บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีติดตั้ง CafeSuite ( CafeStation ) อัพตัวไฟล์ใหม่แล้วค่ะ  (อ่าน 577641 ครั้ง)

ออฟไลน์ apcom

• นักเรียนมัธยม
Re: วิธีติดตั้ง CafeSuite ( CafeStation ) อัพเดทใหม่ 11 / 08 / 50
« ตอบกลับ #1200 เมื่อ: มกราคม 13, 2008, 04:06:44 am »
ขอบคุณครับ ที่มาตอบไห้  แต่แก้ได้แล้วครับ คือว่า ต้องถอน Driver lan ที่เครื่อลูกออกแล้วลงไหม่อ่าคับ ถึงมองเห็น
แต่มีอีกคำถามนึงครับ เครื่องแม่ ลง Nod32 ตัวล่าสุด มันไม่สามรถติดต่อกับเครื่องลูกได้เลยครับ แต่ถอนออกก็มองเห็นปกติ ไฟล์วอล์ ก้ปิดทั้งหมดแล้วนะครับ  แล้วอีกคำถามนึงครับคือว่าผมต้องลงวินโดว์ไหม่ ผมสามารถ copy CafeSuite ของเดิมที่เก็บไว้ก่อนแล้ว ทับลงไปทั้งหมดเลยได้ไหมครับ แล้วมันจะใช้ได้เหมือนเดิมไหมครับ พวกการตั้งค่าต่างๆ
Antivirus มักมีปัญหากับโปรแกรมพวกควบคุมระยะไกล (remote) นะ มันมักจะมองว่าเครื่องกำลังถูกควบคุม แต่ antivirus เขาก็มีการปรับให้ยอมรับโปรแกรมพวกนี้ (เพียงแต่ต้องปรับ หรือทำให้ antivirus รับทราบว่า cafeagent.exe เป็นโปรแกรมที่เราเจ้าของเครื่องต้องการให้ใช้งานปกติ) วิธีง่าย ๆ ลองอันดับแรก เช่น ติดตั้ง cafeagent.exe ก่อน แล้วค่อยติดตั้ง antivirus ถ้าไม่ได้ผล คงต้องไปศึกษาวิธีการ set ในโปรแกรม antivirus ว่าเซ็ตอย่างไร NOD32 ไม่ค่อยได้ใช้นะเลยไม่รู้จะบอกอย่างไร

Cafesuite จะลงใหม่ copy ของเดิมไว้ก่อน พอลงใหม่แล้ว copy ลงไปทับได้ไหม คำตอบคือ ได้ แต่ที่เคยบอกไว้ความเห็นก่อน ๆ ว่า ถ้าโปรแกรมของเดิมมันหมดอายุ เวลา copy ของเดิมไปทับของใหม่ทั้งหมด อาการที่เจอคือ โปรแกรมของใหม่จะหมดอายุด้วย ซึ่งอันนี้อาจจะเป็นที่แครกของเราไม่สมบูรณ์ก็ได้ (ลองดูก็ได้)  ที่ลองทำคือไฟล์ที่ copy ลงไปทับไม่ได้คือ comlist, rate ,config(ของcafestation) ส่วนไฟล์อื่นๆไม่แน่ใจ เราเลยได้แค่ copy ไฟล์ user และ accounts  ลงไป และ copy โฟลเดอร์ report ลงไปเท่านั้น ก็ใช้ได้ปกติ ส่วน ลิสรายการคอมพิวเตอร์ต้องทำใหม่(ก็ทำไม่ยาก) และก็มี อัตราค่าบริการก็ทำใหม่ อันนี้ก็ต้องมานึก ๆ ของเก่าแล้วใส่เข้าไปใหม่ โดยตั้งชื่ออัตราค่าบริการให้เหมือนเดิม ไม่งั้น account สมาชิกเดิมจะไม่สามารถใช้อัตราค่าบริการเดิมได้ ทางที่ดีทำคู่มือประจำร้านไว้ด้วยก็ดี print  หน้าจอ config ต่าง ๆ ไว้บ้าง เผื่อว่าวันหน้าคอมเดี้ยงขึ้นมา จะได้ set เหมือนเดิมได้
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ ligerzero

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
Re: วิธีติดตั้ง CafeSuite ( CafeStation ) อัพเดทใหม่ 11 / 08 / 50
« ตอบกลับ #1201 เมื่อ: มกราคม 13, 2008, 05:10:02 am »
ขอบพระคุณมากครับ  ;)

« ตอบกลับ #1202 เมื่อ: มกราคม 13, 2008, 05:18:30 am »
อยากทราบว่าใครมีโปรแกรม cafeboss บ้างครับถ้าใครมีช่วยส่งให้หน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ [email protected]
ดาวน์โหลดได้ที่เวบ cafesuite.net ได้เลย

xcomet

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #1203 เมื่อ: มกราคม 13, 2008, 05:19:00 am »
ขอบคูณครับ

ออฟไลน์ noonoi23557

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
  • คนไทยรักประเทศไทย
« ตอบกลับ #1204 เมื่อ: มกราคม 13, 2008, 02:32:28 pm »
thx

relaxearn

« ตอบกลับ #1205 เมื่อ: มกราคม 13, 2008, 08:13:30 pm »
ปวดหัวมากเลย ตอนนี้ มีปัญหาค่ะ คือปกติ เวลาลูกค้าเล่นไปเรื่อยๆ แล้วก็เกิดจะเล่นแบบจำกัดเวลาใช่ไหมคะ
ปกติก็จะ คลิ้กขวาที่เครื่องนั้นๆ แล้ว ก็ เพิ่ม > ใส่ จำนวนเงินหรือเวลาลงไป มันก็จะขึ้นถามมาว่า ต้องการจะ
Set new หรือจะ Add เพิ่ม แต่ตอนนี้มันไม่ขึ้น dialog ถามอะไรเลย มันแอดเพิ่มตลอดเลย ปวดหัวค่ะ
ไปแก้ในหัวข้อ การยืนยัน ให้ เป็น Enable หมดแล้วก็ยังไม่ขึ้น dialog set new กับ add เหมือนเดิม

ขอความช่วยเหลือทีนะคะ ว่าต้องแก้ไขตรงไหน  ::)

และขอบคุณคุณ apcom   มากค่ะ ร้านน้องจ้างเด็กเฝ้าร้านด้วยน่ะค่ะ รู้เยอะซะด้วย คงใช้วิธีนี่ไม่ได้แน่เลย
เดี๋ยวแอดให้กันจ้าละหวั่น ยังไงก็ขอบคุณนะคะ ^^

