บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ไวรัสอะไรของมันเข้ามาดูทีรำคาญจะแย่แล้ว  (อ่าน 2837 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lamborghini``

• อดีตมีไว้ให้เราคิดถึง แต่..ไม่ได้มีไว้ให้เราเดินย้อนกลับไป
  • สยามคาเฟ่ TeamWork!
  • ผมเป็นคนเดินช้า แต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
ไวรัสที่ผมจะบอกก็คือเจ้าตัว"4axe2072n53at8v448"ครับ มันแฝงอยู่ในจำนวนFlash Driveนี่แหละคือว่าผมก็โดนนะครับ แต่! เจ้าScanไวรัสที่ชื่อ "ARDV"หรือเจ้ารูปตัวT มันยังเอาไม่อยุ่เพราะเวลาผมเสียบFlash Driveทีไรมันก็ดังตื๊ด...ขึ้นมา แล้วก็สั่งให้ลบเข้าตัวไวรัสที่ชื่อว่า"4axe2072n53at8v448" ผมก็ตอบใช่ครับ แล้วก็ลบแต่ไม่รู้ว่ามันลบออก100%หรือป่าวนะ ผมเหนเจ้าตัวคริปนี้หายไปก็โล่งใจแหม..ออกไปแล้ว แต่มันไม่ใช่อย่างนั้นครับ มันลบไม่ออก!!!! ไม่น่าเชื่อเจ้าตัวT หริอ  "ARDV" ที่ลือว่าสามารถลบออกได้หมดแต่ไม่ใช่ตัวนี้...ชื่อของมันก็คือ.....
HEUR/Exploit.HTML ครับ(เอ๊ยนี่มันประเภทของไวรัสนี่หว่า) เอาเถอะแม้ผมจะScanโดนใช้เจ้าตัวร่มสีแดง มันก็ยังไม่ออกเลยอ่ะ ขนาดอัพเดทตลอดนะ ไม่รู้จะทำยังไงดีช่วยบอกทีครับผมไม่อยากเปลี่ยนตัวScanมาใช้Bitdefender Total Security 2008 ซักเท่าไร ในสคิปของไวรัสจะมีพวกของมันอีก 17ตัวในสคริปเดียว แหะๆ เยอะไม่ใช่น้อย เจอ17ตัวแต่ลบไม่ออกซักตัว ใครเคยโดนแล้วบอกวิธีแก้ด้วยนะครับ-*- ๛emoticon54:
Signature cleanned by Admin