่ก่อน overflow เพราะไม่ได้ย้าย pagefile นี้หละครับบางทีเล่นติดกันทั้งวันมันจะขึ้นมาและไม่ควรเซพไฟล์ลงไดรฟ์ที่ล้อคด้วย
เช่นก้อบไฟล์ใหญ่600mb มาไว้ไดวฟ์ที่ล้อคพอลบทิ้งตัวrecovery genius จะไม่ได้ส่วนนี้คืนาด้วยครับซักพักก็ overflow เอง

Perfect

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2007, 08:29:22 am »
Password v.6 default คือ 12345678 ใช่มั้ยครับ

sitmongkol

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2007, 09:57:17 am »
ผมติดตั้งตามขั้นตอนทุกอย่าง แต่พอติดตั้งไปแล้วเครื่องมันหน่วงๆอืดๆนิดๆ  แระที่สำคัญเลย  เกมส์ปังย่าเข้าไม่ได้  กว่าจะเข้าได้กินเวลากว่า10นาที  พอเข้าไปแล้วมันก็เตะออกหรือหลุดอะไรประมาณนั้น  ลองฟอแมตใหม่  จัดเรียงข้อมูลก่อนลงโปรแกรม   ทำมาหลายรอบก็เหมือนเดิม  สเปกเครื่องก็ใช่ว่าจะต่ำ  เครื่องอื่นที่สเปกเดียวกันทำแล้วไม่มีปัญหา  พอไปให้ช่างเค้าทำเค้ากลับทำให้มันเล่นได้  ไม่รู้เป้นที่อาไร  มีสูตรไรดีๆบอกกันมั่งนะพี่น้อง  จะเป็นพระคุณอย่างสูง

ออฟไลน์ suchat2003

• นักเรียนมัธยม
    • http://www.ruksanpatong.org
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2007, 10:32:06 am »
ผมติดตั้งตามขั้นตอนทุกอย่าง แต่พอติดตั้งไปแล้วเครื่องมันหน่วงๆอืดๆนิดๆ  แระที่สำคัญเลย  เกมส์ปังย่าเข้าไม่ได้  กว่าจะเข้าได้กินเวลากว่า10นาที  พอเข้าไปแล้วมันก็เตะออกหรือหลุดอะไรประมาณนั้น  ลองฟอแมตใหม่  จัดเรียงข้อมูลก่อนลงโปรแกรม   ทำมาหลายรอบก็เหมือนเดิม  สเปกเครื่องก็ใช่ว่าจะต่ำ  เครื่องอื่นที่สเปกเดียวกันทำแล้วไม่มีปัญหา  พอไปให้ช่างเค้าทำเค้ากลับทำให้มันเล่นได้  ไม่รู้เป้นที่อาไร  มีสูตรไรดีๆบอกกันมั่งนะพี่น้อง  จะเป็นพระคุณอย่างสูง
ผมแนะนำนะครับ หากลง โปรแกรมนี้แล้วเครื่อง อืด หรือ เกมส์บางเกมส์มีปัญหา อยากแนะนำให้ใช้ HDDGUARD4.0.0.6 แทนอ่าครับ ของผมก็มี บางเครื่อง มีปัญหาก็ต้องมีโปรแกรมอื่นสำรองไว้  เราแก้ บางทีก็หาสาเหตุไม่ได้เหมือนกันครับ  ทางที่ต้องมีตัวเลือก อีกตัวไว้สำรองครับผม
Signature cleanned by Admin

dumkerng

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 11:10:21 am »
อยากได้ version ที่ support ระบบ LAN น่ะ มีมั้ย