« ตอบกลับ #1206 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 04:25:46 pm »
ปวดหัวมากเลย ตอนนี้ มีปัญหาค่ะ คือปกติ เวลาลูกค้าเล่นไปเรื่อยๆ แล้วก็เกิดจะเล่นแบบจำกัดเวลาใช่ไหมคะ
ปกติก็จะ คลิ้กขวาที่เครื่องนั้นๆ แล้ว ก็ เพิ่ม > ใส่ จำนวนเงินหรือเวลาลงไป มันก็จะขึ้นถามมาว่า ต้องการจะ
Set new หรือจะ Add เพิ่ม แต่ตอนนี้มันไม่ขึ้น dialog ถามอะไรเลย มันแอดเพิ่มตลอดเลย ปวดหัวค่ะ
ไปแก้ในหัวข้อ การยืนยัน ให้ เป็น Enable หมดแล้วก็ยังไม่ขึ้น dialog set new กับ add เหมือนเดิม

ขอความช่วยเหลือทีนะคะ ว่าต้องแก้ไขตรงไหน  ::)
เท่าที่สังเกตดูจากคำถาม ประกอบกับรูปภาพที่เอามาให้ดู คุณ relaxearn น่าจะเผลอไปเลือก(ใส่เครื่องหมายถูก) ตรงคำว่า "Don't ask me again" ดังในรูป 

ปัญหาเรื่องอยากยกเลิก   "Don't ask me again"

พบได้ในลิ้ง http://cafesuite.net/news

สังเกต ตรงส่วนของ CafeSuite 3.35 Preview released 2005-11-26

บรรทัดที่เขียนไว้ว่า new Operation/Confirmations page in options with all confirmations listed in categories and with possibility to disable 'Do not show again' checkbox

เท่าที่แปลดู เขาบอกว่า ได้ทำส่วนใดส่วนหนึ่งขึ้นมาใหม่ คือส่วนเมนูหน้า Operation/Confirmations  ในเมนูดังกล่าวนี้สามารถยกเลิก "Do not show again" ได้   เราคิดว่า มันน่าจะมีความผิดปกติใน cafesuite 3.41f ที่พวกเราใช้กัน คือไม่เหมือนกับ โปรแกรมที่คนใช้ version 3.41f แบบสมบูรณ์  ข้อสันนิษฐานตรงนี้ก็ไม่ได้ยืนยันว่าจริง เพราะเราก็ไม่ได้ซื้อตัวเต็มมาใช้เช่นกัน เพราะว่า ตรงเมนู Operation ของพวกเรามี แต่ไม่มีส่วน Confirmations ถ้าของใครมี สามารถแก้ไขในส่วนที่คุณ relaxearn ถามมา  สำคัญที่ว่า พวกเราไม่ได้ซื้อโปรแกรมตัวเต็มมาใช้ ฉะนั้นจึงไม่มีเมนู Operation/Confirmations หรือใครบางคนอาจจะมี  เอ...หรือเป็นเพราะมีคนไปแก้โปรแกรม ไปตัดส่วนนั้นออก พวกเราเลยไม่เห็นเมนูนั้น เพราะในเวบเขาบอกว่า version 3.35 มีเมนูนี้แล้วนะ

มีไอเดียอีกทางในส่วนของปัญหานี้คือ คุณลองไปแกะในไฟล์ config ดูอาจจะเจอ และอาจจะสามารถแก้ไขได้จากไฟล์ชื่อ config โดยตรงก็ได้

pharuhats

« ตอบกลับ #1207 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 08:14:03 am »
ใครเก่งภาษาอังกฤษช่วย แปล  ไทย  เป็น  อังกฤษ  ให้ทีครับ  เอาไว้ให้ชาวต่างชาติอ่านได้

คำว่า

เหลือเวลาอีก 5 นาที
เล่นต่อแจ้งเติมเงินด่วน

ปล.ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยแปลครับ

relaxearn

« ตอบกลับ #1208 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 04:23:58 pm »
ขอบคุณมากค่ะคุณ apcom แบบนี้ลำบากเลย -*-

ออฟไลน์ preechachai

• ปี 1 เทอม 2
« ตอบกลับ #1209 เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 04:18:38 am »
รบกวนหน่อยครับ ผมอยากเอาเวลาที่แถมออกคูปอง ทำอย่างไรครับ

« ตอบกลับ #1210 เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 01:22:14 pm »
อ้างถึง
รบกวนหน่อยครับ ผมอยากเอาเวลาที่แถมออกคูปอง ทำอย่างไรครับ
ท่าทางจะยากอีกแล้วนะคุณ preechachai  เพราะเราก็พยายามหาตัวแปร (variable) ของตัว bonus time อยู่เหมือนกัน แต่หาหลายที่แล้วนะไม่เจอ maual ของ cafesuite เองก็ไม่มีค่านี้

เราเพิ่งนึกแนวคิดอะไรสักอย่างออก ลองไปทำดูดีไหม คือ ลองสร้างคูปอง แล้วส่งคูปองออกไปทางฐานข้อมูล Cafesuite.mdb  แล้วคุณก็สร้างคูปองด้วยตัวคุณเอง โดยใช้ข้อมูลจาก Cafesuite  มันอาจจะมีค่า bonustime หรือเปล่า  ........... แต่ลองเข้าไปดูแล้ว ไม่มีค่าของ bonus time จริง ๆ ด้วย มีแต่ค่า point นะ

เอางี้ไหม คุณเอาค่า point เป็นตัวสมมติว่าเป็น bonustime ดีไหม คือ 1 point ต่อ 1 bonus time  เวลาคุณจะให้มันโชว์บนคูปอง  คุณก็ใส่ code ไปว่า    bonustime : %points% hour   แบบนี้ ลูกค้าก็ไม่รู้หรอก ว่าเราเอา point มาเป็นค่า bonustime นะ

« ตอบกลับ #1211 เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 03:12:13 pm »
 ::)  ขอบคุณมากครับ
เป็นวิธีที่สุดยอด มากเลยครับ ผมกลับไปทำเลยดีกว่า
เพิ่งลองได้ 2 วันเองครับ
 :)
ขอบคุณอีกครั้ง

relaxearn

« ตอบกลับ #1212 เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 05:25:23 pm »
ท่าทางจะยากอีกแล้วนะคุณ preechachai  เพราะเราก็พยายามหาตัวแปร (variable) ของตัว bonus time อยู่เหมือนกัน แต่หาหลายที่แล้วนะไม่เจอ maual ของ cafesuite เองก็ไม่มีค่านี้

เราเพิ่งนึกแนวคิดอะไรสักอย่างออก ลองไปทำดูดีไหม คือ ลองสร้างคูปอง แล้วส่งคูปองออกไปทางฐานข้อมูล Cafesuite.mdb  แล้วคุณก็สร้างคูปองด้วยตัวคุณเอง โดยใช้ข้อมูลจาก Cafesuite  มันอาจจะมีค่า bonustime หรือเปล่า  ........... แต่ลองเข้าไปดูแล้ว ไม่มีค่าของ bonus time จริง ๆ ด้วย มีแต่ค่า point นะ

เอางี้ไหม คุณเอาค่า point เป็นตัวสมมติว่าเป็น bonustime ดีไหม คือ 1 point ต่อ 1 bonus time  เวลาคุณจะให้มันโชว์บนคูปอง  คุณก็ใส่ code ไปว่า    bonustime : %points% hour   แบบนี้ ลูกค้าก็ไม่รู้หรอก ว่าเราเอา point มาเป็นค่า bonustime นะ

ขอมอบโล่รางวัลให้กับคุณ apcom ค่ะ  :)

« ตอบกลับ #1213 เมื่อ: มกราคม 17, 2008, 04:55:01 am »
ลองแล้วได้ผล ที่สวยงามาก เลย  :)

สุดยอดมาก ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
 ;)  สวยงามสุด เลยส่งรูปมาให้ดู

Zepp

« ตอบกลับ #1214 เมื่อ: มกราคม 17, 2008, 06:16:32 pm »
โหลดม่ะได้แล้วอ่ะ :'(

jackinter

« ตอบกลับ #1215 เมื่อ: มกราคม 19, 2008, 03:13:01 pm »
ร้านผมเป็นแบบ จับเวลา และ จ่ายล่วงหน้าทีละ 1 ชม. ขึ้นไป แต่ปรากฎว่า สถิติรายวันที่รายงานผลออกมายอดเงินไม่ตรงกับตามที่ลูกค้าเล่นไปเลย  เหมือนกับว่าเครื่องที่ลูกค้าเล่นแบบ จับเวลา จะไม่มีเงินอยู่ใน สถิติรายวัน เลยคับ ต้องตั้งค่า หัวข้อการเงินอย่างไรบ้าง แนะนำทีคับ

fuckman007

« ตอบกลับ #1216 เมื่อ: มกราคม 20, 2008, 11:48:27 am »
โหลดไม่ได้อะครับ  ;)

ออฟไลน์ chababear

• εїз  Spirit of frεεdom  εїз
    • Oxygen Cafe
« ตอบกลับ #1217 เมื่อ: มกราคม 20, 2008, 12:46:22 pm »
โหลดไม่ได้อะครับ  ;)

โหดได้แล้วนะค่ะ

« ตอบกลับ #1218 เมื่อ: มกราคม 24, 2008, 05:29:17 am »
ร้านผมเป็นแบบ จับเวลา และ จ่ายล่วงหน้าทีละ 1 ชม. ขึ้นไป แต่ปรากฎว่า สถิติรายวันที่รายงานผลออกมายอดเงินไม่ตรงกับตามที่ลูกค้าเล่นไปเลย  เหมือนกับว่าเครื่องที่ลูกค้าเล่นแบบ จับเวลา จะไม่มีเงินอยู่ใน สถิติรายวัน เลยคับ ต้องตั้งค่า หัวข้อการเงินอย่างไรบ้าง แนะนำทีคับ
อ่านดูหลายหนแล้ว คำถามแบบนี้ทำความเข้าใจยากหน่อย แต่พยายาม ทดลอง set หน้า configuration >> price มาให้ดูนะ 
ตามภาพ ลองทำแบบนี้แล้ว พบว่าจำนวนเงินจะคิดล่วงหน้าไปเล็กน้อย  ยกตัวอย่างเช่น คิดชั่วโมงละ 10 บาท เฉลี่ย 6 นาทีบาท  แต่ลองดู ณ เวลา 11 นาที กว่า ๆ ก็พบว่า จำนวนเงินที่ลูกค้าต้องจ่ายคือ 2 บาท นั่นแสดงว่า จะคิดล่วงหน้าไปประมาณ 0.1 บาท คือไม่จำเป็นต้องครบ 12 นาทีเป๊ะก็คิด 2 บาทได้ นั่นหมายความว่า เจ้าของร้านจะได้เปรียบนิดหน่อย (สำหรับเจ้าของร้านที่ต้องการคิดเงินแบบเป๊ะ ๆ ตรงไปตรงมา ก็คงต้อง set หน้านี้อีกแบบหนึ่ง)

เรื่องยอดเงินไม่ตรงยังไม่เข้าใจนะว่ามันเป็นยังไง เพราะทดลองดูแล้ว อาทิเช่น ลูกค้าเลิกใช้งาน โปรแกรมคิดเงิน 10 บาท ลูกค้าจ่ายมา 20 โปรแกรมแจ้งให้ทอนเงิน 10 บาท ลองไปกดดูที่รายงาน>>> รายได้ประจำวัน (สังเกตช่วงเวลาด้วยนะ ไม่งั้นยอดเงินของเมื่อวานอาจจะมาปนกับวันนี้ด้วย จะทำให้ยอดเงินในลิ้นชักวันนี้ไม่ตรงกับ ยอดเงินในโปรแกรม) ดูแล้วก็เป็นปกตินะ ไม่ทราบว่าของคุณไม่ตรงกันตรงไหน เหมือนที่เราเข้าใจไหม

thammarong04

« ตอบกลับ #1219 เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 03:51:02 pm »
ผมลง ตัว   3.41f   ครับ   ทำตามขั้นตอนทุกอย่างแต่ทำไมผมสร้าง สมาชิกไม่ได้ครับต้องการทำระบบคูปองครับ

« ตอบกลับ #1220 เมื่อ: มกราคม 26, 2008, 03:26:27 am »
คุณลืมกำหนด ความยาว ของตัวอักษรค่ะว่าจะให้มีตัวอักษรกี่ตัวเช่น 4 ตัวค่ะ และจำนวน ก็คือจำนวนของคูปองนะค่ะลองดูค่ะ

« ตอบกลับ #1221 เมื่อ: มกราคม 26, 2008, 04:53:13 am »
ขอบคุณมากครับ แล้ว  V.3.41f นี้จำกัดการสร้าง สมาชิก และ คูปองไหมครับ คุณ chababear

somboonnn

« ตอบกลับ #1222 เมื่อ: มกราคม 26, 2008, 09:05:49 am »
Password :เข้าโปรแกรมคืออะไร  ทำการ ลงโปรแกรมแล้วแต่เข้าไปทำอะไรไม่ได้ติด
        Operator :  .........................................
        Password:......................................... 
 แนะนำหน่อยครับ บอกที่ นี่ได้เลยครับ   [email protected]  ดีกว่าครับ

relaxearn

« ตอบกลับ #1223 เมื่อ: มกราคม 26, 2008, 05:44:18 pm »
Password :เข้าโปรแกรมคืออะไร  ทำการ ลงโปรแกรมแล้วแต่เข้าไปทำอะไรไม่ได้ติด
        Operator :  .........................................
        Password:......................................... 
 แนะนำหน่อยครับ บอกที่ นี่ได้เลยครับ   [email protected]  ดีกว่าครับ

