เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: Avant Browser 10.1 Build 30 เค้าว่ากันว่ามันเป็น Browser เร็วที่สุดในโลก  (อ่าน 12946 ครั้ง)

jasda2003

• บุคคลทั่วไป

Avant Browser 10.1 Build 30, 10.07.2005

เค้าว่ากันว่าเป็น Browser ที่เร็วที่สุดในโลกตอนนี้นะครับ Mozilla Firefox ยังต้องสยอบ ที่สำคัญมันเป็น Freeware แสดงผลเมนูเป็นภาษาไทย ป้องกัน ป๊อบ-อัพ แระอื่นๆอีกมากมาย

เวปไซค์ผู้ผลิต : http://www.avantbrowser.com/

หน้าตาตอนติดตั้งเสร็จแล้ว

หน้าต่างกำหนดค่าการใช้งานต่างๆ

บทสรุป : สรุปได้ว่าเร็วแน่นอนครับ เท่าที่ลองเทียบกับ Mozilla Firefox ดูแทบไม่ออกครับว่าใครเร็วกว่ากัน (มันเร็วจัดทั้งคู่)
การแสดงผลสมบรูณ์กว่า Mozilla Firefox แทบไม่ต้องปรับแต่งอะไรเลย พูดง่ายๆลงโปรแกรม กำหนดค่าตอนติดตั้งเล็หน้อย
แล้วใช้ได้เลยครับ ลองเอาไปลองดูกันครับ (ท่าไม่แรงไม่เร็วอย่าว่ากันนะครับแต่ดีกว่า Internet Explorer แน่นอน)

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

explosive

ดีมากเลยคับ

HighKiller

ผมใช้Firefox ครับไม่เปลี่ยนแปลง และไม่เปลี่ยนใจ อีกไม่กี่วัน Firefox 1.5 Beta 2 ก็ออกเป็นตัวเต็มแล้ว เห็นมีคนบอกว่าตัวไม่เต็มก็แรงกว่าFirefox ตัวเก่ามาก เห็นเขาว่ากันนะแต่ผมยังไม่ได้ใช้หรอก รอใช้ ตัวเต็มBeta ดีก่า :-*

ปล.เร็วจริงเน้ออ Browser ตัวเนี้ย แต่ผมก็เคนใช้นะ แต่ก่อนใช้คู่กับ Firefox  :) แต่เดี๋ยวนี้ไม่ได้ใช้ เอิ๊กๆ ไม่รู้เป็นเพราะอะไร  :-\

birdtc12

เห็นเขาบอกว่า Firefox อันตรายยิ่งกว่า IE อีกนะ

kokky

ตัวนี้ใช้มานนแล้วครับ ดีมากๆ เลย อันเก่าไม่รองรับ Flash ตัวใหม่รองรับแล้ว เร็วมาก ๆ เลย ชอบครับ :-X

gunmanx

ขอลองซะหน่อย เพราะปกติใช้ MyIE2 อยู่ :-*

monk01

Re: Avant Browser 10.1 Build 30 เค้าว่ากันว่ามันเป็น Browser เร็วที่สุดในโลก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2005, 05:37:11 pm »
ขอลองด้วยคนอิๆ  :)

deotom

Re: Avant Browser 10.1 Build 30 เค้าว่ากันว่ามันเป็น Browser เร็วที่สุดในโลก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2005, 02:05:01 pm »
ผมใช้ opera อยู่อะก็เร็วดีนะ IE ก็ชอบ msn ก็ใช้ :)  แต่ Firefox ไม่ใช้แล้วใครว่าปลอดภัยก็ช่างเถอะ :-[ เดี๋ยวจะไปลองAvant ดีก่า ;D

korn5879

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 07:01:56 am »
ขอลองด้วยคนอิๆ 

mogol

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 09:46:47 am »
แซงคิว :) :)

DarkAngle

อืม เร็วจริงแระ

vich

ต้องขอลองซะหน่อย..ขอบคุณครับ

iamhappy

๛emoticon218:จาลองดู ขอบคุณนะ

ออฟไลน์ Lamborghini``

• อดีตมีไว้ให้เราคิดถึง แต่..ไม่ได้มีไว้ให้เราเดินย้อนกลับไป
  • สยามคาเฟ่ TeamWork!
  • ผมเป็นคนเดินช้า แต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
แงๆ ผมมาไม่ทันFileโดนลบแล้ว ช่วยกรุณานำมาปล่อยอีกรอบนะครับ ๛9boom:
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ ~<<<SALAPAO>>>~

• สยามคาเฟ่ TeamWork!
  • WwW.SiamCafe.NeT
ไปขุดมาทามมาย ตุลา 2005 เหอะๆ

TuBaa

แจ่ม มั่กมาก ครับ ผม ขอบคุณนะครับ ที่แบ่งปัน กัน    :)

ออฟไลน์ wat1516

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2008, 10:24:53 am »
ขอบคุณครับ

ngenbat

ขอบคุนครับ

SASUKE

ข่อยจาลองดู เน้อ 55

ออฟไลน์ wat1516

• นักเรียนประถม
ขอบคุณครับ :037: :037: :037: :037: :037: