เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเกี่ยวกับ Wireless ค่ะ  (อ่าน 2688 ครั้ง)

myorange

• บุคคลทั่วไป
ถามเกี่ยวกับ Wireless ค่ะ
« เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2007, 11:57:06 am »
พอดีที่ร้านใช้ ตัวWireless เป็นตัวต่อเน็ตและส่งผ่านแลน อ่าคะ แล้ว 3-4วันมานี้ เน็ต แลคมาก เล่นเกมอะไรก้อแลค เปิดเว็ปก้อแลค ไม่มีใครโหลดโปรมแกรมอะไรเลย นั่งเล่นเอง 2 ก้อแลคนิดๆ ที่ร้านมีแค่ 10 เครื่องเอง ไม่ทราบว่า การต่อเน็ตแบบ Wireless สามารถทำให้คนอื่น ขโมยสัญญาณหรือเปล่าค่ะ หรือคิดไปเอง ตัดเน็ต ต่อใหม่ 3-5 รอบก็ไม่หาย รบกวนผู้รู้ตอบที่ค่ะ ที่ร้านใช้เน็ต ของทรู ADSL อ่าค่ะ 1G

woraosc

Re: ถามเกี่ยวกับ Wireless ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 03:05:27 pm »
ขโมยได้นะครับ ถ้าไม่ได้ log password
หรือถ้า log แล้ว ก็มีโอกาส Hack ได้ครับ อิอิ

cartoonlove

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2007, 03:38:05 pm »
ก็ Disble โหมด Wireless ของ Router เลยครับ ใช้แต่ สาย แลน

k9kung

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2007, 05:35:20 pm »
ลองตั้ง ssid ดูครับ แล้วก็เปลี่ยน pw บ่อยๆ สัก 3วันทีอะครับ