กดผ่านไปโดยไม่ใช้ ไม่ได้หรอคะ หรือกดไม่ต้องใส่รหัสน่ะค่ะ
------------------------------------------------------------------------------
อยากทราบว่าสามารถตั้งเรื่อง คูปองน่ะค่ะ แบบว่า สร้างคูปองออกมาแล้ว กำหนดให้มีระยะเวลาการใช้งาน "หลังจากการ Login ครั้งแรก"
ต้องใช้งาน ภายในระยะเวลาที่กำหนดเช่น คูปอง 15 ชั่วโมง หากมีการ login ใช้งานแล้ว ต้องใช้ให้หมดภายใน 2 วันหลังจากวันที่ login
ครั้งแรก อะไรแบบนี้น่ะค่ะ  :-X

u44325048

« ตอบกลับ #1224 เมื่อ: มกราคม 27, 2008, 02:50:06 am »
รบกวนแก้ปัญหาหน่อยครับ คือ เครื่องผม ลง windows ใหม่ ก่อนลง windows ได้ถอน ตัวโปรแกรม cafe suite ในตัว client แล้ว พอผมลง windowsใหม่เสร็จ ทำการ ติดตั้งclient ตัวเดิม จาก sever มันปรากฆเวลาคงเหลือง ขึ้น 19 ชม.เวลาเริ่มต้น 16.35 ประมาณนี้ท่านไหนมีปัญหาช่วยบอกวิธีด้วยครับ

« ตอบกลับ #1225 เมื่อ: มกราคม 27, 2008, 04:21:28 am »
ขอบคุณมากครับ แล้ว  V.3.41f นี้จำกัดการสร้าง สมาชิก และ คูปองไหมครับ คุณ chababear

V.3.41f  ไม่จำกัดค่ะใช้ได้เรื่อยๆเลย

« ตอบกลับ #1226 เมื่อ: มกราคม 27, 2008, 04:26:01 am »
รบกวนแก้ปัญหาหน่อยครับ คือ เครื่องผม ลง windows ใหม่ ก่อนลง windows ได้ถอน ตัวโปรแกรม cafe suite ในตัว client แล้ว พอผมลง windowsใหม่เสร็จ ทำการ ติดตั้งclient ตัวเดิม จาก sever มันปรากฆเวลาคงเหลือง ขึ้น 19 ชม.เวลาเริ่มต้น 16.35 ประมาณนี้ท่านไหนมีปัญหาช่วยบอกวิธีด้วยครับ

อันนี้เราก็เคยเจอน้าลองดูที่เวลาของเครื่อง Sever กับ Client ก่อนค่ะว่าเวลาที่ด้านซ้ายมือล่างของเราอ่าค่ะว่าในส่วนของ Time Zone เนี่ยเซ็ทเป็น  Bangkok เหมือนกันหรือป่าวค่ะลองดูน้าค่ะ

« ตอบกลับ #1227 เมื่อ: มกราคม 27, 2008, 04:28:39 am »

ตอนเปิดโปรแกรมนะค่ะมันจะถามหา Operator กับ Password ใช่มั้ยค่ะให้เราคลิด ดรอปดาว์น ของOperatorอ่าค่ะ จะมีว่า Boss อยู่ให้เลือกอันนั้น แล้วกดตงลงได้เลยค่ะไม่ต้องใส่ Pass ค่ะ

« ตอบกลับ #1228 เมื่อ: มกราคม 27, 2008, 04:33:27 am »
กดผ่านไปโดยไม่ใช้ ไม่ได้หรอคะ หรือกดไม่ต้องใส่รหัสน่ะค่ะ
------------------------------------------------------------------------------
อยากทราบว่าสามารถตั้งเรื่อง คูปองน่ะค่ะ แบบว่า สร้างคูปองออกมาแล้ว กำหนดให้มีระยะเวลาการใช้งาน "หลังจากการ Login ครั้งแรก"
ต้องใช้งาน ภายในระยะเวลาที่กำหนดเช่น คูปอง 15 ชั่วโมง หากมีการ login ใช้งานแล้ว ต้องใช้ให้หมดภายใน 2 วันหลังจากวันที่ login
ครั้งแรก อะไรแบบนี้น่ะค่ะ  :-X

เข้าไปดูที่การสร้างแอคเค้อ่าค่ะ แล้วดูที่หมวดของ กำหนดระยะเวลาคูปองอ่าค่ะ

u44325048

« ตอบกลับ #1229 เมื่อ: มกราคม 27, 2008, 05:21:33 am »
อันนี้เราก็เคยเจอน้าลองดูที่เวลาของเครื่อง Sever กับ Client ก่อนค่ะว่าเวลาที่ด้านซ้ายมือล่างของเราอ่าค่ะว่าในส่วนของ Time Zone เนี่ยเซ็ทเป็น  Bangkok เหมือนกันหรือป่าวค่ะลองดูน้าค่ะ

เวลาในโปรแกรมหรือเวลานาฬิกาของwindowsครับ ถ้าในส่วนนาฬิกา ล่างขวามือในส่วนของ system tray มันtime zone เท่ากันครับแล้วมีวิธีแก้อื่นๆอีกไหมครับช่วยบอกด้วยครับผมจะได้ลองๆหลายๆวิธีครับ

core2quad

« ตอบกลับ #1230 เมื่อ: มกราคม 27, 2008, 06:16:49 am »
แล้วอันนี้ เครื่อง client ต้องทำอะไรป่าวครับ ต้องลงอะไรไหม

ออฟไลน์ karakorn

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
« ตอบกลับ #1231 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 03:23:16 am »
แหล่มเลยคับ :c_laugh:

« ตอบกลับ #1232 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 06:57:42 am »
แล้วอันนี้ เครื่อง client ต้องทำอะไรป่าวครับ ต้องลงอะไรไหม

เข้าไปที่โฟเดอร์ของ Cafe นะคะแล้งกอบโฟเดอร์ชื่อ Client ไปไว้ที่เครื่องลูกคลิกโปรแกรมใช้ได้เลยแต่ขอย้ำนะคะคุณต้องเซ็ทค่ามันก่อนนะค่ะรวมทั้งพาสที่ใช้ได้

« ตอบกลับ #1233 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 09:41:39 am »
ผมลง CafeSuite V.41f  + ยาแก้ไอ เรียบร้อยแล้วครับ แต่ ทำไมผมสั่ง" เริ่มนับเวลาจากเครื่องแม่ไม่ได้ครับ เวลาเดินครับแต่สถานะไม่ยอมปลอดล็อคหน้าจอที่เครื่องลูกครับ "
ผมต้องตั้งค่าตรงไหนครับ ขอความกรุณาด้วยครับขอบคุณมาก ๆ ครับ

« ตอบกลับ #1234 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 11:56:38 am »
ไม่ได้เข้ามาหลายวัน คุยกันไปเยอะเลย  :)

Mr. Cha

« ตอบกลับ #1235 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 05:31:02 am »
คือว่า ผมให้ส่ง report แบบ auto ไปที่ e-mail ครับ
แต่ว่า มันส่งไปเป็นภาษาต่างดาว บางทีก็เป็นไทย มีวิธีแก้มั๊ยครับ

sc_cmf

« ตอบกลับ #1236 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 03:37:47 pm »
เยี่ยมไปเลยไม่ต้องชื้อให้เปลืองเงิน

joe0832

« ตอบกลับ #1237 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 07:49:57 pm »
โปรแกรมใช้ได้ดีครับ มีอย่างหนึ่งที่อยากถาม คือเวลาลูกค้าเล่นแบบกำหนดเวลา แต่ยังไม่จ่าย ผมก็เข้าไปตรงที่คิดเงินแบบค้างจ่าย ๆ แต่พอหมดเวลามันเคลียร์หมด เหมือนกันกับที่จ่ายก่อนเล่น ถ้าผมอยากให้เครื่องที่กำหนดเวลาแต่ยังไม่จ่ายค้างไว้ก่อนยังไม่ต้อง เคลียร์นี่จะไปกำหนดตรงไหนครับ
..................ขอบคุณล่วงหน้าครับ....................

Tgames

« ตอบกลับ #1238 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2008, 08:20:51 am »
แบบคูปอง Cafe suite ต่อเวลาก่อนที่จะล็อคได้ไหมครับ พอมันเตือน ก็ใส่เวลาเพิ่ม ได้ไหม ใครรู้บอกหน่อยครับ

« ตอบกลับ #1239 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2008, 02:45:17 pm »
แบบคูปอง Cafe suite ต่อเวลาก่อนที่จะล็อคได้ไหมครับ พอมันเตือน ก็ใส่เวลาเพิ่ม ได้ไหม ใครรู้บอกหน่อยครับ

« ตอบกลับ #1240 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2008, 03:08:46 pm »
โปรแกรมใช้ได้ดีครับ มีอย่างหนึ่งที่อยากถาม คือเวลาลูกค้าเล่นแบบกำหนดเวลา แต่ยังไม่จ่าย ผมก็เข้าไปตรงที่คิดเงินแบบค้างจ่าย ๆ แต่พอหมดเวลามันเคลียร์หมด เหมือนกันกับที่จ่ายก่อนเล่น ถ้าผมอยากให้เครื่องที่กำหนดเวลาแต่ยังไม่จ่ายค้างไว้ก่อนยังไม่ต้อง เคลียร์นี่จะไปกำหนดตรงไหนครับ
..................ขอบคุณล่วงหน้าครับ....................
ทำได้อยู่แล้วนะ แต่ไม่แน่ใจว่าของคุณไม่ได้เซ็ตตรงไหน ที่นี่ใช้ระบบสมาชิกแบบ use and pay account นะ สามารถกำหนดเวลาได้ จะจ่ายก่อนหรือจ่ายทีหลังก็ทำได้ โดยจ่ายก่อนก็ชี้ที่เครื่องที่ต้องการ แล้วคลิกขวา เลือกจ่ายเงินล่วงหน้า จำนวนเงินจะขึ้นมาตามเวลาที่เรากำหนดไว้  แล้วกดตกลง  เมื่อหมดเวลากดคิดเงิน ในช่องจำนวนเงินที่ต้องจ่ายจะเป็น 0 บาท นั่นแสดงว่าจ่ายเงินล่วงหน้าแล้ว หากไม่ได้จ่ายมันจะขึ้นจำนวนเงินตามความเป็นจริง(ตามรูป)

« ตอบกลับ #1241 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2008, 03:12:07 pm »
ไม่เข้าใจคำถาม  คุณหมายถึงถ้าเตือนหมดเวลา ลูกค้าสามารถซื้อคูปองเพิ่มเวลาได้ไหม ต้องการถามแบบนี้ใช่ไหม

« ตอบกลับ #1242 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2008, 03:15:29 pm »
คือว่า ผมให้ส่ง report แบบ auto ไปที่ e-mail ครับ
แต่ว่า มันส่งไปเป็นภาษาต่างดาว บางทีก็เป็นไทย มีวิธีแก้มั๊ยครับ
report ไม่ค่อยรองรับภาษาไทยนะ คงต้องทำให้เป็นภาษาอังกฤษ คงอ่านไม่ยุ่งยากหรอก

« ตอบกลับ #1243 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2008, 05:45:09 am »
 ;)
ครับพอดีผมทำ user ให้เป้นคนคุมร้าน เวลาเรากด แล้วมันไม่คิดเงินนะครับมีวิธีเอาออกใหมครับ
 ;)
รบกวนด้วยครับ
 ;)
ขอขอบคุณล่วงหน้า
 ::)

« ตอบกลับ #1244 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2008, 06:39:44 am »
ครับพอดีผมทำ user ให้เป้นคนคุมร้าน เวลาเรากด แล้วมันไม่คิดเงินนะครับมีวิธีเอาออกใหมครับ
รบกวนด้วยครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้า
ดูจากรูป ปุ่มที่บอก คือปุ่มสำหรับ "ยกเลิกการจับเวลา" ถ้าคุณเป็นเจ้าของระบบ(เจ้าของร้าน)สามารถทำได้ โดยไปกำหนดที่เมนู Program >> Options >> เมนูหลัก >> ผู้ควบคุม >> แล้วเลือกชื่อพนักงานที่ต้องการเปลี่ยนแปลงค่า >> กดปุ่ม "แก้ไข" >> กดปุ่ม "รายละเอียด" >>กดเครื่องหมาย+หน้าคำว่า "main" >> เอาเครื่องหมายถูกออกตรงหน้าคำว่า "ยกเลิกการจับเวลา หรือยกเลิกการพิมพ์ได้เสมอ" (ตามรูป) ต่อไปพนักงานแคชเชียร์คนดังกล่าว ก็ไม่สามารถยกเลิกการจับเวลาได้ ซึ่งมีทั้งข้อดีและข้อเสีย ข้อดีป้องกันพนักงานโกง ข้อเสียคือ บางทีเครื่องดังกล่าวมีปัญหา ลูกค้าเล่นแล้วไม่จ่ายเงิน หรือคลิกเริ่มจับเวลาผิดเครื่อง ก็จะยกเลิกไม่ได้ ทำให้เครื่องดังกล่าวไม่สามารถให้บริการได้ จนกว่าจะกดคิดเงิน (ผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ โอกาสนี้ด้วยจ้า)

ออฟไลน์ pattap

« ตอบกลับ #1245 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2008, 01:39:32 pm »
ไม่ได้กำหนด อัตราค่าบริการเบื้องต้น(default) หรือเปล่า  มันเลยไปหน้าให้เลือก กลุ่มคอมพิวเตอร์ และrate อัตราค่าบริการ

คุณก็เลือก กลุ่มคอมพิวเตอร์ แล้วก็เลือก อัตราค่าบริการ เป็นค่าเริ่มต้นก็เสร็จแล้ว

คุณ  adcom ครับขอดูภาพหน่อยได้มั้ยครับทำไม่ถูกครับ

« ตอบกลับ #1246 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2008, 04:04:42 am »
  คุณ apcom ครับของผมเวลาเครื่องลูกล็อคอินแล้วจะมีหน้าต่างให้ตอบก่อนดังรูปอะครับเห็นคุณว่าต้องตั้งค่ากลุ่มกับค่าบริการหลักไม่ทราบว่าตั้งที่ตรงไหนครับ ตรงกลุ่มคอมพิวเตอร์ ผมคลิ๊กแล้วมันว่างๆอะครับไม่ทราบว่าเราต้องไปเพิ่มที่ส่วนไหนครับ

actionbleem

« ตอบกลับ #1247 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2008, 03:29:59 pm »
รบกวนหน่อยนะครับ ไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีเติมเวลาด้วยคูปองไหมครับ คือถ้าลูกค้าซื้อคูปองไป 1 ชั่วโมง แล้วซื้อไปเติมเองอีก 1 ชั่วโมงจะกลายเป็น 2 ชั่วโมงน่ะครับ เพราะตอนนี้มีปัญหาตอนที่เวลาใกล้หมดแล้วต้องวิ่งมาให้เจ้าของร้านกดให้ตลอด เด็กเลยไม่ชอบน่ะครับ

ออฟไลน์ Moowarn

« ตอบกลับ #1248 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2008, 05:20:18 am »
ขอทราบวิธี  installa ลงเครื่องหน่อยค่ะ ไปโหลดไฟล์มาแล้วค่ะเอ่อ มือใหม่ ค่ะ

« ตอบกลับ #1249 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2008, 02:58:41 pm »
คุณ apcom ครับของผมเวลาเครื่องลูกล็อคอินแล้วจะมีหน้าต่างให้ตอบก่อนดังรูปอะครับเห็นคุณว่าต้องตั้งค่ากลุ่มกับค่าบริการหลักไม่ทราบว่าตั้งที่ตรงไหนครับ ตรงกลุ่มคอมพิวเตอร์ ผมคลิ๊กแล้วมันว่างๆอะครับไม่ทราบว่าเราต้องไปเพิ่มที่ส่วนไหนครับ
วิธีการให้แสดงกลุ่มคอมพิวเตอร์ คือ ขั้นตอนแรก ๆ ช่วงเพิ่มคอมพิวเตอร์ จะต้องใส่ชื่อกลุ่มคอมพิวเตอร์ ตามรูปใส่ชื่อกลุ่มคอมพิวเตอร์เป็น  COMGROUP ลองดูรูปนะ

« ตอบกลับ #1250 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2008, 03:54:14 pm »
ขอทราบวิธี  installa ลงเครื่องหน่อยค่ะ ไปโหลดไฟล์มาแล้วค่ะเอ่อ มือใหม่ ค่ะ
อันนี้ก็ลองอ่านตั้งแต่หน้าแรกนะจ้ะ คุณชบาเบียร์สอนไว้หมดแล้ว หรือไม่ก็เข้าไปโหลด cafesutie.pdf ใน เวบเจ้าของผลิตภัณฑ์ก็ได้ อธิบายไว้เกือบทั้งหมด

« ตอบกลับ #1251 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2008, 04:10:56 pm »
 ::) ::) ::) ขอบคุณครับคุณ apcomกระจ่างแจ้งเลยครับ หลังจากดำน้ำอยู่หลายวันรอคุณมาตอบคำถามครับ

« ตอบกลับ #1252 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2008, 04:25:10 pm »
  คุณapcom มีวิธี ทำให้จอล็อคอินไม่เป็นสีดำมืดๆมั้ยครับ แบบสามารถใส่ภาพแบล็คกราวเป็นพื้นหลังได้อะครับ

« ตอบกลับ #1253 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2008, 01:10:27 pm »
  คุณapcom มีวิธี ทำให้จอล็อคอินไม่เป็นสีดำมืดๆมั้ยครับ แบบสามารถใส่ภาพแบล็คกราวเป็นพื้นหลังได้อะครับ
ทำได้นะ  วิธีการก็คือ สร้างเป็นหน้าเวบเพจ ตกแต่งตามใจชอบ แล้วเอาไฟล์ไปเก็บไว้ที่ Server ซึ่งการเก็บมี 2 วิธีคือ
1. เก็บไฟล์ไว้ใน folder ที่เปิดแชร์ไว้ โดยไฟล์นั้นอาจจะต้องทำได้เฉพาะไฟล์ .html เท่านั้น
2. เก็บไฟล์ไว้ใน IIS หรือโปรแกรม webserver อื่น ๆ เช่น apache โดยไฟล์ที่เก็บสามารถเก็บได้ทั้งที่เป็น .html หรืออื่น ๆ เช่น .asp , .php หรือ cgi ซึ่งอย่างหลังนี่ต้องใช้ความสามารถของ webserver ซึ่งมีข้อดีเราสามารถเขียนเวบให้ทำงานอย่างเป็นระบบได้มากขึ้นด้วย เช่น อาจจะมีการ random ภาพขึ้นบนเครื่อง client เมื่อลูกค้าท่านใดมองเห็นภาพที่เราตั้งไว้ เช่นภาพเขียนว่า "คุณได้สิทธิ์เล่นฟรี 1 ชั่วโมง" ลูกค้าก็ท่านนั้นจะต้องแจ้งให้เจ้าหน้าที่ทราบว่า เขาได้เล่นฟรี อะไรทำนองนี้ แบบนี้ลูกค้าก็ได้ลุ้นรางวัลได้ด้วย  หรือจะทำระบบสมัครสมาชิกและหน้า login ของสมาชิกที่เคยนำมาให้โหลดกันแล้วก็ได้  นอกจากนี้เราอาจจะนำข่าวสารที่อยากจะแจ้งให้ลูกค้าทราบได้อีกมากมายด้วย

อย่างตอนนี้ที่นี่ ได้ทำหน้าเพจเน้นโทนสีเทาดำ และขาว เพื่อไว้อาลัย สมเด็จพระพี่นางเธอฯ

sine939

« ตอบกลับ #1254 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2008, 10:21:53 am »
รบกวนถามหน่อยนะครับ พอดีที่ร้านพึ่งเจอปัญหาว่า เวลากำหนดเวลาอย่างเช่นกำหนด 1 ชม แต่ที่เครื่องลูกจะเห็นเป็น3.30ชม คือเวลามันจะเกินไป 2.30ชมนะครับ อย่างเล่นไปเรื่อยๆ เริ่มนับเวลาปุ๊บ จากที่มันควรที่จะเริ่มที่เวลา 17.14 แต่มันกลายเป็นเริ่มที่เวลา 19.34 แทน  แต่มาดูที่เครื่อง แม่ เวลาก็ปรกติดี

ออฟไลน์ siam

• Hi !!! ... ??? %~~//--๓$$#2 มีก็จะแจก ไม่มีก็จะพยายามหามาแจก...
  • มหาลัยรัฐบาล
« ตอบกลับ #1255 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2008, 11:39:51 am »
รบกวนถามหน่อยนะครับ พอดีที่ร้านพึ่งเจอปัญหาว่า เวลากำหนดเวลาอย่างเช่นกำหนด 1 ชม แต่ที่เครื่องลูกจะเห็นเป็น3.30ชม คือเวลามันจะเกินไป 2.30ชมนะครับ อย่างเล่นไปเรื่อยๆ เริ่มนับเวลาปุ๊บ จากที่มันควรที่จะเริ่มที่เวลา 17.14 แต่มันกลายเป็นเริ่มที่เวลา 19.34 แทน  แต่มาดูที่เครื่อง แม่ เวลาก็ปรกติดี

คอนฟิกของเครื่องลูกหัวข้อเบ็ดเตล็ด ติ๊กหัวข้อเทียบเวลากับเครื่องเซิพเวอร์หรือเปล่าคับ น่าจะต้องติ๊กไว้นะครับ...

ออฟไลน์ klouywan

• ¤¹´ÍÂ
  • ¤ÃÙä·ÂËÑÇ㨴ͷ¤ÍÁ
    • àÇçºÁÒÊàµÍÃì¡Ôê¡¡êÍ¡
« ตอบกลับ #1256 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2008, 02:10:46 pm »
หรือไม่ดู time Zone ดูครับ บางทีอาจเป็นตรงนี้ครับ ให้เป็น Hanoi Jakata อ่ะครับ ลองดู ผมเคยโดนแล้ว เลยจำได้

jojobar

« ตอบกลับ #1257 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2008, 09:14:28 pm »
ต้องการตั้งโปรโมชั่น เล่น1ชม ฟรี1ชม ได้มั้ยครับ อย่างไร?

แล้วถ้าต้องการตั้งเป็น ชม.ละ 15บาท 24ชม แต่มีโปรโมชั่น หลัง 4ทุ่มถึง 6โมงเช้า 10บาท
แล้วให้มีค่าบริการขั้นต่ำ 10บาท ตั้งอย่างไรครับ

ขอบคุณมากนะครับ

« ตอบกลับ #1258 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2008, 01:02:11 pm »
ต้องการตั้งโปรโมชั่น เล่น1ชม ฟรี1ชม ได้มั้ยครับ อย่างไร?
แล้วถ้าต้องการตั้งเป็น ชม.ละ 15บาท 24ชม แต่มีโปรโมชั่น หลัง 4ทุ่มถึง 6โมงเช้า 10บาท
แล้วให้มีค่าบริการขั้นต่ำ 10บาท ตั้งอย่างไรครับ
ขอบคุณมากนะครับ
ถ้าจะให้เล่น 1 ชั่วโมง แถม 1 ชั่วโมงฟรี ก็ทำอัตราค่าบริการ  2 ชั่วโมง 15 บาทดีไหม(ถ้าปกติ ชม.ละ15บาท)  เพราะจะทำโปรโมชั่นแถม ส่วนใหญ่แล้ว จะแถมแบบโบนัสได้ คนเล่นต้องเป็นสมาชิกร้านนะถึงทำเก็บสะสมได้ ไม่งั้นโปรแกรมก็ไม่รู้จะทำยังไง (เราเข้าใจถูกไหมเนี่ย)

sine939

« ตอบกลับ #1259 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2008, 03:29:01 pm »
ตาลายดู time Zone ผิด ครับ ต้องแก้ที่time Zone  นึกว่าดูดีแล้วแท้ๆ ขอบคุณมากๆครับ

bigto

« ตอบกลับ #1260 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2008, 07:32:31 pm »
สวัสดีครับ  ผมโหลด CafeSuiteมาใช้แล้วติดตั้งแล้วตามวิธีติดตั้งที่ให้มา  แต่ไม่รู้ ใช้ยังไง  ผมอยากรู้วิธีทำคูปอง วิธีใช้ด้วยครับรบกวนลงให้หน่อยครับคุณapcom
ขอบคุณมากครับ

chamanow

« ตอบกลับ #1261 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 01:27:13 am »
รบกวน หน่อยน่า คับ ตอนนี่ มีปัญหาเรือง รายงาน นะ  ปัญหาที่ มีก็ คือ การล้างรายงานนนะคับไม ทราบ ว่าต้องไปล้างตรงไหนหรอ คับ คือที่ร้านจะดูรายงาน ยอดบัญชี วันต่อวันเลย อ่ะคับ แล้วก็ ต้องการ ล้างรายงาน ด้วยอ่ะคับ เลย งง

chamanow

« ตอบกลับ #1262 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 09:56:41 pm »
บรรลุแล้วก๊าบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ต้อง ขอบคุณ คุณนู๋ชะบาด้วยนะคับ อิอิ ใครอยากได้คำแนะนำก็ addหาผมได้ นะคับ เดียวจะถ่ายทอด (ไมเอา กล้วยทอดใช่ม๊าๆๆๆ) ให้นะคับ ติดขัดตรงไหน ถ้ารุ้จะแนะนำให้นะก๊าบๆๆๆๆๆๆๆ

devilthai

« ตอบกลับ #1263 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 04:47:19 am »
มันโหลดไม่ได้แล้วหรอค่ะ

อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆ

ขอหน่อยได้ป่าวค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้า

• Hi !!! ... ??? %~~//--๓$$#2 มีก็จะแจก ไม่มีก็จะพยายามหามาแจก...
« ตอบกลับ #1264 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 06:40:19 am »
มันโหลดไม่ได้แล้วหรอค่ะ

อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆ

ขอหน่อยได้ป่าวค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้า

http://files.siamcafe.net/download.php?file=448CafeSuite%20v3.41f.rar

อ่ะคับ

ออฟไลน์ nasa

• **
« ตอบกลับ #1265 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 08:06:42 am »
จะสอบถามว่า ทำไมข้อความเตือน  อีก 5 นาทีจะหมดเวลา  ที่เครื่อง client บางทีก็โชว์ บางทีก็ไม่โชว์ (ถ้าหากเล่นเกมออนไลน์จะไม่แสดงข้อความแต่จะขึ้นแทบสีแทน) แบบนี้ต้องแก้ไขตรงไหนคะรบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยคะ

ensors

« ตอบกลับ #1266 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 10:37:17 am »
มันทำคูปองยังไงครับ สอนหน่อย งงมากๆเลยอ่ะคับ

xmens008

« ตอบกลับ #1267 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 04:03:38 pm »
มีปัณหาตอนหมดเวลากำลังเล่น ออดิชั่น แล้วมันเติมคูปองอันใหม่ไม่ได้คับ ทำไงดี

fang0578

« ตอบกลับ #1268 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 03:33:49 am »
คุณชบาครับ ลงแล้วเครื่องลูกไม่เห็นเครื่องแม่เลย ครับ 

wiphak

« ตอบกลับ #1269 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 03:40:22 am »
 :'(ช่วยด้วยครับ เครื่อง cliant  ผมล็อคหน้าจอตามปกติ แต่เข้า login โดยไม่ติด pass word ครับ ไม่ต้องไส่ pass word มันก็เข้าเล่นได้เฉยเลยครับ ผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ

ensors

« ตอบกลับ #1270 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 05:06:12 am »
รู้สึกว่าที่ลูกค้าเข้าได้โดยไม่ต้องใส่พาส ให้ไปแก้ตรงออพชั่นอ่ะคับ ติ๊กเลือกไม่ให้เข้าได้อ่ะคับ ลองไปดูละกัน ผมจำไม่ได้ว่าอยู่ตรงไหน เพราะตอนนี้กลับมาใช้ easycafe เหมือนเก่าแล้ว ทำคูปองไม่เป็นอ่ะคับ มันสร้าง account แล้ว แต่พิมพ์ออกมาเป็นกระดาษขาว แล้วผมก็เซตราคาไม่เป็นด้วย (เยอะเกิน งงเลย เอิ๊กๆ) เลยยังไม่ใช้ รอผู้รู้มาช่วยตอบก่อนดีกว่า

« ตอบกลับ #1271 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 07:14:50 am »
:'(ช่วยด้วยครับ เครื่อง cliant  ผมล็อคหน้าจอตามปกติ แต่เข้า login โดยไม่ติด pass word ครับ ไม่ต้องไส่ pass word มันก็เข้าเล่นได้เฉยเลยครับ ผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ

ถ้ากดปิดโปรแกรมตรงกากบาทแล้วใส่ 12345 หรือ 123456 นี่อ่ะครับมนก็จะเข้าได้แต่ที่เครื่องแม่จะแสดงและขึ้นเป็นแทบสีแดงอ่ะครับ ขึ้นเป็นสีแดงเปล่าครับ ถ้าใช่ก็เซ็ทรหัสใหม่ได้ครับ

« ตอบกลับ #1272 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 07:16:46 am »
คุณชบาครับ ลงแล้วเครื่องลูกไม่เห็นเครื่องแม่เลย ครับ 

ใช้ hosr name แน ip หรือยังครับถ้าใส่ชื่อเครื่องแม่แล้วมองไม่เห้นผมแนะนำอีกวิธีคือ  fix ip เองเลยครับทุกเครื่องแล้วใส่ ip แทนชื่อแต่ระวังอย่าให้จ่าย ip ออโต้นะครับเราต้องกำหนดตายตัวไปเลยไม่งั๊น ip เปลี่ยนทุกวันมันมองไม่เห็นกันทุกวันนะครับ

« ตอบกลับ #1273 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 07:17:50 am »
มีปัณหาตอนหมดเวลากำลังเล่น ออดิชั่น แล้วมันเติมคูปองอันใหม่ไม่ได้คับ ทำไงดี

เป็นเฉพาะออดิชั่นหรอครับที่เคนได้ยินมามันต้องรอให้หมดเวลาก่อนหรือเปล่าครับ

« ตอบกลับ #1274 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 07:19:32 am »
จะสอบถามว่า ทำไมข้อความเตือน  อีก 5 นาทีจะหมดเวลา  ที่เครื่อง client บางทีก็โชว์ บางทีก็ไม่โชว์ (ถ้าหากเล่นเกมออนไลน์จะไม่แสดงข้อความแต่จะขึ้นแทบสีแทน) แบบนี้ต้องแก้ไขตรงไหนคะรบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยคะ

เป้นที่เกมส์น่ะครับบางเกมส์ไม่สามารถแสดงแทรกขึ้นมาได้อ่ะครับเคยเป็นอยู่แต่ตอนนี้ไม่ได้ใช้แลว้ครับเวลามันเด้งพวกออดิชั่น sf มันจะตัดอ่ะคับ

« ตอบกลับ #1275 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 07:23:32 am »
มันทำคูปองยังไงครับ สอนหน่อย งงมากๆเลยอ่ะคับ

ลองอ่านคู่มือแล้วกันคับ ผมก็อธิบายไม่ถูกผมก็งมอยู่แล้ววันเหมือนกันครับ...แนบคู่มือมาให้แล้วนะคับ

ออฟไลน์ Maxtrix

• **
« ตอบกลับ #1276 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 10:22:25 am »
กำ ว่าจะมาโหลดคู่มือซะหน่อย ดันไม่พบไฟล์ซะงั้น

ยังไงรบกวนช่วยอัพโหลดให้หน่อยนะครับ

ปล. ผมเจอปัญหาพอกดให้เครื่องลูกเล่น 1 ชม. มันแจ้งที่เครื่องลูกว่าเหลือเวลา 2 ชม. 59 นาที

ต้องแก้ยังไงครับ

ensors

« ตอบกลับ #1277 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 10:52:04 am »
นั่นสิครับ รบกวนเรื่องคู่มือการใช้งานด้วยครับ ผมยังเซตราคาไม่ได้เลยครับ ลองงมดูแล้วท่าจะไม่รอดครับ

เหอๆ รบกวนทีนะครับพี่น้อง

ปล. ผมใช้ handy cafe อยู่คับ แล้วมันไม่ค่อยเวิร์คเท่าไหร่ จริงๆแล้วผมว่าสู้ easycafe ไม่ได้ด้วยซ้ำไป ไม่ค่อยเสถียรเท่าไหร่

« ตอบกลับ #1278 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 11:11:41 am »
กำ ว่าจะมาโหลดคู่มือซะหน่อย ดันไม่พบไฟล์ซะงั้น

ยังไงรบกวนช่วยอัพโหลดให้หน่อยนะครับ

ปล. ผมเจอปัญหาพอกดให้เครื่องลูกเล่น 1 ชม. มันแจ้งที่เครื่องลูกว่าเหลือเวลา 2 ชม. 59 นาที

ต้องแก้ยังไงครับ

ตั้งโซนเวลาให้ตรงกันนะครับ อีกอย่างน่าจะต้องต้องอ้างอิงเวล่จากเครื่องแม่ แต่กรณีนี้อาจจะเป้นเพราะโซนเวลาอ่ะครับ

« ตอบกลับ #1279 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 11:15:16 am »
นั่นสิครับ รบกวนเรื่องคู่มือการใช้งานด้วยครับ ผมยังเซตราคาไม่ได้เลยครับ ลองงมดูแล้วท่าจะไม่รอดครับ

เหอๆ รบกวนทีนะครับพี่น้อง

ปล. ผมใช้ handy cafe อยู่คับ แล้วมันไม่ค่อยเวิร์คเท่าไหร่ จริงๆแล้วผมว่าสู้ easycafe ไม่ได้ด้วยซ้ำไป ไม่ค่อยเสถียรเท่าไหร่

จัดให้อีกรอบครับ

http://files.siamcafe.net/download.php?file=980%A4%D9%E8%C1%D7%CD%E2%BB%C3%E1%A1%C3%C1%20Caf_233.zip